PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เปิดไฟล์ Windows Easy Transfer ไม่ได้ครับ (ใครรู็บ้างครับ)

oBenjungo
14th February 2014, 03:02
พอดีลง Windows ใหม่ ก็เลยใช้ Windows Easy Transfer โอนไฟล์ไว้ก่อน ทุกทีก็ทำแบบนี้ไม่มีปัญหา

ตอนนี้ลงเสร็จหมด แต่มันเปิด Windows Easy Transfer แล้ว error เหมือนหาไฟล์ไม่เจอ

ใครพอช่วยผมได้บ้างมั้ยครับ ไฟล์เอกสารหลายอย่างอยู่ในนั้นหมดเลย

nekoload
14th February 2014, 04:12
พอดีลง Windows ใหม่ ก็เลยใช้ Windows Easy Transfer โอนไฟล์ไว้ก่อน ทุกทีก็ทำแบบนี้ไม่มีปัญหา

ตอนนี้ลงเสร็จหมด แต่มันเปิด Windows Easy Transfer แล้ว error เหมือนหาไฟล์ไม่เจอ

ใครพอช่วยผมได้บ้างมั้ยครับ ไฟล์เอกสารหลายอย่างอยู่ในนั้นหมดเลย

มัน error คำว่าอะไรครับบอกซะกว้างเลยใครจะไปช่วยได้ (เหมือนบอกว่าคุณเจ็บแต่ผมไม่รู้ว่าเจ็บตรงไหน ก็รักษาได้ไม่ถูกนะครับ)

ลองทำตามนี่ดูก่อนก็ได้มั้ง แต่ผมว่ามันคงไม่ใช่หรอก เป็นไปได้ก็บอกรายละเอียดเพิ่ม
http://support.microsoft.com/kb/980870

oBenjungo
14th February 2014, 12:27
Windows Easy Transfer Couldn't open the file

ขึ้นแบบนี้นะครับ พวกไฟล์เอกสารอะไรอยู่ในนี้หมดเลย บางอันยังดีเอาไว้ใน SkyDrive บางอันก็ไม่มี

ทุกทีมันก็เปิดออกนะครับ

ทำจาก Windows 8 ละก็ลง Windows 8 เหมือนเดิม มันไม่น่าจะเปิดไม่ออกนะผมว่า

ปัญหาอยู่ตรงไหนไม่รู้ เหนื่อยเลย เสียดายแค่ไฟล์เอกสาร กับรูป

oBenjungo
15th February 2014, 18:53
ช่วยแนะนำหน่อยครับ ควรทำยังไงดี มีโปรแกรมอื่นที่เปิดไฟล์ ของ Windows Easy Transfer ได้อีกมั้ยครับ