PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปลดล็อค ปืน ใน bf3 ยังไง (มือใหม่)

MR.IT
12th February 2014, 16:17
พึ่งได้ลองเล่นหลังจากซื้อตัว 150 บาท มา ช่วงโปร เกมส์ bf3 คนก็เล่นๆกันอยู่ แต่อาวุธ คือผมชอบ m16 มากแต่มันล็อคไว้ ทำไงถึงจะให้ปลด
ต้องเล่นให้จบเกมส์ก่อนป่าว หรือเล่นออนไลน์เรื่อยๆก็ได้เอง มือใหม่จริงๆ --*

แล้ว อีกข้อ ทำไงถึงจะได้ยิงเขาตายมั้ง T^T

monmon487
12th February 2014, 16:37
ก็เล่นสายนั้นไปเรื่อยๆครับแล้วมันจะทยอยปลดมาให้ทีละกระบอกเรียงมาเลยครับ นอกจากอัพยศแล้วมี อัพ exp ของสายด้วยครับอยากได้ปืนสายไหนก็เล่นสายนั้นแค่นั้นเองครับส่วนอุปกรณ์ปืนก็ปลดได้จากเล่นปืนนั้นไปเรื่อยๆครับ

เล่นไปเรื่อยๆครับท่านพอชินตาแล้วจังหวะยิงจะมาเอง :o

EK007
12th February 2014, 16:38
พึ่งได้ลองเล่นหลังจากซื้อตัว 150 บาท มา ช่วงโปร เกมส์ bf3 คนก็เล่นๆกันอยู่ แต่อาวุธ คือผมชอบ m16 มากแต่มันล็อคไว้ ทำไงถึงจะให้ปลด
ต้องเล่นให้จบเกมส์ก่อนป่าว หรือเล่นออนไลน์เรื่อยๆก็ได้เอง มือใหม่จริงๆ --*

แล้ว อีกข้อ ทำไงถึงจะได้ยิงเขาตายมั้ง T^T

เล่นออนไลน์ไปครับ เด๋ยวก็ปลดล็อก มันจะ มี คล้ายๆภาระกิจให้ทำเช้น ยิงheadshots 50 ตัวได้ปืน

หรือบางปืนเป็นค่า exp ของ หน่วยครับ

ไอยิงคนตายผมไม่รู้นะยิงไง เพราะ ผมเล่นแล้วเจอบัค มองไม่เห็นศัตรู การ์ดจอทำภาพไม่ทัน

pondsif01
12th February 2014, 16:43
ผิดหมวด ผิดหมวด ไปหมวด pc game talk ครับ

ตอบให้ละกัน เล่นออนไลน์เรื่อยๆครับ ดูที่แต่ละ perk ครับจะมี หลอดฟ้าๆอยู่ถ้าเต็มๆก็จะได้อุปกรณ์หรือปืนใหม่ ไม่ก็เล่น co-op เอาครับเล่นเยอะๆ

ส่วนวิธียิงคนให้เดี้ยง คุณต้องลืมวิธีที่คุณเล่นมากจากเกมออนไลน์ในไทยให้หมด แนะนำแรกๆให้อยู่กับทีมเดียวกันไปใหนไปด้วย ส่วนวิธียิง ไม่ต้องปรับยิงทีละนัด แต่ให้คลิกรัวๆถ้าปืนถีบ

พยายามเล็งหน้าอกไว้ เกมนี้ต่อให้ rank 100 หรือยังไง ข้อได้เปรียบก็คือ ใครเห็นศตรูก่อนถือว่าได้เปรียบ พยายามอย่าเดินมั่วเป็นเป้าสายตา หาที่บังไปเรื่อยๆ ประสาทต้องไวครับ

ปล.m16 จะมีของหน่วยแพทย์กับวิศวะ มั้งครับ ผมเวล 30 ยังไม่รู้อะไรมากมาย เกมนี้ฝั่งใหนทีมเวริคดี ทีมนั้นชนะครับ เก่งแค่ใหนลุยเดี่ยวก็ไม่รุ่ง ยกเว้นพวก sniper

[Really~Nuts]
12th February 2014, 17:10
เล่นไปเรื่อยๆ อยากบู้สายไหนก็คีย์ไว้เลย และทำแต้มคิลตามที่เกมกำหนดเท่านั้นเอง

ส่วนจะทำยังไงถึงจะยิงอีกฝ่ายให้ตาย ก็ยิงตามสะดวกเลย ขอแค่ยิงให้โดนอีกฝ่ายก็เป็นพอ

Ezio Auditore
12th February 2014, 18:19
จขกท. เเอดมาเล่นกับผมป่าวช่วงนี้เซ็งๆ เลยกลับไปเล่น bf3
Nebiv

pondsif01
12th February 2014, 19:11
จขกท. เเอดมาเล่นกับผมป่าวช่วงนี้เซ็งๆ เลยกลับไปเล่น bf3

อยากเล่นด้วยอ่า แต่คอมพัง T^T ใช้โน๊ตบุคเก่าอยู่เล่นไม่ได้ ช่วยแอด origin ผมด้วยละกัน pondsif เผื่อวันใหนออนไลน์อยู่ จะได้ชวนเล่น

MR.IT
12th February 2014, 20:21
ขอบคุณมากครับ ^^ ทุกคำตอบและคำแนะนำ ผม innerjoinbank_th

VaproHonoR
12th February 2014, 20:47
ผมขอเล่นด้วยได้ป่าว idตามลายเซ็นต์เลยครับ