PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บอกรักว่ายากแล้ว บอกลายากยิ่งกว่า

comeblack
8th February 2014, 00:04
จะเล่าไรให้ฟังเคยรู้จักผู้หญิง 2 คน คนหนึ่ง ม.1 คนหนึ่ง ม.3

คนที่อยู่ ม.1 ตอนแรกชอบเคยบอกชอบไปแล้ว เค้าก็ให้เบอร์มาแต่ดันทะลึ่งทำหาย แล้วเพื่อนมันก็มาบอกว่ามันมีแฟนอยู่แล้ว

ตอนหลังมันให้เพื่อนมาบอกว่ามันอุตส่าเลิกกะแฟนมันเลยเพื่อมาคบกะเราเลย แต่ใจจริงเราหมดรักแล้ว เวลาเดินผ่านไปทางไหน

เช่นเมื่อเช้าน้องมันยังเรียกผมเลยนะ แต่เราขี้เกียจไปไม่อยากสานต่อแล้ว ไม่ใช่เพราะทิ้ง แต่ยังไม่ได้คบ ถ้าจะบอกเลิกไป

อีกฝ่ายจะเสียใจไหมไม่รู้ แล้วก็ไม่รู้จะบอกยังไง T_T

ที่นี้มาคนที่สองอยู่ ม.3 เคยเจอตอนปรับคะแนนเกรด ที่เค้าให้เอางานมาส่งเจอบนรถเมล์เค้าคุยกะเพื่อนอยู่

อยู่ดีๆมาแล้วก็ยิ้มให้เรา (เรานั่งหลังสุด) ทีนี้พอเจอกันทีไร ก็จะอมยิ้ม เขินๆ อายๆ ... บ่อยครั้ง

เคยคุยกันในเฟสไม่กี่คำหรอก ทักไปบางที

จนมีวันหนึ่งอาจารย์ให้เรียกไปทำงานแปลงเกษตรกะเพื่อนอีก 5-6 คน เราไปเจอเค้าด้วยละ เค้าเขินมาก

ระหว่างบางก็ตะโกนเรียกชื่อเฟสเราออกมา (แหมขนาดคุยกันไม่กี่คำจำหน้าได้ด้วย)

ระหว่างขุดดิน ดินมันแข็งจัดก็เลยยืมบัวรดน้ำกลุ่มเค้ามารดแล้วเซาะดินอีกทีนึง พอใช้เสร็จเราก็เอาจอบพร้อมบัวรดน้ำไปคืน

เพราะของมันขาด อะไรประมาณนั้น หลังจากนั้นก็เริ่มคุยกันบ่อยขึ้น (แค่ในเฟส เจอจริงยังไม่กล้าจะทักได้แค่ยิ้มๆอายๆ)

สรุปเลย เอาเข้าจริงๆผมรู้สึกว่าชอบคนที่สองแล้วสิ รู้สึกว่าอยากบอกเลิกคนแรกโดยที่ไม่ให้เขาเสียใจ

จนตอนนี้ผมยังหาวิธีบอกลา ม.1 อยู่เลยไม่รู้ตอนนั้นบ้าได้ไงอยู่ดีๆเดินไปบอกว่าชอบแล้วก็ขอเบอร์ (ดันได้ด้วย)

lyzentiiz
8th February 2014, 19:44
ตกลงคนแรกนี่คบหรือไม่คบ ผมชักงงๆ ถ้าไม่ได้คบจะต้องบอกเลิกด้วยหรอ?

BLASTEROUS
8th February 2014, 19:51
ตกลงคนแรกนี่คบหรือไม่คบ ผมชักงงๆ ถ้าไม่ได้คบจะต้องบอกเลิกด้วยหรอ?
ดันบอกชอบไปแล้วไง

samasamon
9th February 2014, 16:42
โดนบอกเลิก ไงก็เสียใจ
บอกๆไปเหอะ บอกไงคิดเองละกัน

I3lacKSwoi2D
9th February 2014, 19:50
สรุปคือ คุณชอบคนแรก แต่พอคนแรกชอบคุณ คุณดันไปชอบคนที่สอง โดยที่หมดรักคนแรกแล้ว ?

อย่ามีเลยดีกว่าครับ เหมือนไม่ให้เกียรติความรักไงไม่รู้

แต่ถ้าไม่ใช่แบบที่ผมพูดก็ขอโทษนะ

id_iuoiuo
9th February 2014, 22:55
บอกเลิกไม่มีทางที่จะไม่เสียใจคับ แต่ของผม บอกเลิกไปสองครั้งละ มันยังไม่เลิกกับผมเลย แฟนคนปัจจุบัน 55555