PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้โปรแกรมล็อคหน้าจออะครับ

mckphaiza
13th February 2014, 22:26
ผิดหมวดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

แต่ก็ตามหัวข้อเลย ใครพอที่จะแนะนำได้ไหมตั้งเวลาล็อคได้ยิ่งดี
Windows XP นะครับ เมื่อก่อนเคยใช้แต่ผมจำไม่ได้แล้วอ่า
คือแบบว่าเปิดโปรมแกรมทำงานไว้ไม่อยากให้ใครมาเล่นอ่ะครับ เอาแบบล็อคมีแบล็คกาวให้เปลี่ยนด้วยครับ ใส่พาสเวิร์ดอย่างเดียวนะ

MrWebmonster
13th February 2014, 22:38
ไปตั้งค่า screen saver เอาก็ได้ครับ กี่นาทีก็ได้ แล้วให้มันใส่ password ด้วย ถึงจะปลดล็อค เข้าใช้งานวินโดวส์ได้ ลองดูนะคับ

mckphaiza
14th February 2014, 00:50
แล้วโปรแกรมหละครับ มันจะรันอยู่ไหม

poweruser
15th February 2014, 20:31
ตั้งรหัสผ่านคอม แล้วกด switch user ก็ได้โปรแกรมยังทำงานปกติ แต่แรมเครื่องต้องเยอะหน่อย ไม่งั้นพอกดกลับมามันอาจจะค้างได้

mckphaiza
24th February 2014, 11:08
ตั้งรหัสผ่านคอม แล้วกด switch user ก็ได้โปรแกรมยังทำงานปกติ แต่แรมเครื่องต้องเยอะหน่อย ไม่งั้นพอกดกลับมามันอาจจะค้างได้

อันนั้นผมทราบดีครับ แต่โปรแกรมที่บอกอ่ะครับ มันเหมือนพวกร้านเกมอ่ะครับ แต่แค่ว่าไม่ได้ตั้งปิดไว้เพราะผมเคยใช้แล้ว มันอืดๆ กินแรมมากครับ ผมจำไม่ได้ว่าชื่อโปรแกรมอะไรนานแล้วครับ ใช้ได้ดีเลยที่เดียวแถมเปลี่ยนภาพพื้นหลังล๊อกหน้าจอได้ด้วย
ขนาดไฟล์ไม่เกิน 10 MB เป็นโปรแกรมเสียตังใช้