PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง 3BB หน่อยครับ

Takeda
7th February 2014, 14:28
1. เนื่องจากเขามาติดตั้งโหนดไกล้บ้านมาก เเล้วโหนดนี่ยิ่งไกล้ยิ่งดีไหมครับ เเล้วตัวที่ผมสนใจคือ 16M/1M

2. ติดเน็ตอย่างเดียวโดยไม่ใช้โทรศัพท์บ้านได้ไหม

3. เเล้วพวกอุปกรณ์โมเด็มผมมีอยู่เเล้ว ไม่ใช้ของ3bbได้ไหม

4. ปัจจุบันติดตั้งไม่ฟรีเเล้วใช่ไหม ช่วงเเรกๆผมโทรไปคุยกับช่างที่เเจกใบปลิวเขาบอกติดฟรี พอจะติดจริงๆ เขาบอกไม่ฟรี ผมเลยยังไม่ได้ติด เเต่ยังไงผมก็ยังสนใจอยู่ดีเลยอยากหาข้อมูลให้เเน่ใจ

l2note
7th February 2014, 15:11
1.อ่านแล้วไม่เข้าใจ
2.ติดอินเตอร์เน็ต ไม่จำเป็นต้องใช้โทรศัพท์บ้านแล้ว
3.โมเด็มทางเจ้าหน้าที่ก็จะมาติดตั้งให้ (ไม่ใช้ของ3bbได้ไหม ได้ครับ)
4.ต้องอ่านรายระเอียดในใบบลิว โปรโมชั่นเปลี่ยนกันเลื่อย แนะให้โทรศัพท์ไปถามทางเจ้าหน้าที่จะดีที่สุด

ส่วนตัว ผมใช้ของ true แต่ก่อนก็ใช้สายโทรศัทพ์ เดียวนี้เปลี่ยนไปใช้เป็นสายเคเบิ้ล(ใยแก้วนำแสง) :bye

Halfbloods
7th February 2014, 15:31
ถ้าเป็นแบบ ADSL ธรรมดา ไม่เสียค่าติดตั้งครับ/FFTX ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน
แต่จะเสียค่าบริการเดือนแรกก่อน 590 บาท
หมายถึงถ้าเราพร้อมเค้าจะมาเซ็นต์สัญญาที่บ้านเราและเราต้องจ่ายเงิน 590 บาทก่อน/เหมือนค่าสมัครนั่นละครับ
ไม่เกิน 3 วันเค้าจะมาติดตั้งให้เราเองครับ ของผมวันเดียวเองนะ
ส่วนเรื่องโมเด็มยังไงเราก็ต้องใช้ของเค้าไปก่อนครับ(บังคับใช้)เรามาเปลี่ยนเอาของเราใส่ทีหลังก็ได้