PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ monster hunter portable 3rd หน่อย

ldannaruto
12th February 2014, 17:00
อยากทราบวิธีอัพ hp นี้ทำยังไงเป็นมาไกล hp ยัง 100 อยู่เลย

DeMIGoD
12th February 2014, 17:12
เกม MonHun มันเริ่มต้นทุกภาค 100 ครับ ถ้าอยากให้เลือดเพิ่มมี 3 วิธีครับ
1.ใส่ชุดเกราะ มันจะเพิ่มครับแล้วแต่ระดับของ skill เกราะด้วยครับ
2.อาบน้ำร้อนใน บาร์ ครับ โดยเราต้องทำเควสก่อนถึงจะมีให้อะครับลองๆดูเอานะครับ
3.skill support จาก อาวุธขลุย โดยจะเพิ่มน้อยหรือเยอะนั้นขึ้นอยู่กับ skill ของมันเอง
อยากได้แบบไหนเลือกเอาเลยครับ

ldannaruto
12th February 2014, 17:28
เกม MonHun มันเริ่มต้นทุกภาค 100 ครับ ถ้าอยากให้เลือดเพิ่มมี 3 วิธีครับ
1.ใส่ชุดเกราะ มันจะเพิ่มครับแล้วแต่ระดับของ skill เกราะด้วยครับ
2.อาบน้ำร้อนใน บาร์ ครับ โดยเราต้องทำเควสก่อนถึงจะมีให้อะครับลองๆดูเอานะครับ
3.skill support จาก อาวุธขลุย โดยจะเพิ่มน้อยหรือเยอะนั้นขึ้นอยู่กับ skill ของมันเอง
อยากได้แบบไหนเลือกเอาเลยครับ
ข้อ 2 เควสอะไรหรอครับ ทำยังไง

MC_cat
12th February 2014, 17:52
แมวทีนั่ง ข้างๆบ่อน้ำร้อน จะมี 2 หัวข้อเควส คือ
1.เควสบ่อน้ำร้อน จะมีการอัพเกรด ทุกๆครั้งที่ เรา ปลดล็อกเควสหลัก (ที่เป็นดาวๆ)
เมื่อทำสำเร็จ น้ำพุร้อน จะเปลี่ยนสี เมื่อลงไป แช่ จะ เพิ่ม เลือดและ สตามิน่า ตามลำดับขั้น ของการอัพเกรด
!!! ใช้แช่ ก่อนจะไป ล่า ทุกครั้ง เพราะ เมื่อกลับมาจาก การล่าแล้ว เลือด/สตามิน่า เราจะกลับไปเป็น 100 เท่าเดิม

2. เควสเครื่องดื่ม มาเรื่อยๆ ทุกๆเหมือนกัน แต่ หลากหลายกว่า
คุณสมบัติบัพติดตัว เช่น +โจมตี +กันธาตุ +โชคของแมว ฯลฯ
!!! ดื่มได้ 1ชนิด ก่อนไปล่า เช่นเดียว กับ การแช่น้ำร้อน เมื่อ กลับจากล่าแล้ว บัพต่างๆจะ หายไป

อื่นๆ ฯลฯ
-อาวุท ขลุ่ยค้อน บางอันจะมี โน๊เพลง เพิ่ม บัพต่างๆ ตามเวลาที่กำหนด เช่น วิ่งเร็ว โจมแรง และ +เลือด
-ยาขวด ฟ้าๆ (ลืมชื่อ) +ขีดจำกัด เลือดได้ เมื่ออยู่ในแผนที่ล่าแบบถาวร ..แต่พอตายแล้ว บัพนั้นจะหายไป ใช้ได้เฉาะได้ แผนที่ล่า (ถ้าจะ+สตามิน่า ก็ให้กินไก่ปิ้ง)
-ชุดเกาะ และ เพชร มีบางอัน+เลือด

ldannaruto
12th February 2014, 18:53
ผมเคียรไป 3 ดาวเเล้วเควส ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย

MC_cat
12th February 2014, 19:14
ก็น้องแมว ที่มัน นั่งถือพัด อยู่ ข้างๆ บ่อน้ำร้อน มันไม่มีเควสมาให้ทำ รึ ?
มันจะมีเครื่องหมายตกใจ! หรือ อะไรก็ว่าไป
ทำเสร็จแล้ว บ่อน้ำจะเปลี่ยนสี ไปแช่+เลือด

!!หรือบัค
ถ้าเล่นใน psp มันไม่บัคหรอกก็แค่เอาเกมออกแล้ว ใส่ใหม่ เซฟยังอยู่
แต่ถ้าเล่น ในอิมูในคอม นี้ไม่รู้