PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีวิธีบอกชอบรุ่นน้องที่ไม่เคยรู้จักเรามาก่อนไหมครับ

wergill
9th February 2014, 18:25
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า......
ผมแอบชอบรุ่นน้องคนหนึ่ง น้องเขาอยู่คณะบริหารฯ วันหนึ่งเป็นวันที่ผมได้เจอกับน้องเขาโดยบังเอิญที่ร้านกาแฟ น้องเขาเป็นสโมสรนักษาคณะบริหารฯ จะอยู่ที่ห้องสโมสรนักศึกษาคณะบริหารฯ ในตอนบ่ายๆ และห้องสโมสรนักศึกษา ก็อยู่ติดกับร้านกาแฟที่ผมชอบไปนั่งดื่มด้วย ตอนบ่ายถ้าผมได้ทีโอกาสไปนั่งดื่มกาแฟที่ร้านก็จะเจอน้องเขาตลอด น้องเขาน่ารักมาก ถึงน้องเขาจะดูอ้วนไปหน่อยแต่ผมก็ชอบน้องเขานะ :o และติดอยู่อย่างหนึ่งคือ น้องเขาไม่เคยเจอผมเลย ไม่เคยรู้จักผมมาก่อน จะให้ไปบอกน้องเขาว่า "พี่ชอบน้องนะ" กลัวน้องเขาจะงงและคงจะโดนน้องเขาเกลียด เพราะผมไม่ได้เรียนอยู่คณะบริหารฯ ดันไปเรียนอยู่คณะวิทยาศาสตร์ ก็เป็นธรรมดาที่น้องเขาจะเห็นผม เป็นคนแปลกหน้าสำหรับน้องเขา และผมก็ไม่เคยไปเสนอตัวให้น้องเขาได้รู้จักเลยแม้แต่ครั้งเดียว ไม่ใช่ว่าน้องเขาจะไม่เคยเจอผมนะ แต่ไม่เคยทำความสนิทสนมกันซักครั้ง เพราะผมเป็นคนขี้อายและกลัวเสียใจถ้าเขาไม่ได้ชอบผม เหมือนที่ผมชอบน้องเขา และอีกอย่างผมก็จะจบแล้ว น้องเขาคงไม่อยากจะคบกับผมเพราะอาจคิดว่าผมคงจะมีอนาคตที่ดีกว่านี้ คิดแล้วเศร้าใจ และสิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะบอกน้องเขา ก็คือผมอยากจะบอกชอบน้องเขาซักครั้ง
แต่มันไม่กล้าบอกเลยเพราะผมกลัวคำตอบที่มันตรงกันข้ามกับผมไป ผมก็อยากให้น้องเขาได้รับรู้ ว่ามีคนๆนี้ ชอบน้องเขาอยู่ และอยากจะเป็นคนที่คอยดูแลและปกป้องน้องเขา ตอนนี้ผมทำได้แค่แอบมองน้องเขาอยู่ไกลๆ คอยเป็นห่วงเป็นไย อยากให้น้องเขามีความสุข อยากให้น้องเขามีชีวิตอยู่เพื่อที่จะให้ผมได้แอบมองอยู่แบบนี้ตลอดไปจัง

:askสุดท้ายนี้ผมก็ไม่รู้ว่า ควรจะดับเครื่องชนไปบอกไปน้องเขาดีไหมครับ หรือใครมีวิธีอะไรยังไง ช่วยแนะนำหน่อยครับ:rose

maxkungg704
9th February 2014, 18:47
ไม่ควรจะเข้าไปดับเครื่องชนครับ ทั้งๆที่น้องเค้าจะไม่รู้จัก ไท่เคยกับคุณด้วยซ้ำ

เอาความกล้านั้นสร้างสัมพันกันก่อน ขอเบอร์ ขอเฟส ไปก่อนดีที่สุด ลองคุยกันก่อนจะดีกว่า

Facebook
9th February 2014, 18:53
คิดจู่ๆ ไปดับเครื่องชน ผมว่ามันอาจไม่ดีนะ น้องเขาคงจะงงแน่เลย ถ้าหน้าตาดีก็ไม่มีปัญหา แต่ถ้าหน้าตาทั่วไปนี่ต้องลุ้นว่าจะตรงสเป็คน้องเขาอีกหรือไม่ ผมว่าควรพูดคุยกันก่อนจะผ่านทางเทคโนโลยีก็ได้ อย่าง Facebook , LINE ผู้หญิงมีหลายแบบ การดับเครื่องชน คุณหรือเขาอาจจะมองหน้ากันไม่ติด ควรศึกษาพูดคุยกันให้ดีก่อน แสดงความรู้สึกรักผ่านทางความรู้สึกไปก่อนดีกว่านะครับ

RSaddy
9th February 2014, 18:55
คิดมากไปเเล้วครับ เข้าไปลุยเลย

gikkik
9th February 2014, 19:05
ไม่รู้จักอยู่ๆไปบอกชอบ ถ้าน้องเขาไม่โคตรไร้เดียงสา หรือคุณมีดีมากๆ ห็เหมือนเข้าไปฆ่าตัวตาย ถ้ามีโอกาสเจอบ่อยๆก็ ให้เขาได้เห็นหน้าคุณบ่อยๆไปทำความรู้จักก่อน

I3lacKSwoi2D
9th February 2014, 19:48
อย่าดับเครื่องชนเลยครับ โอกาสสำเร็จมันมีน้อยมากกกกกกกกกกกก

อันดับแรกๆเลย คุณต้องขอเฟซ จะทางไหนก็ได้ ขอตรงๆหรือ แอดเลย ก็ได้

พอได้ปุ๊บก็ไปทักเขาว่า "ขอบคุณที่รับแอดนะครับ" เพื่อไม่ต้องหาวิธีอื่นในการเริ่มคุย (ผมก็ทำบ่อย^^)

แล้วก็หลังจากนั้นก็คุยเรื่อยๆ วันใดกล้าก็เข้าไปบอกเลยว่าขอเบอร์หน่อย

แล้วก็บอกเหตุผลจริงๆย้ำว่าจริงๆอย่าแถ เพราะมีผู้หญิงไม่กี่คนหรอกที่ชอบผู้ชายตอแหล

ถ้าได้เบอร์เราก็พอมีหวังละ หลังจากได้เบอร์ก็ตามใจคุณเลย อยากโทรหายังไงแล้วแต่คุณเลย

ที่สำคัญ อย่าบังคับอะไรเค้ามาก อย่าจู้จี้อะไรกับชีวิตเค้ามาก ตอนคุยอย่าเผยธาตุลบอะไรมาก

ถ้าหากว่าเค้าเริ่มคุยเรื่องส่วนตัวกับเราแสดงว่าเราเริ่มจะมีความสำคัญกับเค้าแล้ว

ลุยๆๆๆ เลยครับ ผมก็มีแฟน อยู่ ม.2 ตอนนี้ผม ม.6 ก็จะจบแล้ว เพิ่งจะเป็นแฟนกันปีที่แล้วด้วย

สู้ๆนะครับ

jimaria
10th February 2014, 15:17
ถ้าคุณไม่บอกน้องเขาก็ไม่รู้ ก็คงได้แค่มองไปตลอดแบบที่คุณคิด ในทางตรงกันข้ามถ้าคุณไปบอกชอบ โอกาสได้มีอยู่ แต่โอกาสแป๊กก็มีมากเช่นกัน ขึ้นอยู่กับวิธีการที่คุณเข้าไปพูดคุย

แต่ถ้าเป็นตัวผม ผมจะพูดอ้อมๆ ขอไลน์ (เพราะยุคนี้ฮิตกันนี่นะ) ถ้าน้องเขาให้แสดงว่าอาจจะพอมีลุ้น แล้วหลังจากนั้นก็ขึ้นอยู่กับวิธีการคุยกันของคนสองคน แค่นี้เอง ด้านได้อายอด จำไว้คับ

otakuoz
10th February 2014, 15:33
ถามว่ามีวิธีไหมบอกตรงๆนะครับ ไม่มีครับ

ต้องรู้จัก ต้องพูดคุยกันบ่อยๆ สร้างค่าสนิทสนม เอ๊ย ความสนิทสนม แล้วก็แง้มประตูสู่ good ending ได้เลยครับ หมั่นทำ event บ่อยๆเด๋วก็ติดเองแหละครับ เอ๊ะ คนรึเกมฟระ อืมช่างมันเถอะใช้ด้วยกันได้

482566789
10th February 2014, 20:18
คุยกับน้องเขาไปเรื่อยๆ ก่อนครับเเล้วค่อยบอก

วันนี้ ผมได้บอกชอบน้องคนนั้นเเล้วครับ เนื่อจากมู้นี้http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=215111
ก็okนะนองเขาก้ไม่ได้ปฎิเสทอะไร ตอนนี้ก็คุยเฟสอยู่ครับ บอกได้เลยว่าก่อนบอกผมเตรียมบทพูดมาเเล้วครับ เเต่พอเจอน้องเขาจริงๆ ผมพูดอะไรไม่ออกเลยครับ เขินมากก :blush