PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : NASA.. ปิดข่าวน้ำท่วมโลกแน่!!!

ChickenBomB
21st September 2011, 16:13
NASA.. ปิดข่าว อ.สุมิตรยืนยัน 2012โลกเกิดหายนะอุทกภัยน้ำท่วมโลกแน่นอน
ถ้าน้ำจะท่วมโลกจริง...
1 ปีที่เหลือนี้ ก็ใช้ชีวิตให้มีความสุข
เงินออมไว้ใช้ตอนแก่.. ก็ไม่ต้องเก็บแล้ว
อีกเดี๋ยวก็ตาย... (มั้ง)

อ.สุมิตรยืนยัน
2012 โลกเกิดหายนะอุทกภัยน้ำท่วมโลกแน่นอน

ตึกใบหยก ที่เราแสนจะภูมิใจในความสูง

NASA ปิดข่าว
เพราะกลัวว่าถ้าประกาศข่าวนี้แก่ชาวโลกรู้ท่านลองคิดดูสิว่าจะเกิดอะไรขึ้น
เมื่อท่านรู้ตัวว่าจะตายในอีกไม่กี่ปีข้าวหน้า ท่านจะใช้ชีวิตที่สุดเหวี่ยงเลยใช่มะ
โลกจะเกิดอาชญากรรมเพิ่มขึ้น 80% โลกทั้งโลกจะวุ่นวาย
เค้าเลยปิดเป็นความลับ ( เฮอๆดีเน้อ) แต่นักดาราศาสตร์ออกมาอธิบายเรื่องทฤษฎีความเปนไปได้กันอย่างจ้าละหวั่น ข้อมูลที่ยังขัดแย้งกันอยู่คือ บางแหล่งบอก ดาวฤกษ์ และอุกกาบาต เพราะขนาดของมันใหญ่กว่าดาวพฤหัส 2 เท่า!!! ( ดาวพฤหัสเป็นดาวเคราะห์ที่ใหญ่ที่สุดในระบบนี้)

ข่าวใหม่ล่าสุด 23 พ.ค. 2552 ช่อง 11 (4 ทุ่ม) มีการคุยเรื่อง ภัยพิบัติล้างโลก 2012 อาจารย์ สุมิตร อิศรางกูร ณ อยุธยา ผู้วชาญไฮโดรเจน จากองค์การนาซ่า และเป็นผู้บุกเบิกรถยนต์ Hydrogen ในประเทศไทย ด้วยวิธีการใช้ไฟฟ้าแยกน้ำที่มีประสิทธิาพสูง

อาจารย์ สุมิตร" ทำงานในองค์การ NASA
ในสายงานคือ ร่วมกับนักวิทยาศาสตร์ทั่วโลก
เพื่อสร้างยานอวกาศ เพื่ออพยพผู้คนจาก อุทกภัยน้ำท่วมโลกใน ค.ศ. 2012 ( แต่รู้ในวงจำกัด)
"อาจารย์ สุมิตร" ยืนยันว่าอีก 3 ปี ข้างหน้านี้
โลกกำลังจะเกิดหายนะขึ้น
จากอุทกภัยน้ำท่วมโลกใน ค.ศ. 2012 แน่นอน

และคนในองค์การ NASA ทุกคนทราบเรื่องนี้มานานแล้ว
แล้วได้สร้างยานอวกาศเพื่ออพยพผู้คนจาก
อุทกภัยน้ำท่วมโลกใน ค.ศ. 2012 ใกล้เสร็จแล้ว
(แต่ "อาจารย์ สุมิตร" ไม่ได้บอกว่าสร้างไว้กี่ลำ)

" อาจารย์ สุมิตร" ยังยืนยันด้วยว่า มนุษย์ต่างดาวนั้นมีจริง
ปัจจุบันมีมนุษย์ต่างดาวมาทำงานร่วมกับองค์การ NASA โดยสื่อสารทาง "โทรจิต"
ในการถ่ายทอดความรู้ทางเทคโนโลยี เพื่อช่วยมนุษย์จากอุทกภัยน้ำท่วมโลกใน ค.ศ. 2012
( มนุษย์บางคนเท่านั้นที่ถูกเลือกให้รอด)
"อาจารย์ สุมิตร" ยังยืนยันด้วยว่าโลกมนุษย์เรา ไม่ได้อยู่อย่างโดดเดี่ยว ในจักรวาลอื่นๆ ก็มีมนุษย์ต่างดาวประมาณ 200 จักรวาล ซึ่งโลกของเราเป็นเพียงจักรวาลเล็กๆ 1 จักรวาล เท่านั้น เราไม่ได้อยู่โดดเดี่ยวหรอกนะ
" อาจารย์ สุมิตร" บอกว่า มนุษย์โลกสามารถติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวมานานแล้วโดยทาง "โทรจิต" แต่ทาง "สหรัฐอเมริกา" นั้นค่อนข้างปกปิด เรื่องนี้ ทำให้คนส่วนมากในโลกไม่รู้ ในเมื่อไม่รู้ ก็จะมองว่าเรื่องมนุษย์ต่างดาวเป็นเรื่องเหลวไหล "อาจารย์ สุมิตร" เป็นนักวิทยาศาสตร์องค์การ NASA มาหลายปีแล้ว ท่านเคยไปบอกให้กระทรวงวิทยาศาสตร์ของไทยควรเร่งสร้างยานอวกาศ เพื่ออพยพคนไทยจากอุทกภัยน้ำท่วมโลกใน ค.ศ. 2012 โดยเร็ว เพราะ "คุณสุวิช" มีเทคโนโลยีในการสร้างแล้ว ขาดก็แต่งบประมาณเท่านั้น แต่กลับไม่มีใครเชื่อ แถมมองว่าท่านเป็นบ้าอีกด้วย พวกฝรั่งเขารู้กันมานาน เขาสร้างยานอวกาศเพื่ออพยพผู้คนจากอุทกภัยน้ำท่วมโลกในค.ศ. 2012 เกือบเสร็จแล้ว แต่คนไทยยังไม่เชื่อ จะจมน้ำตายกันอยู่แล้ว ไม่รู้วันๆ คนไทยทำอะไรกันอยู่ น่าสงสารคนไทยจริงๆ"อาจารย์ สุมิตร" ยืนยันว่าอีก 1 ปี ข้างหน้านี้ โลกกำลังจะเกิดหายนะขึ้นจากอุทกภัยน้ำท่วมโลกใน ค.ศ. 2012 แน่นอน นี่เป็นเรื่องจริง ที่ฝรั่งเค้าตื่นตัวกัมาก โดยเฉพาะในหมู่นักวิทยาศาสตร์อวกาศ แต่คนไทยเกือบทั้งหมดยังไม่รู้เรื่องนี้เลยด้วยซ้ำ น่าสงสารคนไทยจริงๆ"อาจารย์ สุมิตร" กล่าวว่า คนไทยน่าจะเลิกทะเลาะกันได้แล้ว อีก 1 ปี ได้จมน้ำตายแน่ๆ เพราะอุทกภัยน้ำท่วมโลกใน ค.ศ. 2012 นั้นเป็นวันหายนะที่ร้ายแรงมาก ร้ายแรงขนาดล้างโลกเลยทีเดียว ไม่งั้นมนุษย์ต่างดาวเค้าคงไม่มาทำงานร่วมกับองค์การ NASA เพื่อช่วยในการสร้างยานอพยพผู้คนในครั้งนี้เป็นแน่นี่เป็นเรื่องจริง ไม่ใช่เรื่องเหลวไหล เพราะ อาจารย์ สุมิตร อิศรางกูร ณ อยุธยา เป็นนักวิทยาศาสตร์องค์การ NASA จริง มีตัวตนจริงๆ
ลองหาข้อมูลของ อาจารย์ สุมิตร อิศรางกูร ณ อยุธยา ใน Google ดูนะ
ฉะนั้นบอกคนที่คุณรักซะว่าคุณรักเค้ามากแค่ไหนเพราะอีก 1 ปี...คงไม่มีโอกาสได้บอก

ทาง NASA ได้คํานวนไว้เเล้ว

- ระบบอิเล็กโทรนิคจำนวนมากจะทำงานผิดปกติ (ระบบขีปนาวุธ computer)
- การอพยพของฝูงสัตว์ เช่น นก หรือปลาวาฬ ทำให้สูญเสียทิศทางและอื่นๆ
- ระบบภูมิคุ้มกันโรคใบรรดาสัตว์รวมถึงมนุษย์จะทำให้อ่อนอย่างมาก
- ทำให้ภูเขาไฟเพิ่มขึ้น เกิดการเคลื่อนที่ของเปลือกโลก แผ่นดินไหว และแผ่นดินถล่ม
- สนามแม่แหล็กโลก ( Magnetosphere) จะอ่อนแอลง และการแผ่รังสีคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าจากดวงอาทิตย์จะเพิ่มปริมาณถึงระดับ อันตราย ก่อให้เกิดมะเร็งผิวหนังตามมา ซึ่งหลีกเลี่ยงไม่ได้เเละในที่สุดเราก็จะตายกันหมด
- กลุ่มวัตถุในอวกาศที่มีเส้นผ่านมากมายจะเฉียดเข้าใกล้โลกได้ง่ายขึ้น
- แรงดึงดูดของโลกจะมีการเปลี่ยนแปลงไปจากเดิม

นอกกรอบ

ทางโหราศาสตร์ - บ่งบอกว่าจะเกิดการเรียงตัวกันของ โลก กาแล็คซี่ทางช้างเผือก และดวงอาทิตย์
ทางโบราณคดี - อย่างที่พูดข้างต้นไว้...เป็นวันสุดท้ายในปฏิทินของช าวมายันมีเเค่ 2012 เท่านั้น
ทางการทำนาย - นอสตราดามุสได้ทำนายไว้กับราศีตีความแล้วสอดคล้องกับ ทางโหราศาสตร์
ทางด้าน UFO - ผู้ที่ติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวได้อ้างว่ามนุษย์ต่างดาวได้บอกเค้า(แล้วแต่ความเชื่อ...)
ไม่ว่าจะทางใด ดูจากหลาย ๆ ทางแล้วชี้ไปในปีเดียวกัน ความเชื่อมั่นกับสิ่งที่จะเกิดในปี 2012 นั้นน่าจะมีอะไรเกิดการเปลี่ยนแปลงแน่ ๆ แต่ที่แน่ ๆ ในปัจจุบันผมมั่นใจว่ามันน่าจะเริ่มเกิดขึ้นแล้ว โดยสังเกตุจากผลกระทบจากภัยธรรมชาตินี่เอง เมื่อกลับมามองดูปี 2012 ก็เลยมานั่งพิจรณาดูเล่น ๆ (การนับเลขฐานสิบจะนับศูนย์ถึงเก้า) ถ้าเราตัดเลขสองออกก็จะได้เลขนับ 0->1->2 เมื่อมาดูเป็นปี พ.ศ. มันเป็นปี 2555 ( เลยสวยมาก) ถ้าเราตัดเลขสองออกเช่นกัน จะได้เลข 5 เรียงตัวกัน 3 ตัวผมขอโยงไปเรื่องโหราศาตร์ที่จะมี โลก กาแล็คซี่ และดวงอาทิตย์ ที่จะเกิดการเรียงตัวกัน ผลลัพธ์นั้นคงบอกไม่ได้ อาจเกิดผลกระทบรุนแรงต่อโลกหรืออาจจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยก็ได้ เพราะสิ่งที่เราไม่รู้นั้นยังมีอีกมากมายทั้งในอวกาศและจักรวาล ยังที่บอกไวว่าดาวเเบบเราไม่ได้มีเเบบนี้ใบเดียวจริงๆ มี 200 กว่าดวง

ข้างล่างนี้เเล้วเเต่คนจะเชื่อคับ

1. ประกาศจากองค์การ NASA วันที่ 22 ธันวาคม ค.ศ. 2012 ( พ.ศ. 2555) วันนั้นแกนโลกของเราจะพลิกกลับขั้ว คือ ขั้วโลกเหนือจะมาอยู่ที่ขั้วโลกใต้ ช่วงเวลานั้น โลกของเราจะไม่มีสนามพลังแม่เหล็ก เพื่อป้องกันตัวเองจากสนามพลังแม่เหล็ก และ รังษีต่างๆจากอวกาศ
แล้ววัน นั้นจะเป็นวันเดียวกับที่ ดวงอาทิตย์จะพลิกกลับขั้วเช่นกัน เพราะดวงอาทิตย์จะพลิกกลับขั้วทุกๆ 11 ปี ปีล่าสุดคือปี พ.ศ. 2544 ถ้าาถึงวันนี้ก็ 11 ปีพอดี ( 2544 + 11 = 2555) ขณะ ที่ดวงอาทิตย์กำลังพลิกกลับขั้วนั้น ดวงอาทิตย์จะแผ่สนามแม่เหล็ก และรังษีความร้อนสูงมายังโลก ซึ่งเป็นช่วงเวลาเดียวกับที่โลก ไม่มีสนามแม่เหล็กป้องกันตัวเอง ผลคือ น้ำแข็งขั้วโลกละลายฉับพลัน น้ำท่วมโลกฉับพลัน ไม่มีทางหนีได้ทัน ในวันที่ 22 ธันวาคม ค.ศ. 2012 ( พ.ศ. 2555)

http://board.postjung.com/data/570/570503-topic-ix-3.jpg<<<<< ภาพจํลองของ NASA
2. ชาวมายา (ชนเผ่ามายาแห่งอเมริกากลาง) ทำปฏิทินใช้เองตั้งแต่ 1,000 ปีที่แล้ว ชนเผ่ามายานี้มีความสามารถในการคำนวนการโคจร การเกิดดับของดวงดาวอย่างไม่น่าเชื่อ คือเขาสามารถคำนวนว่า โลกหมุนรอบดวงอาทิตย์โดยใช้เวลา 365 วัน ตั้งแต่ 1,000 ปีที่แล้ว ซึ่งตรงกับปฏิทินที่ชาวโลกปัจจุบันใช้กัน แล้วยังสามารถคำนวนเกี่ยวกับระบบสุริยะจักรวาลได้อย่างแม่นยำมาก
ชาว มายายังกำหนดวันสุดท้ายของปฏิทินของพวกเขาคือ วันที่ 22 ธันวาคม ค.ศ. 2012 ( พ.ศ. 2555) พวกเขาบอกด้วยว่า วันนั้นโลกจะถึงจุดสิ้นสุด (โดยบอกไว้เมื่อ 1,000 กว่าปีที่แล้ว) น่าแปลกมาก ทำไมมาตรงกับองค์การ NASA อ่ะ
3. นาย Gordon-Michael Scallion เป็นผู้หยั่งรู้อนาคต ( futurist) มีญาณทัศนะ( Spiritual Visionary) คือมองเห็นอนาคตด้วยญาณ มีความแม่นยำมาก เขาได้ทำนายว่า น้ำกำลังจะท่วมโลก จนหลายประเทศหายไปจากแผนที่ ประเทศที่เป็นเกาะจะจมน้ำทั้งหมด ประชากรโลกที่รอดตายมีเพียง 10% เท่านั้น เขาเชื่อว่าเหตุการณ์จะเกิดขึ้นในระหว่างปี 1998-2012 ( พ.ศ. 2541- พ.ศ. 2555) และเขาได้สร้างแผนที่โลกใหม่หลังน้ำท่วมครั้งใหญ่ ภายใต้ชื่อ Future Map Of The World ถูกสร้างขึ้นเมื่อปี 1978 ( พ.ศ. 2521) ซึ่งประเทศไทยเหลือแค่ครึ่งเดียวเท่านั้น

ทําไมหน้ากลัวยังงี้นะ
ทำไมจึงไม่เป็นข่าวใหญ่โตหลายคนคงสงสัยผมได้ข้อมูลมาคับ
หลายคนสงสัยว่าทำไมไม่มีข่าวออกทาง TV
เค้าประกาศเป็นข่าวใหญ่ทั่วโลกมาหลายปีแล้วคับ ถ้าอยากจะอ่านย้อนหลัง
ให้เข้า Google พิมพ์ว่า องค์การ NASA แกนโลกพลิก 2012
หรือถ้าชอบอ่านภาษาอังกฤษให้พิมพ์ว่า Pole Shift NASA 2012

ถ้าคิดว่า อะไรที่เป็นข่าวจะต้องออก TV ล่ะก็นะ
พี่ๆคงเข้าใจผิดอ่ะคับ เพราะ TV เมืองไทยเค้าเซ็นเซอร์ เค้าไม่ได้ให้ออกทุกอย่างหรอก
ข่าวบางอย่าง ประเทศอื่นเป็นข่าว แต่ในไทยไม่ออกข่าว มีมากมาย เพราะมีญาติอยู่ที่อเมริกา
TV เมืองไทย ไม่ได้เสรีอย่าง อเมริกา

ถ้าจะดูข่าวแบบไม่เซ็นเซอร์ ขอแนะนำให้ดูทาง เคเบิ้ล TV
หรือติดจานดาวเทียม หรือ ตามข่าวจาก Internet เพราะสื่อแบบหลังๆนี้ ไม่มีการเซ็นเซอร์เนื้อหา มาแบบเต็มๆคับ
หลายๆคนเค้าเลิกดู TV เมืองไทยแล้ว งี่เง่า ห่วยแตก ปัญญาอ่อน แหะๆ ดูแล้วหงุดหงิดอ่ะคับ

เรื่องแกนโลกพลิกเนี่ย เป็นข่าวใหญ่ในอเมริกา และ ยุโรป เมื่อหลายปีก่อนแล้ว
แต่เมืองไทยกลับไม่มีข่าว สงสารคนไทยจริงๆคับ ดีนะยังมี Internet

เพราะถึงแม้ว่าคนทั่วไปจะรับรู้ทุกๆคน ก็ไม่เห็นจะมีประโยชน์อะไร ไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นเลย
แม้แต่องค์การ NASA เอง ก็ไม่มีทางแก้ไขอะไรเลย เพราะนี่คือมหันตภัยที่ใหญ่หลวงที่สุด เท่าที่มนุษย์เคยพบมา
ไม่มีทางแก้ไขอะไรได้ ทางรอดมีทางเดียว อพยพผู้คนไปดาวดวงอื่นคับ ซึ่งในทางปฏิบัติ น่าจะเป็นไปได้เพราะ NASA ต้องหาทางออกได้เเน่

เเละคุนจะทําไงต่อไป
1. หาวิธีเอาตัวรอดที่จะอยู่บนโลกนี้
2. อย่เฉยๆ
3. ไม่รู้เหมือนกัน
หรือมันจะเป็นเเบบนี้ ไมมีไครคิดไว้เลย 1 ปีเท่านั้นรอดูกัน
โลกเราหรือเนีย
ประเทศไทย

ข่าวคืบหน้า
แกนโลกจะพลิกกลับขั้ว " Pole Shift" บรรดา ET กำลังให้ความช่วยเหลือในการรอดของมนุษย์
เเละอาจเกี่ยวกับไดโนเสาตาย

แบบจำลองคอมพิวเตอร์ ทำนายการพลิกกลับขั้วของแม่เหล็กโลก อาจนำมาสู่การสิ้นสุดอารยธรรมมนุษย์ในปี 2012

จากการทำงานของนักวิทยาศาสตร์คอมพิวเตอร์จำนวนหนึ่ง ที่ได้ศึกษาปรากฎการณ์แกนโลกพลิกตัว บอกว่าโลกและดวงอาทิตย์ ทั้งสองมีความเกี่ยวข้องกันและสัมพันธ์กัน โดยจะแลกเปลี่ยนพลังงานและใช้จนหมดกระบวนการหนึ่ง จนเกิดกระบวนการของการพลิกกลับขั้วเกิดขึ้น ซึ่งครั้งหนึ่งเคยเกิดขึ้นเมื่อหลายล้านปีก่อน เมื่อสัตว์จำพวกไดโนเสาร์ที่สาบสูญไปในช่วงเวลานั้น

ดาว NIBIRU
ที่สามารถมองเห็นด้วยกล้องดดาว
.... ปัจจัยที่ดาวนิบิรุชนดาวโลกในปัจจัยข้อนี้มีโอกาศชนถึง 95 เปอร์เซ็นโดยประมาณที่จะทำไห้โลกแตกและหายไปทั้งดวงและอีก 3 เปอร์เซ็นโดยประมาณโลกจะหายไปส่วนหนึงดาวโลกจะเกิดการขาดสมดุลทางด้านแรง โน้มถ่วงและทำไห้โลกเราอาจจะเกิดการเปลี่ยนวงโครจรและทำไห้มนุษย์ตายและลอย เควงควางอยู่กลางอากาศอีก 1 เปอร์เซ็นโดยประมาณดาวนิบิรุชนดวงจันทร์ทำไห้ดาวนิบิรุเปลี่ยนวงโคจรทำไห้ ไม่ชนโลกแต่สะเก็ดดวงจันทร์จะตกลงมายังโลกและเกิดการเสียหายอยู่ดีและำไห้น ้ำถ้วมโลกเพราะไม่มีดวงจันทร์ทำไห้ไม่เกิดปรากฎการน้ำขึ้นน้ำลงจึงทำไห้นำ ถ้วมโลกอยู่ดีและอีก 0.02 โดยประมาณดาวนิบิรุเพียงแค่เฉียดโลกเฉยๆ
ทั้ง 3 อย่าง NASA ว่าจะเกิดขึ้น(พร้อมกัน) ในวันที่ 22 หรือ 21 ธันวาคม ค.ศ . 2012
หรือ พ. ศ. 2555

FW ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
หลายคนจะได้เตรียมพร้อมพวเราอาจจะไม่ใช่มนุษย์ที่ถูกเลือกให้มีชีวิตอยู่ต่อไป
แต่เราก็มีสิทธิที่เราจะได้ทำในสิ่งที่เราอยากทำก่อนตาย

"บทความนี้มีการบันทึกไว้เมื่อ2ปีก่อนเห็นว่าน่าสนใจจึงนำมาให้เพื่อน ๆ ชาว JKG ได้อ่านกัน หากซ้ำขออภัยด้วยนะคับ"

เครดิส Postjung

rtest01
21st September 2011, 16:22
ช่างมันเหอะครับ จะตายก็ตาย ไม่ได้กลัวหรอก ขอแค่ตาย แบบ สงบๆ สงบ
แต่ที่แน่ๆ บ้านผมไม่ท่วมในแผนที่

CloseMoST
21st September 2011, 16:30
ไม่เชื่อแน่นอนครับ!!

nokung
21st September 2011, 16:33
คนเรายังก็ตายอยู่แล้วแต่เราไม่รู้ว่าเราจะตายช้าหรือเร็ว ทำความดีไว้เยอะๆจะดีกว่าพอตายแล้วจะได้สบายซะที

earthkotig
21st September 2011, 16:34
ผมไม่กลัว เพราะ กูร๊อค
เพราะชาวร๊อค ไม่มีวันตาย

llWJllWJ
21st September 2011, 16:37
ถ้าอะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด นักวิทยาศาสตร์ก็พูดไม่ตรงกัน ทีมนึงว่าโลกร้อนเป็นต้นเหตุ อีกทีมบอกว่าโลกมันเปลี่ยนตัวเองตลอดทุกๆหลายร้อยล้านปี เรามาอยู่ในช่วงนั้นพอดี สรุปตายก็ไม่ได้ตายลำพัง

RES_PAUL
21st September 2011, 16:37
ถ้ามันไม่จริงน่ะท่านเอ๋ยเตรียนตัวโดนได้เลยถ้าจริงก็......ช่างมันขอเล่น BF3 MW3 ให้จบก่อนก็นอนตายตาหลับล่ะ

ballba
21st September 2011, 16:40
ถึงผมตายก็ไม่เสียชาติเกิดอ่ะ 16 ปี นี้คุ้มจริงๆ มากประสบการณ์ ได้ทำอะไรมาหลายอย่าง 55555

สุขใจกับชีวิตจริงๆ ไปเร็วๆก็ดี ก่อนที่จะเบื่อชีวิตซะก่อน :)

thotsawat555
21st September 2011, 16:41
ให้ผมได้ไป ญี่ปุ่น เพื่อหาShokoของผมก่อน.............

คุณบอม
21st September 2011, 16:42
เฮ้ยๆ ไอ้พวกหรั่งมันจะบินไปตายกันนอกโลกวะ

Battlefield3
21st September 2011, 16:43
อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ ขอเล่น โปโตไท้ 2 ก่อนแล้วกัน

InFiNiTy
21st September 2011, 16:44
ไม่กลัว กๅกๆๆ

Windtalkers
21st September 2011, 16:44
น่าสนใจจริงๆ ครับความรู้ก็มี

ปล.ผมกลัวว่ามันจะเกิดดราม่านะท่าน O_0 และคนไทยก็เป็นแบบนี้แหละในความคิดผมเลยไม่ค่อยจะมีอะไรใหม่ๆแบบประเทศที่พัฒนาอย่าง อเมริกา

samboom48
21st September 2011, 16:47
อ่ะ ไร จะ เกิด มัน ก็ ต้อง เกิด

natchapon665
21st September 2011, 16:47
ส่วนตัว ผมก็ไม่เชื่อหรอกน่ะ
เพราะ มีการทำนายโลกแตกบ้าง อะไรบ้าง มาหลายปี หลายศตวรรษ แล้ว ไม่เห็นมันจะท่ามโลก โลกแตกเลย
(อย่าได้เชื่อเรื่องงมงาย ใช้สมองคิดก่อนตัดสินใจลงมือทำทุกครั้ง จำไว้เป็นอุทาหร ) = ="

IceZ
21st September 2011, 16:52
เอาอีกแล้วข่าวแบบนี้ เดี๋ยวก็บอกว่า 1999 น้ำจะท่วมโลก แล้วอะไรอีก 2012 แล้วจะเป็นปีอะไรอีกละครั้งต่อไปถ้า 2012 ไม่ท่วมจริง

2112 หรอ ??

nawatc
21st September 2011, 16:53
โลกมันเปลี่ยนตัวเองตลอดทุกๆหลายร้อยล้านปี
มันจำเป็นที่ต้องเปลี่ยนแปลงอีกหรอกครับ

pug1
21st September 2011, 16:53
เห้อ ลองคิดดูนะครับ ว่า โลกนี้มันอยุ่ของันมาหลายล้านปีแล้ว ยังไม่เห็นแตกเลย แต่พอ พวกนี้ เกิดมาไม่กี่สิบปี ก็มาบอกว่าโลกจะแตกมั่ง อะไรมั่ง มันน่ามั๊ยหละ - -

BL!TZ
21st September 2011, 16:57
มีเกิด ต้องมีดับ

Dr.console
21st September 2011, 16:58
เอาเถอะ ๆ สักวันหนึ่งคนเรามันก็ต้องตาย ถ้ามันจะเป็นอย่างที่ว่าจริง ๆ เราก็ตายด้วยกันไม่เหงา ๆ

siamzone
21st September 2011, 16:59
ความตายเป็นสิ่งที่ลีกเลี่ยงไม่ได้

IceZ
21st September 2011, 16:59
ขอให้มันท่วมจริงเหอะ จะไปกู้เงินซัก 10ล้าน ใช้วันเดียวให้หมด ตายไปจะได้ไม่ต้องใช้หนี้ 5555+

kanoktuch2
21st September 2011, 17:00
วันนี้ 21 ตุลาคมปีนี้ก็ถูกทำนายว่าโลกจะแตกเหมือนกันครับ

http://webboard.yenta4.com/topic/476167

ไม่รู้อะไรจะแตกก่อน "โลก" หรือ "หน้าคนทำนาย" 5 5 5+

menoskun
21st September 2011, 17:01
ถ้าผมเชื่อเนี่ย ผมจะเป็นควายมั้ยเนี่ย กร๊ากกกกกกกกกกกกกกก ฮาๆๆ

babymaster
21st September 2011, 17:07
nasaชอบออกมาสร้างข่าวแล้วชอบกลบข่าว สรุป ไม่จริเพราะเวลาน้ำท่วมมันไม่ได้ท่วมทันที

qraswoty
ช่ายๆ มีเกิดต้องมีดับ

Tonkhung
ผมขอให้ได้เจอหน้า Shane Dawson ตัวจริงก่อนตายเหอะ

<tong>
21st September 2011, 17:08
NASA นี้มันเปงไครกัน

shindo007256
21st September 2011, 17:09
เเล้วเเต่คนจะเชื่อครับ ผมเชื่ออยู่นะ - -* เเต่อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด สิ่งมีชีวิต ยังไงก็ต้องตายกันอยู่เเล้ว ขึ้นอยู่ว่าจะเร็วหรือช้าเท่านั้นเอง ยังไง ชีวิตก็ต้องจบ (หรือจะมีคนเป็นอมตะละเนี่ย ><)

Airborne101st
21st September 2011, 17:11
ไอคนที่ไม่เชื่อก็ปากดีไปทั่วเลยแฮะ-*-

ถ้าไม่เป็นจริง
-ผมจะเลี่ยงฉลองคนทั้งหมู่บ้านไปเลย

ถ้าเป็นจริง
-ผมยังไม่อยากตาย!!!~ ยังใช้ชีวิตไม่คุ้มเลย
:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup

oadoger
21st September 2011, 17:12
มุนุษย์
-สร้างสรรค์
-ปกป้อง
-ทำลาย

มีแค่3อย่าง-.-
แค่ตายจะไปกลัวอะไร
ก็เหมือนไดโนเสาร์อะแหละ
มันจริงหรอที่สุญพันธุ์ไม่ใช่เปลี่ยนแปลงร่างกายหรอ

นักวิทยาศาสตร์ มีความขี้มั่วอยู่ 85%
555+

NosFerLaTsu
21st September 2011, 17:14
อยู่เฉยๆ ดูเมะ โหลด AV ฟังเพลงที่ชอบ รอให้ถึงเวลานั้นมาถึงอะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด
แค่รอรับน้องจากผีรุ่นพี่แค่นั้นเอง :music

kritthee99
21st September 2011, 17:14
ขอให้มันท่วมจริงเหอะ จะไปกู้เงินซัก 10ล้าน ใช้วันเดียวให้หมด ตายไปจะได้ไม่ต้องใช้หนี้ 5555+
ระวังพอตายไปแล้วเขาจะมาทวงหนี้นะห้าๆ

miw1023
21st September 2011, 17:17
ดูมันครับปีก่อน
น้ำท่วมแน่นอน...ในเดือนกุมภา
น้ำท่วมแน่นอน...ในเดือนมีนา
น้ำท่วมแน่นอน...ในเดือนตุลาคม

และก็น้ำท่วมอีก... ไม่รู้แล้วนะแล้วงี้ใครจะเชื่อว่ะสุมิตรเอ้ย! เชื่ออีก

boomman
ไทยแม่บปิดข่าวไปทั่ว

baschatpet
น่าสนุก ออก จะได้ หนีตายเอาชีวิต กันแล้ว ตื่นเต้น ๆ โลกมันก็ควรมีอะไรแบบนี้ ตั้งนานละ

21st September 2011, 17:18
ดาว NIBIRU ไม่ชนโลกหนิครับ ฝ่าย Univers ของ NASA มาเเถลงเเล้ว เพียงเฉียดเท่านั้น เเต่อาจจะทำให้เเรงดึงดูดหรือสนามเเม่เหล็กเปลี่ยนไป อะครับ

KoreaFever
21st September 2011, 17:19
ไม่กลัวอะ กลัวอย่างเดียวหาเมียให้ได้ก่อน 555+

ram30
21st September 2011, 17:29
อเมริกามีเงินสร้างยานอวกาศแต่ต้องกู้เงินจีน งง

Why_So_Serious
21st September 2011, 17:36
กลัวทำไม ไม่ได้ตายคนเดียวสักหน่อย แล้วถ้าตายกันหมด สวรรค์ กับ นรก จะเต็มมั้ย ผมว่าไม่ท่วมหรอก (ปล.เมืองกาญจน์หายไปจากแผนที่ บ้านผมเองน่าภูมิใจจริ๊งงง)

protroman
21st September 2011, 17:41
5555 ผมขอเป็นฝ่าย รอดูนะครับ

Tanawat0167
21st September 2011, 17:43
ผมยังไม่อยากตาย:(

[ManGildFord]
21st September 2011, 17:45
ก็ว่ากันไปอ่ะนะ ^^

Mid-NighAngel
21st September 2011, 17:48
,, ถ้าน้ำท่วมโลก !!

ผมคงต้องรีบซื้อปลาไปปล่อย กับครอบครัวก่อน ตายดีมั้ยครับ = o = ;

themzaza07
21st September 2011, 17:49
น้ำท่วมโลก ก็กั้นสิ ครับปล่อยไว้ทำไม !! ดินมีเยอะแยะ ขุดเอาสิ

เห้อ ไปแล้วสมอง

SeFiRozZ
21st September 2011, 17:54
5555 เชื่อดีไหม
ถ้าจะตายก็ตายครับ คิดไรมากมาย

bombeat
21st September 2011, 17:57
:eek: เรา มา รอ ดู กัน !!!

ถ้าตายก็ช่างเหอะ คนเราซักวันก็ต้องตายอยู่ดี :cool:

Metroman
21st September 2011, 17:58
ตอนนี้พูดได้นะ "ไม่กลัว,จะตายก็ตาย" นู้นไปรอดูวันที่มันโลกจะเเตกนู่น ตอนนี้เดินออกไปดูนอกบ้าน ก็ยังเจอท้องฟ้าสีสวย อยู่เลย พอวันที่โลกมันจะเเตก ภาพที่เคยเห็นมามันไม่ใช่แบบที่เราใช้ชีวิตอยู่แน่ เเค่ตอนนี้ก็น้ำท่วมสุดๆ คนรักบ้านก็มี ยอมอยู่กับบ้านก็มี ก็เพราะว่า..... หลายสาเหตุ
ผมไม่อยากตาย อยู่คนเดียวยังไม่กล้าเลย (เพราะอยากมีคนเคียงข้าง) ถ้าตายขอให้ไปตายนอกโลกหน่อยเหอะ ถ้าตายเเล้วได้เป็นวิญญาณนะ(ถ้ามีจริง) ผมก็จะครองดาวดวงนั้น ว้ากกก
วันสุดท้ายของโลก ผมเชื่อ เเต่ยัง งง ที่ว่าสื่อสารกันด้วย "โทรจิต" ทำไมมนุษย์สื่อสารด้วยโทรจิตรกันไม่ได้อะ(เลยต้องมีโทรศัพท์เหรอ) ทำไมต้องไปสื่อสารเเบบนี้กับต่างดาว รึมนุษย์ มีอุปกรณ์ที่ไม่รองรับ "โทรจิตร"

อยากต๊าย อยากตาย นอกโลก

21st September 2011, 18:09
อืม ขอโทษครับ (หรือ NASAจะปกปิดเรื่อง 2012ไว้ จึงตอบไปเช่นนั้น) ผมพึ่งเปิดเว็บ NASA ดู เเล้วลองค้นหาเกี่ยวกับ 2012 ทุกๆท่าน ลองเเปลดูนะครับ คร่าวๆ จะมีคนถาม NASA เเล้ว NASA จะตอบ นะครับ
ที่ NASA ตอบมา ไม่เห็นมีอะไรที่จะเกิดอันตรายเลยครับ Nibiru เขาก็ไม่เห็นว่าจะเฉียดใกล้โลกเลย (เเต่ทำไมใน Google star ทำไมต้องปกปิดดาว Nibiru ด้วยหว่า(มีคนบอกว่า NASA บอกให้ Google เอาเเถบสีดำไปปิดไว้ บางคนที่ทำการคำนวนการเครื่อนที่ของ Nibiru ก็รอดูเลื่อยๆ) ส่วนเเกนโลกกลับหัว NASA ตอบคร่าวๆว่า จะไม่มีอันตรายใดๆ เหมือนทุกครั้งที่เกิดมาตามประวัติศาสตร์ (ทุก 11 ปี เเกนโลกจะพลิกกลับ เเต่คราวนี้ ดวงอาทิตย์ก็จะพลิกกลับด้วย มันตรงกันเด๊ะเลย) NASA ก็ยังบอกว่า เเค่ดาวเทียมบางดวงเกิดขัดข้องสื่อสารไปไม่ถึงดาวเทียม (เเล้วที่ชั้นโอโซนถูกทำลายไปทุกๆวันนี่ จะมีอะไรเกี่ยวไหมหนอ - -*) ประมาณนี้อะครับ

Credit : http://www.nasa.gov/topics/earth/features/2012.html

assist05
21st September 2011, 18:17
ชั่งมันครับ ถ้ามันจะแตกตอนช่วงชีวิตผมก็ดีเหมือนกัน จะได้ไม่ต้องห่วงลูกหลาน(ในอณาคต) เหมือนโลกนี้ จบที่เราเลยอะ และไม่มีต่ออีกแล้ว 55+ ถ้าดาว นิบิรุ มานะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

๛KID1412๛^__^
21st September 2011, 18:27
เป็นข่าวที่น่าสนใจดีครับ(แต่น่ากลัว) สำหรับผมก็คิดว่าน่าเชื่อถือระดับหนึ่ง เนื่องจากในอายุของผม 14 ปี เกิดมา 14 ปี ผมไม่เคยเห็นปีไหนธรรมชาติพึลึกเท่าปีล่าสุดมาก่อน

ผมคิดว่าเป็นไปได้ที่ถึงเวลาอวสาน เพราะมีเกิดก็ต้องมีดับ โลกก็ดับได้ และช่วงนี้ผมว่าพวกภัยต่างๆมันก็เกิดกันง่าย อย่างตอนช่วงนี้ที่น้ำท่วมหลายจุด ตอนนี้ก็ยังไม่มีวีแววว่ามันจะลดเลยหรือมันลดแล้วผมก็ไม่ทราบ แต่ข่าวก็ยังมีให้เห็นว่าเขื่อนเก็บน้ำเต็มไปหลายๆที่แล้วทำให้เห็นว่ามันแรงจริงๆ

แต่ลำพังผมคนเดียวคงทำอะไรไม่ไ่ด้ ถ้ามันท่วมขึ้นมาจริงๆผมก็ตายๆไป ผมคงหนีมันไม่ได้อยู่แล้ว

ไม่เชื่อครับ เหตุผลที่ไม่เชื่อคือ

1.มนุษย์ต่างดาว พูดภาษาคนได้ หรือ โทรจิตคุณฟังรู้เรื่องหรือ?

2.ข่าวนี้เป็นเมื่อปีที่เเล้ว เกี่ยวไม่เกี่ยวไม่รู้ อันนี้เป็นของ อ.สมิท นามสกุลตายายไรไม่รู้ ที่บอกว่าวันที่ 7 ตุลา จะมีแผ่นดินไหวครั้งใหญ่ (ขอโทษนะครับ ตรูส์เลี้ยงวันเกิดที่บ้าน ตูดกรูยังไม่สั้นเเม้เเต่น้อย)

3. http://board.postjung.com/data/570/570503-topic-ix-1.jpg หน้าอยู่ยังกะคนขายล๊อตเตอรี่

โทรจิต ถึงขั้นเรียกว่าการสื่อสารทางจิตแล้วไม่มีภาษาทีเ่ป็นร่างหรอกครับ เป็นการรับรู้โดยไม่ต้องใช้ภาษา(เอ๊ะ นี่คุณเข้าใจรึเปล่านี่ -*-)

มันอาจคล้ายๆกับภาษากาย ที่ใช้ร่างกายทำเป็นการบอกกล่าว อันนี้ก็ใช้จิตปรุงแต่งให้อีกจิตรับไปวิเคราะห์ได้โดยไม่ต้องผ่านภาษา(แต่ผมก็ไม่รุ้อะไรมาก พอเหอะ - -)

หากรูปนี้เป็นการเปลี่ยนขั้วของสนามแม่เหล็กจริงๆผมว่ามันน่ากลัวใช่ย่อย เพราะเท่าที่ดูจะเห็นว่าทั้งแม่เหล็กขั้วเหนือขั้วใต้ดูดกันมั่วหมด ถ้าสมมติเราไปยืนอยู่ที่ใดที่หนึ่งแล้วเราโดนแม่เห็ลกขั้วใต้ดูดไปทางนี้ที ระหว่างมันดูดไปดูดมา สสารในร่างกายเรามันจะเคลื่อนตัวขนาดไหน ก็อาจเหมือนเอาเหล็กไปวางระหว่างแม่เหล็กหลายๆแท่งแล้วเราจะเห็นมันดูดไปดูดมาแบบเละเทะมั่วซั่วมาก ถ้าสสารข้างในเราเละเทะมั่วซั่วก็ไม่รู้จะเป็นอย่างไร

แต่ถ้าเราคิดอีกแง่นึง การที่แม่เหล็กเปลี่ยนขั้วได้นี่คงใช้เวลาที่น้อยมาก เพราะมันก็กลับหัวกลับหางกัน จบ แต่เนื่องจากโลกมีขนาดใหญ่ ในการเปลี่ยนระหว่างนั้นโลกจะหมุน หรือจะเป็นยังไง อันนี้คิดแล้วก็สยอง -*-

ที่ผมพิมทั้งหมดไม่ได้มาจากดร.ไม่ได้มาจากนักวิทยาศาสตร์ เพราะฉะนั้นไม่ต้องเชื่อมากนะครับ แค่ใส่ความเห็น

MAMO_CHIIZ
21st September 2011, 18:33
ท่วมบ้านมันหลังเดียวละครับ

EviL ANgle
21st September 2011, 18:33
จะเชื่อ nasa หรือเชื่อ พุทธศาสนาดีล่ะ?

SpaceRB
21st September 2011, 18:38
จะตายก็ไม่เป็นไร เเต่พอให้ตอนตายไม่ทรมาน เเล้วก็ มีความสุขกับครอบครัวก็พอ(เพื่อนด้วยๆ) ...

locketeer
21st September 2011, 18:38
แอบยิ้มที่มุมปาก :)

RabbitsZombie
21st September 2011, 19:00
จะตายก็ขอตายพร้อมๆกับครอบครัว แบบฉากสุดท้ายของ Knowing ไง ซึ้งจัด สปอยหนังเปล่าหว่านี่ ขออภัยละกัน

nodoka
21st September 2011, 19:32
ถึงอยากจะพูดว่า ยังไงคนเราก็ต้องตาย แต่ผมก็ยังไม่อยากให้เกิดขึ้นอยู่ดี เพราะยังมีอีกหลายอย่างที่ผมอยากทำแต่ยังไม่ได้ทำและอยากมีแต่ยังไม่มี

golfrest
21st September 2011, 20:14
ผมว่าโลกอาจไม่แตกเพราะภัยจากนอกโลกหรอก ผมว่าพวกมนุษย์ต่างห่างที่จะทำให้น้ำท่วมโลก ดูสิ โลกร้อนน้ำแข็งขั้วโลกละลายปีๆนึงหลายตัน อุณหภูมิโลกก็สูงขึ้นเหมือนน้ำ
แต่คนเราก็ยังใช้ทรัพยากรแบบฟุ่มเฟือยเหมือนเดิม เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น

clubzaxxx
21st September 2011, 20:23
ขี้เกียจเรียนประวัติศาสตร์ใหม่โว้ย!!!!!!!!!

madnessboy01
21st September 2011, 20:25
"บทความนี้มีการบันทึกไว้เมื่อ2ปีก่อนเห็นว่าน่าสนใจจึงนำมาให้เพื่อน ๆ ชาว JKG ได้อ่านกัน หากซ้ำขออภัยด้วยนะคับ"

มันน่าสนใจตรงไหนครับ มีแต่จะสร้างความหวาดกลัว

ข่าวมันเก่าแล้วนะครับ ปล่อยๆให้มันตกไปก็ได้

Chakree88
21st September 2011, 20:28
ถ้าโลกจะแตก มันก็คงแตกตั้งแต่ปี 2000 แล้วแหละ แต่นี่เลยมา 11 ปีแล้ว ผมว่ามันคงบ้าหนังแหงๆ :sweat :sweat :sweat

geonosis
21st September 2011, 20:40
แต่เห็นว่า NASA ถูกปิดไปแล้วนี่ครับ (สงสัยจะสร้างยานเสร็จแล้วมั๊ง)

basara69
21st September 2011, 20:45
ถ้าตายก็ตายกันเยอะแยะเลยหละนั่น ไม่เหงาแล้วว อิอิ ^^

alexsamui2
21st September 2011, 20:47
ข่าวนี้ นาซ่าออกมาแก้ข่าวเป็นชาติแล้วนะครับ มันเป็นเรื่องเหลวไหล แค่มีคนสร้างกระแสขึ้นมาครับ

RocKShiT1920
21st September 2011, 20:55
NASA เค้าแขวนถุงมือแล้วไม่ใช่เหรอคับ เป็นโกล์ที่เหนียวจิงๆนะผมนับถือ:p

LookPhet
21st September 2011, 21:03
50/50 ยังอยากใช้ชีวิตให้คุ้มอยู่เลย TT

oodkungzx
21st September 2011, 21:09
ผมเชื่อนะ แล้วผมจะไปขึ้นยาน ให้ได้เลย แม้จะด้วยวิธีไหนก้อตามใครจะไปกับผมบ้าง ==

thefu1234
21st September 2011, 21:12
เห็นพูดว่ามันจะแตกตั้งแต่ผม 4 ขวบ ละ ไอ้เห็น มันจะเป็นจริงเลย ถ้ามันไม่จริง อาจารย์คนนี้ คงพูดไม่ออกอะ

ถ้าเป็นจริงก็เป็นถ้าจะเย็นสบายทั้งโลก ฮ่าๆ

casanova-kr
21st September 2011, 21:18
สุดท้าย!!!วันนี้ก่อมาถึง...T_T....

oodkungzx
21st September 2011, 21:20
ตามผมมาไปขึ้นยานอวกาศ กันเถอะ จริงจังครับ ^^

NaZi_BF3
21st September 2011, 21:22
ไม่มีวันไหนดีที่สุด เท่าวันที่เราทำดีที่สุด เช่นกัน ไม่มีวันไหนเลวร้ายที่สุด เท่าวันที่เราหมดความเชื่อมั่นในตัวเอง

underhill16
21st September 2011, 21:28
โดยส่วนตัวเชื่อเรื่องว่าเราไม่อยู่ได้อยู่เพียงลำพัง และคาดว่าน่าจะมีสิ่งมีชีวิตข้างนอกโลกนั้นเช่นกัน และเรื่องน้ำท่วมโลก ไม่ใช่ไม่มีทางเป็นไปได้ มีครับ และระยะเวลา 1ปีอะไรๆก็สมารถเกิดขึ้นได้

และจะเกิดเป็นลูกโซ่ผลกระทบแบบโดมิโนครับ คาดว่าNASAและองค์กรอีกใหญ่ๆอีกหลายที่ คงมีข้อมูลลับอยู่พอสมควร แต่มันเปิดเผยไม่ได้(ไม่แน่ใจว่าเรื่องผลประโยชน์รึป่าว) หรือเขาคิดกันไว้แล้ว

ว่าถ้าเปิดเผยอาจไม่เป็นผลดีต่อทุกฝ่าย อันนี้ทุกท่านคิดเอาเองหรือไปหาหนังมาดูก็ได้ จะได้เข้าใจว่าผลจะออกมาเป็นไง

โดยส่วนตัวผมก็เคยได้ยินเรื่องพวกนี้มาบ้าง แต่ในเมื่อมีคนคาดการณ์อนาคตว่าจะเกิดอะไรขึ้น เราควรเตรียมตัว มากกว่าตื่นตระหนก

- ไม่ใช่ว่ามันไม่มี เพียงแต่เรายังไม่รู้ - แต่คนเราต่างคนต่างความคิดครับ

PEtCE
21st September 2011, 21:30
ผมว่าน่ะ ถ้าน้ำท่วมจริงเราคงหยุดมันไม่ได้หรอก..... มีแต่ชะตาที่จะลิขิตว่าเราจะรอดหรือไม่รอดแค่นั้นเอง

m4a1m16a2
21st September 2011, 21:34
รู้ไปก็ทำไรไม่ได้อยู่ดี
แต่ถ้าไม่เกิดอะไรขึ้นนี่หน้าแตกยกคณะเลยนะนั่น

bankai001
21st September 2011, 21:37
ช่างมันครับ ท่วมก็ท่วม อย่างน้อยก็ไม่ได้ตายคนเดียว คงไม่เหงาหรอกมั้ง..ไอ้พวกที่รอดสิ คงจะเหงาแย่..5555+

oodkungzx
21st September 2011, 21:39
ผมจะไปขึ้นยานครับ อย่าคิดว่าเหลวไหลเพราะเกิดน้ำท่วม แผ่นดินไหว นับวันยิ่งรุนแรงขึ้นและที่สำคัญดูจากข่าวเมืองไทยโดนน้ำท่วมหนักในหลายรอบปี คุนคิดเถอะว่าจะคิดว่าไร้สาระ ปัญญาอ่อน งี่เง่า สร้างกระแส แต่เมื่อถึงวันนั้นคุณจะคิดถึงคำพูดพวกนี้ว่า ทำไมเราไม่คิดตั้งแต่ตอนนั้น สำหรับผมถ้ามีการสร้างยานหรือการหนีภัยต่างๆๆๆ ผมก็จะไปถึงแม้ใครจะคิดยังไงก้อตาม ผมจะสร้างอนาคตใหม่ที่งดงาม

zerlkung
21st September 2011, 21:43
ให้มนาวต่างดุส ช่วยทำลายไออุกกาบาตนั่นไม่ง่ายกว่าเหรอครับ ไม่เปลืองงบมากมายด้วย ทำลายให้เป็นจุลไปเลย เป็นผงไปเลยจะได้ไม่ไปตกที่ไหน ^^!

21st September 2011, 21:47
ให้มนาวต่างดุส ช่วยทำลายไออุกกาบาตนั่นไม่ง่ายกว่าเหรอครับ ไม่เปลืองงบมากมายด้วย ทำลายให้เป็นจุลไปเลย เป็นผงไปเลยจะได้ไม่ไปตกที่ไหน ^^!
- -* นี่มันหัวข้อน้ำถ้วมโลกหนิครับ (หรืออ่านหมดจนเจอ nibiru ก็ไม่ใช่อุกบาต) งงเล็กน้อย 555+

GwareA7x
21st September 2011, 21:51
เห็นบ่อยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จริงๆครับ สมัยที่ยังเป็นบอร์ดเก่าแทบจะมาทุกวันเลยแหละ ^^"

Gu Pai!
21st September 2011, 22:18
ชั่งมัน !ขอให้ได้ลุย BF3 กับ MW3 ก่อน! กับบอกรักคนที่รัก ก็พอใจ

hackedsugus
21st September 2011, 22:21
จะปิดข่าวทำไมอะ คนจะได้เตรียมตัว สมมุติ ว่า ปี 2020 น้ำจะถ่วมโลก จะได้มีเวลา ทำอย่างอื่น เช่น สร้างเรือจำนวนเยอะๆ

Phenomenom555
21st September 2011, 22:32
แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลจริงๆครับ ส่วนตัวผมเองก็ไม่ทราบแน่ชัดฟังหูไว้หู

damkapee
21st September 2011, 23:07
- - ไม่กลัวอ่าถ้าตายก็ตายไปสิ เพื่อนเยอะแยะดีกว่า ไป ตาย นอกบ้านถ้าสมมุติว่ายานสร้างเสร็จขึ้นไปทันดันเกิดปัญหาที่ไม่ได้คาดคิดเช่น ขึ้นไปก็ระเบิดตูมตายยกลำก็......
ตายบนโลกดีกว่า ขึ้นยานไปก็เท่านั้นถ้ามันแย่งกันขึ้นน้ำหนักเกินขึ้นไปก็มีสิทธิ์ ระเบิดหรือไม่ก็ตกอยู่ดี - - และถ้าไปได้จริง มีคนไม่กี่กลุ่มหรอกที่ได้ไป
1.ประธานาธิปดีสหรัฐและผู้นำประเทศมหาอำนาจต่างๆ
2.ไอ้ นาซ่านั้นแหละ
3.คนรวยรวยบัดซบ เหตุผลว่าทำไมคนรวยได้ไปทั้งๆที่โลกแตกเงินก็ไม่มีค่า ผิดแล้วจริงๆเงินมีค่าไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเงินก็คืนเงิน
4.ช่างเครื่องที่ทำงานสร้าง อาจจะได้ไปแค่ 2เปอร์เซนของช่างทั้งหมดหรือน้อยกว่านั้น
ชั่งมันครับจะเกิดอะไรขึ้นอย่างน้อยเราก็ได้อยู่กับคนที่เรารักและรักเราจนวาระสุดท้ายมาถึงก็พอแล้ว

boomman
21st September 2011, 23:38
- - ไม่กลัวอ่าถ้าตายก็ตายไปสิ เพื่อนเยอะแยะดีกว่า ไป ตาย นอกบ้านถ้าสมมุติว่ายานสร้างเสร็จขึ้นไปทันดันเกิดปัญหาที่ไม่ได้คาดคิดเช่น ขึ้นไปก็ระเบิดตูมตายยกลำก็......
ตายบนโลกดีกว่า ขึ้นยานไปก็เท่านั้นถ้ามันแย่งกันขึ้นน้ำหนักเกินขึ้นไปก็มีสิทธิ์ ระเบิดหรือไม่ก็ตกอยู่ดี - - และถ้าไปได้จริง มีคนไม่กี่กลุ่มหรอกที่ได้ไป
1.ประธานาธิปดีสหรัฐและผู้นำประเทศมหาอำนาจต่างๆ
2.ไอ้ นาซ่านั้นแหละ
3.คนรวยรวยบัดซบ เหตุผลว่าทำไมคนรวยได้ไปทั้งๆที่โลกแตกเงินก็ไม่มีค่า ผิดแล้วจริงๆเงินมีค่าไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเงินก็คืนเงิน
4.ช่างเครื่องที่ทำงานสร้าง อาจจะได้ไปแค่ 2เปอร์เซนของช่างทั้งหมดหรือน้อยกว่านั้น
ชั่งมันครับจะเกิดอะไรขึ้นอย่างน้อยเราก็ได้อยู่กับคนที่เรารักและรักเราจนวาระสุดท้ายมาถึงก็พอแล้ว

แนวคิดมาจาก 2012 ใช่ม่ะ

Lightenning
21st September 2011, 23:42
อาจจะจริงก็ได้นะ เพราะว่า อุบลตอนนี้น้ำท่วม เมื่อวานผมยังไปช่วยอยู่เลย เป็นกิจกรรมแคชน่ะครับ ใครอยู่ม.ปลายคงได้ทำ บำเพ็ญประโยชน์น่ะ แค่อาจจะนะ แต่ข้อมูลที่กล่วามาทั้งหมดผมไม่ค่อยเชื่อ แต่ผมเชื่อว่ามันกำลังจะท่วม เอ๊ะ งง -*-

เอาเป็นว่า น้ำท่วมโลก เหรอ มันจะค่อยๆท่วม แต่ไม่ได้ท่วมทันทีเหมือนที่ ข่าวบอกหรอกผมว่้า ไม่มีอะไรเกิดทีเดียว เยอะๆหรอก

kasama603
21st September 2011, 23:43
ทำวันนี้ของตัวเองให้ดีก่อนเหอะครับ เรื่องน้ำท่วมมันอีกยาว แต่สอบปลายภาคมันต้นเดือนตุลานี้แล้ว อ๊ากๆ หนังสือยังไม่ได้อ่าน

pongfirer
21st September 2011, 23:47
ต้องรีบไปซื้อห่วงยางแล้วววว...

fishmania
22nd September 2011, 00:10
คนเขียนปฏิทินชาวมายันอาจจะเขียนถึงปี 2012 แล้วหัวใจเกิดวายกะทันหันก็ได้ใครจะไปรู้(ขำๆนะ แก้เครียด^^)

theoverhang
22nd September 2011, 02:04
คิดได้ไงครับว่าจะขึ้นยาน ตามหนังคนรวยได้เปรียบ อีกอย่าง NASA จะเอาคนไทยคนไปหรือป่าว แค่อเมริกา เอาขึ้นไปให้หมดก่อนเหอะครับ!!!

jinegogo
22nd September 2011, 03:24
แม่ผมบอกว่า "โลกมันจะแตกตั้งแต่กรุเด็กๆแล้ว"

muek9999
22nd September 2011, 08:56
เศร้าครับ ผมเพิ่งอายุได้แค่ 14 เองถ้ามันเป้นอย่างนั้นจริงๆขอให้ผมได้เป็นโปรแกรมเม่อดั่งฝันผมก่อนเหอะครับ

hoomhoom
22nd September 2011, 09:30
ข่าวนี้ผมเจอตั้งกะปี2009ละครับ- -*

zicez
22nd September 2011, 09:39
น่ากลัวแหะ ฟังหูไว้หู ^^

underhill16
23rd September 2011, 01:36
เออ ผมว่าอ่านใหม่ดีกว่าไหมครับ (สมมติ:จริง) มนุษย์ต่างดาวไม่ได้มาช่วยมนุษย์นะครับ เค้ามาช่วยโลก และคัดเลือกเฉพาะ ลองอิงหนังเรื่อง The Day The Earth Stood Still ดูสิครับ

และคาดว่าประชาชนตาดำๆอย่างประเทศเราไม่มีทางไปถึงยานที่ว่านั้นแน่นอน(เหตุผลก็น่าจะรู้ดีกันอยู่)

pintere
23rd September 2011, 11:36
ก็แค่ตายใช่มั้ยครับ

Skywalker|NumB
23rd September 2011, 11:42
ขึ้นดอยก็รอดแล้ววว :o

wt12lockon
23rd September 2011, 11:57
นี่มัน..........เหมือน เรื่อง ต้องรอด เลยยยย
ฟังดูเเล้ว ขนลุกเเหะๆ เพิ่งอ่านจบไปด้วย 555+

JamesHeller
23rd September 2011, 12:04
ผมจะรีบไปอยู่กับ ทักษิน แน่นอน

AUSTIN
23rd September 2011, 12:12
เกิดมาคนละ 1 ชีวิตกันอยู่แล้ว ไอ้ข่าวกระแสต่างๆที่ทำให้เรากลัวพอทีเถอะ

แม้จะท่วมหรือไม่ท่วมเราก็ต้องตายกันทุกคนอยู่แล้ว ทุกคนอย่าไปวิตกอย่าไปกลัวสิ่งที่จะเกิดขึ้นครับ

เพราะปัจจุบันที่เราเป็นอยู่นั่นแหละน่ากลัวกว่าอนาคตที่จะมาถึงซะอีก

CaZuKa
23rd September 2011, 12:21
โลกจะแตกก็ปล่อยมันแตกไปคับ เพราะผมมีโลกส่วนตัว :pleasantry

JamesHeller
23rd September 2011, 12:30
อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดครับ ขอเล่น โปโตไท้ 2 ก่อนแล้วกัน

เช่นกันครับ

KingGems
23rd September 2011, 12:31
ตั้งแต่ผมเกิดมาก็บอกว่าโลกจะแตกตั้งแต่ปี 2000 แล้วครับ

J@Y
23rd September 2011, 12:43
อะไรที่เกี่ยวกับ อเมริกา อ่ะ อย่าไปเชื่อมาก

ยิ่งเหตุการ์ณ 911 อ่ะ ลองหาข้อมูลดูแล้ว วิเคราะห์เองดูเองซิ

แล้วจะรู้เองอ่ะว่า พวกไอกัน ๆ ทั้งหลายเนี่ยแหละ เบื้องหลังตัวดี

ยกตัวอย่างง่าย ๆ ๆ ง่าย ๆ ๆ ๆ ๆ มากก ๆ ๆๆ ๆ ๆ ใครก็ดูออก

ตึกสูงขนาดนั้น ทำไมเวลามันพัง ถึงพังแนวดิ่ง แบบทิ่มตรงลงมา ไม่มีการเอียงตกใส่ตึกข้าง ๆ ๆ

ลักษณะเหมือนกับ ตึกที่เวลาเขาไม่ใช้แล้วจะถล่มทิ้ง มันเรียบร้อยเกินไป

ปล. ชอบไม่ชอบไม่รู้ คิดเอาเอง

SoNy009
23rd September 2011, 13:46
ผมเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง เพราะตามหลักศาสนา
ก็มีบอกอยู่ ว่าวันโลกแตกมีจริง

แต่ใครจะไปรู้ล่ะ สำหรับผม ถ้ารอดได้ก็ดี
แต่ถ้าไม่รอดก็ไม่เป็นไร ขอแค่ตอนนี้ใช้ชีวิตให้ดีที่สุด

อนาคตอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด เราไม่ต้องไปคิดมากอยู่แล้ว
ถึงเวลานั้นค่อยคิดกัน

23rd September 2011, 14:10
ไม่ควรเชื่ออะไรง่ายๆครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดอะนะ ดาวทุกดวงก็ต้องมีการดับอยู่เเล้ว เพียงเเต่ต้องใช้เวลาอย่างนานเลย
เรื่องเเบบนี้ (หนังเเต่ละเรื่อง ที่เกี่ยวกับน้ำถ่วมโลกบ้าง อะไรบ้าง ส่วนมากก็เอามาจากคำพูดที่สันนิษฐานของนักวิทยาศาสตร์ทั้งนั้น
บางเรื่องก็อาจจะเกิดขึ้นจริง เเต่เขาไม่เเน่ใจว่าจะบอกประชาชนยังไง ถึงกับต้องมาทำเป็นหนังบ้าง อย่างหนัง Knowing (NASA สันนิษฐาน
ว่าจะมี พายุสุริยะบ้าง อะไรประมาณนั้นเเหละครับ เเล้ววงการบันเทิง ก็มาเเต่งเเต้มสีสัน)
เอาเป็นว่าไม่ต้องกลัวหลอกครับ อยู่ไปอย่างปกติ ทำความดีไป ยังไงตายเเล้วก็อาจจะขึ้นสวรรค์ หรือไม่ก็เกิดใหม่ อ่่าครับ

Doraemon:)
23rd September 2011, 15:54
ปะ เราไป เชียงใหม่กัน

kokomi
23rd September 2011, 16:07
จริงไม่จริง ไม่รู้ แต่ที่รู้ คือปัจจุบันผมยังมีชีวิตอยุ่ ^ ^

EPISODE1
23rd September 2011, 16:32
ขอบคุณมากครับ

ชอบติดตามมากสำหรับเรื่องนี้

BNCC41
23rd September 2011, 16:36
ฉันใดก็ฉันนั้น

ปล.กุปลง :cool:

7421
23rd September 2011, 18:20
ผมขี้เกียจอธิบายครับ แต่เชื่อผมเถอะ ต่อจากนี้ไม่เกิน 500 วัน เกิดขึ้นแน่ครับ Apocalypse 2012 เชื่อผมเถอะ ถึงวันนั้นจำคำผมไว้แล้วกัน มันจะเกิดขึ้นจริงๆ ..

PodSuKo
23rd September 2011, 18:28
ผมเชื่อน่ะ
ดูภัยธรรมชาติดิ หนักขึ้นทุกปี
แต่ชอบคำนี้ "คนไทยน่าจะเลิกทะเลาะกันได้แล้ว อีก 1 ปี ได้จมน้ำตายแน่ๆ"

ivy
23rd September 2011, 18:54
อย่างนั้นเวลามีไม่มากแล้วซินะ จะทำอะไรก็รีบทำ จะบอกรักใครก็รีบๆบอกไปซะ

banzsmart
23rd September 2011, 19:49
จะได้ทันพระพุทธเจ้า จะได้เข้าพระนิพพาน

comboxxx
23rd September 2011, 19:59
เห้อ ลองคิดดูนะครับ ว่า โลกนี้มันอยุ่ของันมาหลายล้านปีแล้ว ยังไม่เห็นแตกเลย แต่พอ พวกนี้ เกิดมาไม่กี่สิบปี ก็มาบอกว่าโลกจะแตกมั่ง อะไรมั่ง มันน่ามั๊ยหละ - -

กด Like 1,000,000 ครั้ง

newonline99
23rd September 2011, 21:34
ทำไมเดี๋ยวนี้มีแต่ข่าวทำให้หดหู่อย่างเดียว

opal160
23rd September 2011, 21:59
นิบิรุ ตกลงมันเฟคนิครับ มันเป็นชื่อนักวิทยาศาสตร์ใครสักคนเนี่ยแหละ
เห็นมีคนเคยเอามาลงในบอร์ดเนี้ย

NuMBeR 8
23rd September 2011, 23:08
ไม่ได้กลัว '' ตาย '' อ่ะ

แต่เสียดาย ที่ เกิดมา ยัง ไม่ได้ลอง อะไร อีกตั้งหลายอย่าง :shutup

badahat
24th September 2011, 01:43
พระพุทธเตา้ตรัสไว่ว่าโลกจะเสื่อมตอน พ.ศ.5000 แล้วพระพุทธเจ้างค์ใหญ่จะประสูติซึ่งผมว่าน่าเชื่อกว่าข้อมูลในเน็ตอีก
ยังไงก็ไม่แตกแค่อาจะมีภัยพิบัติมากขึ้นแค่นั้นเอง แต่เอาขเา้จริงก็อยากให้แตกนะ
เบื่อสังคม เบื่อการแบ่งชนชั้น เบื่อกีฬาสีระดับชาิติ เบื่อการศึกษาไทย เบื่อความรัก เบื่อการสอบต่างๆ เบื่อจิตใจคน เบื่อโลกแตกจะได้จบไปแถมได้รู้พร้มกับทุกคนอีกว่าตายแล้วไปไหน

~Dr.Ro~
24th September 2011, 01:51
อะ อะ อะ อะ อะ อะ อะ อะ มันจะท่วมจริงปะเรียน จะได้ ชื้อเรือไว้ อะ อะ

newvisions
24th September 2011, 02:04
ถึงท่วม ก็คงไม่เหมือนในหนังหรอก มีคลื่น สึนามิ สูง ขนาดในหนัง ถ้าจะมีก็แค่ฝนตกตลอด 1 เดือนไรงี้ ถ้าเปนแบบนั้น ก็แค่หาเรือ เรือนแพ เสบียงอาหาร ไม่จำเป็นต้องไปสร้างยาน งี่เง่า หรอกเปลือง งบ

icezaz
24th September 2011, 02:11
อย่าไปเชื่ออะไรง่ายๆครับ ผมลองใช้ google ค้นหาคำว่า sumit isarangkul nasa ก็ไม่พบข้อมูลว่าทำงานที่ NASA แบบที่อ้างมา...

บางสิ่งบางอย่างต้องใช้วิจารณญาณในการแยะแยะด้วยครับไม่ใช่ว่าเชื่อไปซะทุกเรื่อง (ที่แน่ๆเรื่องค้นหาด้วย google จะเจอก็ไม่ใช่เรื่องจริงละ 1 เรื่อง)

ตัวอย่างความเชื่อที่อาจจะไม่สมเหตุสมผลครับ

ตื่นไข่พญานาค... (http://www.oknation.net/blog/pasalarksee/2011/07/29/entry-1)

ทั้งที่จริงแล้วมันอาจจะเป็นแบบนี้ก็ได้นะครับ

รอยพญานาค ทำเองก็ได้ ง่ายจัง DIY (http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X11011477/X11011477.html)

^^^ไม่ใช่ว่าลบหลู่นะครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ แต่ต้องเชื่อในสิ่งที่ถูกต้องครับ

fhiladelphia
24th September 2011, 02:22
"หนัง"จบ อารมณ์ ไม่ จบ!!!! "2012"

Skynine
24th September 2011, 02:24
ผมว่าไม่จริงหรอกมั้ง ต้องรอดูปีหน้า

animosity
24th September 2011, 02:31
กลัวทำไมน้ำท่วม น้ำมีไรน่ากลัว มันไม่ได้เอามีดมาแทง หรือเอาปืนมายิงซะหน่อยไม่กลัวเว้ย กูร๊อคคคคคคคคคคคค

houkago-teatime
24th September 2011, 02:32
ความตายเป็นเรื่องธรรมชาติครับ

มันสำคัญตรงที่ว่า ก่อนตายเราได้ทำอะไรดีๆไว้บ้าง

"ชีวิต ไม่ได้สำคัญที่จุดจบ" :)

24th September 2011, 04:33
นิบิรุ ตกลงมันเฟคนิครับ มันเป็นชื่อนักวิทยาศาสตร์ใครสักคนเนี่ยแหละ
เห็นมีคนเคยเอามาลงในบอร์ดเนี้ย
Nibiru (นิบิรุ) หรือ Planet X ครับ ดาวเคราะห์จากนอกระบบสุริยะครับ - -* เเล้วที่มันมาทาบวงโคจรของโลกพอดีครับ
ลองเข้า Google เเล้วลองพิมพ์ Nibiru ดูสิครับ - -*

feriouss
24th September 2011, 08:04

ความคิดเดียวกันเลยล่ะ 555+

spykesDR.
24th September 2011, 08:29
ทฤษฎี มีเปลี่ยนกันได้ครับ ไม่ใช่คณิตศาสตร์ แต่ถ้าอะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิด เพราะเราคงจะไม่ใช่คนที่ถูกเลือกอยู่แล้วละ

Runningman
24th September 2011, 09:10
ฟังหูไว้หู - -:mad3

shuji
25th September 2011, 17:26
ขอตายหน้าคอม

myriadisland
25th September 2011, 18:14
ถ้าน้ำท่วมก็สร้างเรือใหญ่ๆไว้ดีครับง่ายกว่าจะบินไปไหนอีกไม่ก็สร้างเรือดำน้ำลำเบ้อเล่อไปเลยไม่ก็มนุษย์กลายพันษุ์ครึ่งคนครึ่งปาไปเลยสิ้นเรื่อง

georgeInw
25th September 2011, 21:24
ใคร เอา ข่าวมาบอก ครับ

nasa ปิดข่าวไม่ใช่

7421
25th September 2011, 21:54
ช่วงใกล้วิกฤตรีบซื้อตั๋วเครื่องบินไป ทิเบตครับ น้ำไม่มีทางท่วมแน่นอน บะฮ่าๆๆ

graphicphoto
25th September 2011, 21:55
ทำไมฮาโรลด์ แคมปิง บอกว่าโลกแตกปีนี้?
ทำไมNASAบอกน้ำท่วมปีหน้า?
ทำไมผมต้องเชื่อ555+