PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชอบคนที่อยู่ห้องเดียวกัน เเต่เเฟนเก่าก็อยู่ห้องเดียวกัน.....-*-

RaiTsuJi
7th February 2014, 00:36
ก็จากกระทู้ก่อนคือ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=213758
ผมถามตัวเองเเล้วว่าคิดยังไงกันเเน่ สุดท้ายผมก็ยอมรับว่า ผมยอมรับความจริงไม่ได้ที่เธอทิ้งผมไป จนตอนนี้ผมยอมรับได้เเล้วก็ต่างคนต่างไป จนวันนึงผมชอบผู้หญิงคนนึงซึ่งเรียนห้องเดียวกันกับผม คือ เธอเป็นพวกเเบบชอบดูเมะไรพวกนี้เข้ากับผมได้ คุยกันถูกคออีก เเล้วเขาก็มาชอบเเกล้งผมซึ่งเเต่ก่อนเเทบไม่ถูกตัวกันเลยเเต่ตอนนี้ชอบมาจี้เอวไรพวกนี้(ผมบ้าจี้ -..-) เเต่มันมีปัญหาอยู่อย่างคือเเฟนเก่าผมก็อยู่ห้องเดียวกันอีกด้วย......ผมอยากจะถามว่า พวกท่านคิดยังไงกับคนที่เลิกกะเเฟนที่อยู่ห้องเดียวกันเมื่อ 6-7 เดือนก่อนเเล้ว ไปๆมาๆมีเเฟนใหม่ที่อยู่ห้องเดียวกันอีก..

sirisuk008
7th February 2014, 00:44
เลิกกันแล้วก็คือไม่มีอะไรต่อกันแล้วนี่ครับ สนใจทำไม เราไม่ได้ไปจีบแฟนเก่าซะหน่อย ลุยเลยถ้าเธอมีใจก็มีแต้มอยู่แล้ว บุกทะลุทะลวงอย่าหยุดยั้ง 55+

ส่วนแฟนเก่าส่วนใหญ่จะมี 2 ประเด็นคือเลิกกันแล้ว แต่ยังเป็นเพื่อนกันได้ เจอหน้าทักกัน นิดหน่อยๆ หรือเลิกแบบไม่ดีคือเข้าหน้ากันไม่ติด แต่ไม่ว่าจะเป็นข้อไหนแฟนเก่าไม่เกี่ยวครับ ลุยๆ

RaiTsuJi
7th February 2014, 00:54
เลิกกันแล้วก็คือไม่มีอะไรต่อกันแล้วนี่ครับ สนใจทำไม เราไม่ได้ไปจีบแฟนเก่าซะหน่อย ลุยเลยถ้าเธอมีใจก็มีแต้มอยู่แล้ว บุกทะลุทะลวงอย่าหยุดยั้ง 55+

ส่วนแฟนเก่าส่วนใหญ่จะมี 2 ประเด็นคือเลิกกันแล้ว แต่ยังเป็นเพื่อนกันได้ เจอหน้าทักกัน นิดหน่อยๆ หรือเลิกแบบไม่ดีคือเข้าหน้ากันไม่ติด แต่ไม่ว่าจะเป็นข้อไหนแฟนเก่าไม่เกี่ยวครับ ลุยๆ

คือผมเคยคุยกะเพื่อนว่า ถ้าเลิกกับเเฟนห้องเดียวกันเเล้วคบคนห้องเดียวกันต่อ มันจะดูเเบบไม่ดีรึเปล่า เเล้วเพื่อนเเต่ละคนก็ตอบไม่ดีทั้งนั้นก็เลยอยากรู้ความเห็นของคนทั่วไปดูอะครับ -..-

[Mz]_Zero
7th February 2014, 01:17
ผมว่าไม่เกี่ยวอ่ะ แฟนเก่าก็คือแฟนเก่า ถ้าคุณชอบก็จีบไปเลยครับอย่าไปแคร์สายตาคนอื่นเลยเรามีความสุขเขามีความสุขแค่นี้ก็พอไม่ใช่หรอครับ สู้ๆผมเชียร์ให้ลุยเต็มที่

pangblackarmy
7th February 2014, 16:39
ผมว่าก็ไม่เป็นไรน้ะ แฟนเก่าผมก็อยู่ห้องเดียวกับ ผม กับแฟนปัจจุบันนี่แหละ ก็ไม่มีใครสนใจหรือว่าไม่ดีเลยครับผม 555

Suicide Silence
7th February 2014, 16:54
ถ้าไม่กลัวว่าแฟนเก่ากับคนที่คุณแอบชอบ จะมาเคืองกัน แขวะกันก็ลุยเลยครับ

แต่จากประสบการณ์สมัยวัยรุ่น ร้อยละ 90 ถ้าแฟนเก่ากับแฟนใหม่อยู่ ห้องเดียวกัน มักจะไม่ถูกกัน (มั้งนะ)

FANG
7th February 2014, 18:22
นั้นไงเหมือนผมเลย ผมก็มี ทั้งเก่า ทั้งใหม่ ทั้ง ของเหลือ อยู่ในห้องเดียวกันนั้นละ ตอนนี้ก็คบกับแฟนใหม่อยู่คบกันมาได้ 7 เดือนละห้องเดียวกันด้วย แต่แฟนใหม่ผมก็เจอแฟนเก่าแขวะอยู่เรื่อยๆอยู่เหมือนกันไม่ตบกันก็บุญนักน่าละ