PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำ Anti virus หน่อยครับ เอาแบบไม่หนักเครื่องอะครับ

Xelx
9th February 2014, 10:21
ผมอยากหาanti virusใช้หน่อยครับแต่ไม่ค่อยถนัดเลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับเอาแบบไม่ต้องหนักครับนะครับ เพราะผมเคยใช้บางตัวลงแล้วเครื่องช้าเลย

T-man
9th February 2014, 20:23
Windows defender

u4820609
9th February 2014, 21:54
Windows defender
+1 For Windows defender

nekoload
10th February 2014, 00:56
windows defender มันติดมากับ windows 8 บอกเลยป้องกันต่ำมาก

free antivirus ส่วนใหญ่ที่ใช้กันก็มี 3 ตัว คือ AGV Avast Avira

avast ลบไฟล์ผิดน้อยที่สุด เหมาะกับพวกที่ชอบเล่นเกมใช้ crack มักจะไม่ค่อยเห็นเป็นไวรัสและเป็นตัวที่เร็วที่สุดใน 3 ตัว
AGV ลบไฟล์ผิดมากที่สุด ป้องกันไวรัสได้น้อยที่สุด และหน่วงเครื่องที่สุดใน 3 ตัวนี้ (หาข้อดีไม่เจอจริงจริง)
Avira ป้องกันไวรัสหรือมัลแวร์ได้มากที่สุดในบรรดาทั้ง 3 เหมาะสำหรับพวกที่มีข้อมูลสำคัญเก็บไว้แต่จะทำให้ net ช้า

ส่วนตัวอื่นที่ต้องเสียเงินไม่แนะนำให้ใช้ crack เพราะถ้าตัว crack เป็นไวรัสมันมีโอกาสที่ทำให้ antivirus โง่
เนื่องจากว่าโดนไวรัสเข้าไปแล้ว เพราะฉะนั้นทางที่ดี crack เอง เฮ้ยซื้อเถอะครับถ้าจะใช้ตัวเสียเงิน

ส่วนถ้าอยากหาข้อมูลเพิ่มก็ลองดูในนี้เลย
www.av-comparatives.org

aki
10th February 2014, 01:41
ใช้ nod ก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่ก่อนหน้านี้ใช้ windows defender ไวรัสบางตัว ใน windows defender หาไม่เจอ
แนะนำซื้อแท้ก็ดีนะ โปรแกรมพวกนี้อาจมีไวรัสแถมมากับแคลก

HANG-ON
10th February 2014, 02:55
ไม่ใช้ครับ ใช้อันไหนก็หนักเครื่องหมด เล่นเกม Crack มันก็ลบดาดๆ มีปัญหาเยอะก็เลยไม่ใช้

nekoload
10th February 2014, 03:39
ไม่ใช้ครับ ใช้อันไหนก็หนักเครื่องหมด เล่นเกม Crack มันก็ลบดาดๆ มีปัญหาเยอะก็เลยไม่ใช้

ก็ตามที่ว่านั่นแหละครับ หนักเครื่องมากหนักเครื่องน้อยแต่ถ้าไม่หนักเครื่องเลยนั่นไม่มี

ก็บางทีมันเป็นไวรัสไงครับ มันไม่รู้หรอกครับหลักการเขียนไวรัสกับ crack มันก็คล้ายคล้ายกัน
มีการใช้ jump เพื่อข้ามคำสั่งการทำงานของโปรแกรมไม่ต้องตวรจ cd-key ยังงี้
แต่ถ้าเป็นไวรัสมันจะให้ jump ไปหัวไฟล์ที่มีไวรัสหรือท้ายไฟล์ถ (ถ้าเป้นเมื่อก่อนนะแต่เดียวนี้ผมไม่รู้ละ)

แล้วถ้าใช้เล่นเกมเถื่อนทั้งเครื่องมันก็ไม่เป็นอะไรมากครับหรือไม่ได้ทำอะไรที่เป็นธรุกรรมทางการเงินก็ไม่ต้องก็ได้
แต่ถ้าเล่นไอดีแท้ที่มีเกมเยอะหรือทำเรื่องการเงินก็ระวังโดน hack ละกันครับ
เออแล้วก็ระวังถูก hack facebook นะครับโดนทีร้องไม่ออกเลยทีเดียวเพื่อนหายหมด เมลก็หายด้วย
แม้ว่าอาจจะเป้น 1 ในล้านแต่ก็เป้นไปได้นะ

Winters
10th February 2014, 06:03
Nod ตอนนี้หลุดอันดับไปแล้วสำหรับ แอนตี้ไวรัสที่เคยครองอันดับ
ตอนนี้อันดับ1 น่าจะเป็น Bitdefender

http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/

merisa
10th February 2014, 08:37
baidu มัน free และดี ลบทุกอย่าเลย ไฟล์ Crack เกมไม่ลบ งงๆๆๆๆๆ

nekoload
10th February 2014, 12:38
Nod ตอนนี้หลุดอันดับไปแล้วสำหรับ แอนตี้ไวรัสที่เคยครองอันดับ
ตอนนี้อันดับ1 น่าจะเป็น Bitdefender

http://anti-virus-software-review.toptenreviews.com/

ผมมาเสริมให้นะครับ
ไปดูแบบนั้นแล้วมันก็ไม่รู้อยู่ดีแหละครับว่าตัวไหนดี Bitdefender กับ kaspersky บอกแค่ performance
ถ้าจะต่างกันต่างกันที่ราคามั้งครับถูกกับแพง Bitdefender จะราคาถูกกว่าเกือบครึ่งเลยทีเดียว
เพราะ Bitdefender กับ kaspersky ความสามารถก็ใกล้เคียงกันมากแม้ว่า kaspersky จะป้องกันได้ดีกว่านิดหน่อยก็เถอะ
kaspersky ป้องกันไวรัสจาก real world ได้ 99.9 % แต่ Bitdefender ได่ 99.7 % แทบไม่ต่างกันมาก

baidu มัน free และดี ลบทุกอย่าเลย ไฟล์ Crack เกมไม่ลบ งงๆๆๆๆๆ

อย่าคุยเรื่อง baidu antivirus สิผมกลัว

godog585858
10th February 2014, 12:43
ผมก็ใช้ Nod32 อยู่ครับ ส่วนมากผมไม่ค่อยเจอปัญหาอะไร ถ้าไฟล์ไหนต้องสงสัย ผม ก็ ลองหาข้อมูลแป๊ป แล้วชั่งใจว่า ควรลบ หรือ ปล่อย ผมเคยใช้ Baidu แต่มันแปลกๆ น่ะครับ ^ ^ Antivirus ช่วยท่านได้แค่ส่วนหนึ่ง ที่เหลือขึ้นอยู่กับท่านครับ ^ ^