PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาช่วยกันแชร์ วิธีทำความสะอาดหน้าสัมผัสซิงค์ cpu / ทำความสะอาดหม้อน้ำ หน่อยครับ

Sorry_Sorry
14th February 2014, 11:28
ตามหัวกระทู้เลยครับ อยากทราบว่าหลายๆท่านมีวิธีทำความสะอาด หน้าสัมผัสซิงค์ cpu ที่เป็นทองแดงยังไงกันบ้าง

และท่านใดที่ใช้ชุดน้ำอยู่อย่างทราบว่าทำความสะอาดหม้อน้ำที่มีฝุ่นจับเยอะๆ ด้วยวิธีใดบ้างครับ ที่ทำให้ฟินไม่เสียหาย

มาช่วยกันแชร์หน่อยครับ อยากทราบวิธีทำความสะอาดของหลายๆท่าน

qwerty2536
14th February 2014, 11:34
หน้าสัมผัสผมใช้แปรงขัดก่ะน้ำเปล่าครับ ส่วนตามฟิน โบวเวอร์ไล่กากใหญ่ๆก่อนแล้วใช้น้ำฉีดก่อนแล้วหลังจากนั้นใช้น้ำอุ่นๆราดลงไปฆ่าเชื้อ +.+ แล้วตามด้วน้ำฉีดอีกทีเอี่ยม

manmao
14th February 2014, 11:42
หน้าสัมผัสผมใช้แปรงขัดก่ะน้ำเปล่าครับ ส่วนตามฟิน โบวเวอร์ไล่กากใหญ่ๆก่อนแล้วใช้น้ำฉีดก่อนแล้วหลังจากนั้นใช้น้ำอุ่นๆราดลงไปฆ่าเชื้อ +.+ แล้วตามด้วน้ำฉีดอีกทีเอี่ยม

โอโห้!!! ฆ่าเชื้อ เลยเชียว เหลอ

ไวรัส ในเครื่อง คงไม่ตายหมด ไม่มารังควานแน่ :o:o:o