PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่องการจีบคนในห้องเดียวกันครับ

Jokibuy
7th February 2014, 13:36
คือไม่ว่าจะเป็นห้องเดียว หรือชั้นปีเดียวกัน เพื่อนหลายคนจะชอบบอกว่า เพื่อนด้วยกัน ยังจะชอบกันอีก ผมก็งงว่า ถ้าห้องเดียวกัน ชั้นเดียวกัน ทำไมมันจีบกันไม่ได้ อยากรู้เหตุผลว่าทำไม

Hkitsune
7th February 2014, 14:03
เพราะถ้าแป้วก็จะมองหน้ากันไม่ติดหละมั้งครับ

225DCC5F
7th February 2014, 14:08
ชั้นเดียวกับผม มีห้องนึง ที่เป็นเพื่อนในห้องกินกันเอง พอเลิกกัน ก็วนไปคบคนอื่น(ในห้องเดิม)ต่อ - -'

โรงเรียนเดียวกัน โอเค แต่ถ้าห้องเดียวกันผมว่าไม่ไหวนะ อยู่ได้ถึง 5-6 เดือนนี่เก่ง เพราะกลับบ้านไป****ก็ไม่มีอะไรคุยกัน เพราะมันอยู่ห้องเดียวกัน รู้อะไร ก็รู้เหมือนกัน นานไปก็เลิกครับ (มันถึงได้วนกันอยู่แค่ในห้อง)

otakuoz
7th February 2014, 14:14
บางทีคำว่าเพื่อนมันก็ค้ำคออยู่ครับ แบบคิดกันแค่เพื่อนน่ะ

ปอลิง อาจารย์ผมบอกว่าเพื่อนก็ดี ทำขอตกลงไป เพื่อนกันเอากันความสัมพันธ์คงเดิม

manglove
7th February 2014, 14:26
ไม่ต้องไปสนอะไรหลอกครับ เรื่องของหัวใจอะไรก็ห้ามไม่ได้ ไม่ว่าจะอายุไม่เท่ากัน ชายรักชาย หญิงรักหญิง ชายรักหญิง หรืออะไรต่างต่างนาๆ จะห้องเดียวกัน หรือจะชั้นเดี่ยวกัน

ถ้าเราชอบเรารักซะอย่างมันไม่มีอะไรผิดหลอก ครับ

gto22
7th February 2014, 14:29
ไม่แปลกนะ ตอนผมเรียนอยู่ ม.ปลาย ก็เคยมีแฟนอยู่ห้องเดียวกัน คบกันตั้งแต่ ม.4 จนถึง ม.6 อะ
เวลาอยู่ในห้องจะไม่ค่อยพูดกันนะ จะพูดกันก็ตอนเย็นๆหลังเลิกเรียน หรือไม่ก็โทรหาตอนค่ำๆ
เสาร์ -อาทิตย์ ก็ไปเที่ยวที่บ้านเขา ให้เขาช่วยเขียนรายงาน ทำการบ้านด้วย อิอิ :rofl

manshinoda
7th February 2014, 14:30
ผมเคยมีแฟนเก่าอยู่ห้องเดียวกันครับ คบได้ปีหนึ่งก็มีเรื่องกัน เลยมีใหม่คนในห้องเหมือนกัน:rofl

gikkik
8th February 2014, 19:20
จีบไปเหอะแต่ ขอบอกก่อนว่า พอเพื่อนรู้แล้วโดนล้อบ่อย อายด้วย แรกๆน่ะนะ ตอนหลังจะภูมิใจ [เพื่อนคนที่มาบอกหุ่นดีมากแต่ดำคนที่คบด้วยขาว]
ผมก็เคยคบกันตอน ม 2 อะ เพื่อน ของคนที่ได้คบกันเขามาบอกว่า คนนี้ชอบ แต่ตอนนั้นไม่สนเท่าไหร่ อาย พอวันปีใหม่ มันมีจับของขวัญกัน ใช่ปะ ผมดันจับได้ตุ๊กตาหมีของคนนั้นอะดิ สุดท้ายเลยคบกัน ไปจนขั้นลึกๆๆๆ พอย้อนกลับไป ตอนเด็กๆอะไรก็ง่ายนะ พอโตแล้วสาวๆเขารู้ทันหมด

iyoniyyon
11th March 2014, 20:29
ตอนที่เพื่อนรู้มันอายอายมากอยากเดิน ตอนได้เป็นแฟนแล้วรู้สึกภูมิใจ >< อยู่ตั้งแต่ ม.4 ไม่เคยสนใจเค้าเลยพอ ม.6 ปุ้ปรู้สึกชอบ เค้าก็ชอบเราก็เลยเป็นแฟนเลย อิอิ