PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบเนื้อเรื่อง the wolf among us

harnibal409
6th February 2014, 22:51
ทำไมมีสัตว์อะไรเยอะแยะจังครับแถมพูดได้ด้วย แถมมีตัวละครอื่นๆมาปนด้วยทั้งสโนไวท์ บิวตี้แอนด์เดอะบีส ลูกหมูสามตัว นายพราน หมาป่า อยากทราบเนื้อเรื่องย่อของเกมนี้อ่าครับ

Igotyoubaby
6th February 2014, 23:26
เอาที่เราพอเข้าใจนะ มันประมานว่า ตัวละครในนิยาย ต่างๆย้ายเข้ามายุ่ในเมือง แล้วตัวเอกก็เป็นมนุษย์หมาป่า ในนิทาน มนุษย์หมาป่าดูโหดร้ายไรงี้ แต่พอมาอยุ่ในเมืองกลับได้ทำหน้าที่ดูแลความสงบให้กับเหล่าตัวละครอื่นๆในเมือง และก็เกิด...... จริงๆ ก็ไม่รุ้อะไรมากเล่นจบแค่ ep 1 เองง่า

จริงๆมี comic ด้วยนะ ชื่อเรื่องว่า fable

Winters
7th February 2014, 07:19
อยากทราบรายละเอียดแบบเจาะลึกอธิบายทุกอย่างทุกเส้นทางที่เลือก เข้าใจทุกอย่างไปดูในนี้เลยครับ ของพี่ชุดนอน
ตอนนี้ผมรอเขาทำ EP2 อยู่ แต่ตอนนี้เขาทำ Dark soul อยู่ ฮ่าๆ ก็เข้าใจมากกว่าเล่นเองขึ้นเยอะ แต่อาจจะมีบ้าง
ที่ทำให้ฟังไปอาจจะง่วงไปบ้าง แต่ถ้าตั้งใจฟังทุกอย่าง คุณจะเข้าใจเกมและเนื้อเรื่องมากขึ้นครับ แนะนำ

http://www.youtube.com/watch?v=sq6UwsZWSCw