PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเนะนำโปรแกรมแสกนไวรัสหน่อยคับ

blackwolfs
7th February 2014, 16:27
คือผมไม่รู้ใช้อันไหนดีอะคับ ช่วยแนะนำโปรแกรมที่เจ๋งๆสักตัวหน่อยคร้าบบบบ

blackcool4
7th February 2014, 16:44
หาโหลดง่ายๆ ฟรีๆ avast เคยใช้อยู่แบบฟรีก็ดีครับ อาจจะหนักเครื่องไปหน่อย
แต่เวลาที่เราจเล่นเกมส์ อะไรหนักๆ ก็ปิดมันไป เล่นได้สบายๆ
เวลาใกล้หมดอายุเราสามารถทดลองต่อได้เรื่อยๆ กรองข้อมูลนิดหน่อย ภาษาไทย
อีกตัวก็ nod32 + Crack ตัวนี้ผมใช้อยู่ อัพเดทตลอดไม่ต้องหา key มาใส่ วิธีลง Crack ยุ่งยากนิดหน่อย

สิ่งที่จะป้องกันไวรัสได้ดีคือตัวเราเอง การเปิด usb ที่ถูกวิธีเพื่อป้องกันไวรัส ต่างๆที่มากับ usb
เครื่องจะติดไวรัสจาก usb มากที่สุด ส่วนไวรัสที่จะติดจากการเล่นเน็ตเปิดเว็บนั้นน้อยมากครับ