PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเคยซื้อของจาก lazada บ้างไหมครับ

spindy
8th February 2014, 18:51
คืออย่างที่เว็บมันบอก มันจะเป็บแบบจ่ายเงินปลายทาง นี่หมายความว่า เค้ามาถึงบ้านเราแล้วเราก็จ่ายตอนรับของนี้เลยใช่ไหมครับ แล้วถ้าเกิดว่ามาตอนผมไม่อยู่บ้านงี้ จะทำไง อดหรอ หรือยังไง ใครเคยสั่งมาบอกหน่อย

vasanchai
8th February 2014, 18:55
ไม่รู้เหมือนกันครับ คิดว่า

คือ น่าจะมีพนักงานมาเก็บหน้าบ้านครับ ถ้าพลาดก็ต้องไปเอาของ ที่ ไปรษณีย์เขตเราครับ

heatgear
8th February 2014, 18:57
คนส่งของเขาจะโทรมาบอกครับว่าจะมากี่โมง อะไร ยังไงบ้าง

ส่วนการจ่ายเงินปลายทางก็จ่ายกับคนส่งของนั่นแหละครับ :rofl

$3MiFiN@L$
8th February 2014, 18:58
ก็มาเก็บหน้าบ้านเลย เคยสั่งครั้งหนึ่งส่งเร็วมากวันเดียวได้เลยมั้ง ขนาดอยู่ต่างจังหวัด

melodic999
8th February 2014, 19:08
ถ้าไม่มั่นใจก็ลองซื้อไม่แพงจากลาซานด้าก็ได้ครับ เผื่อมีอะไรไม่ถูกใจจะได้ไม่เสียดายตังค์

spindy
8th February 2014, 19:20
ก็มาเก็บหน้าบ้านเลย เคยสั่งครั้งหนึ่งส่งเร็วมากวันเดียวได้เลยมั้ง ขนาดอยู่ต่างจังหวัด
อยู่ที่ไหนหรอครับ วันเดียว ทำไมในเว็บมันเขียนบอกว่า 5-7 วันอะครับ แล้วคือ ถ้าเค้าโทรมาแล้วผมทำงานอยู่สามารถบอกให้เค้ามาที่ๆเราอยู่ตอนนั้นได้ไหมอะครับ หรือไม่ได้

$3MiFiN@L$
8th February 2014, 19:22
อยู่ที่ไหนหรอครับ วันเดียว ทำไมในเว็บมันเขียนบอกว่า 5-7 วันอะครับ แล้วคือ ถ้าเค้าโทรมาแล้วผมทำงานอยู่สามารถบอกให้เค้ามาที่ๆเราอยู่ตอนนั้นได้ไหมอะครับ หรือไม่ได้

ขอนแก่น งงอยู่เหมือนกันสั่งตอนเช้า แล้วได้ตอนเที่ยงๆ ของอีกวัน แต่มันขึ้นกับของด้วยมั้ง ได้ครับถ้าจะให้ส่งที่ทำงานก็ได้

spindy
8th February 2014, 19:28
สั่งอะไรไปหรอครับ ผมจะสั่งโทรศัพท์ คิดว่าไงมั้ง มันน่าจะไวหรือช้ายังไง ส่ง ที่นครสวรรค์ แล้วในเว็บเขียนว่า ขออภัยหากส่งช้าเนื่องจากสถานการณ์ตอนนี้ (รู้กันอยู่) แล้วก็บอกที่สินค้าว่า "มีสินค้า จัดส่งภายใน 4-7 วันทำการ" หมายความว่าเสรา์อาทิตย์ไม่ส่งใช่ไหม?

Sunshinekung
8th February 2014, 19:28
ผมเคยสั่งรองเท้าสั่งวันนี้พรุ่งนี้ได้ จ่ายเงินปลายทาง ผมกดสั่งซื้อเล่นๆนะ ไม่นึกไม่ฝัน เอ้า!!มาส่งถึงบ้านจริงๆ ไม่มีตังจ่ายแม่เลยจ่ายให้ จากนั้นได้รองเท้า+โดนแม่ตบ

dkbellx1
8th February 2014, 21:18
จ่ายที่คนส่งเลยคับ เค้าจะโทรสอบถามเราก่อน อะไร อย่างไร

แล้วก็จ่ายกันไปเลย

ผมเคยซื้อแล้ว ยืนยันคับ

spindy
8th February 2014, 21:27
แล้วถ้าเสาร์ อาทิตย์ เค้าจะมาไหมอะ กลัวไม่ว่าง

SKYRIM
8th February 2014, 22:09
จะสั่งโทรศัพท์ ถ้าส่งทางไปรษณีย์อย่าเสี่ยงกับไปรษณีย์มากนะครับ มันไม่ได้เป็นแบบในคลิปทุกที่แต่ก็มีโอกาสเสี่ยง

ถ้าเป้นของที่ตกไม่แตกโยนได้ก็ไม่ได้ต้องกลัวอะไร เสียเวลาไปซื้อที่ห้างที่ร้านดีกว่าครับ

https://www.youtube.com/watch?v=x3c0xt_16ag

ลองหาในgoogleดูครับ "ไปรษณีย์ โยนของ"

cruzercruz
8th February 2014, 22:22
เคยครับ เร็วบ้างช้าบ้างก็ตามที่หน้าสินค้านั้นแจ้งไว้ครับ เก็บเงินตอนของมานั้นให้ใครจ่ายให้ก็ได้ครับ ฝากคนที่บ้านไว้ได้

ผมค่อนข้างสั่งจากเว็บนี้บ่อยนะ ไม่ใช่ว่าของถูกนะครับ มันราคาตามตลาดนั้นหละ บางอย่างแพงกว่าด้วยซ้ำ แต่เพราะขี้เกียจไปเดินหาซ์้อเองนี่แหละ หลังๆใช้หักจากบัตรเอาครับ ง่ายดี

fank01234
8th February 2014, 22:23
สั่ง 2 ครั้ง แล้ว แล้ว อยู่นครพนม สามวันถึง
จะมีบริษัทที่ส่งของใกล้ๆบ้านคุณ
มาส่งของให้ถึงบ้านเลย หรือนัดที่ส่งก็ได้ เค้าจะโทรมาถามก่อน

nuks
8th February 2014, 22:31
แล้วถ้าาของที่เราจะสั่งซื้อหมดนี้ต้องรออีกกี่วัน กว่ามันจะมาอะครับ อยากรู้มาก

yensanore01
8th February 2014, 22:56
อย่าซื้อเด็ดขาด หาข้อมูลใน pantip แล้วจะรู้