PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเกี่ยวกับการให้ผ้าเช็ดหน้า

tanapoom625
14th February 2014, 22:10
คือผมอยากให้ผ้าเช็ดหน้ากับคนที่ผมชอบอ่ะครับ มีอักษรต้นของชื่อผมด้วย แต่ที่ผมถามเพื่อนผมมาหลายคนมันบอกกันว่า ให้ผ้าเช็ดหน้าแล้วไม่ดีจริงมั้ยครับ?

underforest
14th February 2014, 22:53
มันเป็นความเชื่อครับ การให้ผ้าเช็ดหน้าเป็นของขวัญก็ถือว่าไม่ดีเช่นกัน ทั้งนี้เนื่องจากว่าผ้าเช็ดหน้าใช้สำหรับเช็ดคราบเหงื่อไคลและน้ำตา ซึ่งเป็นการบ่งชี้ถึงความโศกเศร้าและความอึดอัดคับ ข้องใจ การมอบผ้าเช็ดหน้าเป็นของขวัญเท่ากับสื่อว่าคุณคิดว่าเขาหรือเธอคนนั้นจะ ร้องไห้มากขึ้นในอนาคต ลักษณะเช่นนี้จะทำให้เกิดพลังชี่ที่ไม่เป็นมงคลขึ้นด้วย(ข้อมูลจากoknation)

Innes
14th February 2014, 23:44
ส่วนตัวผมคิดว่าการให้ผาเช็ดหน้าเป็นเรื่องดีเพราะจะได้เช็ดหน้าตอนหน้ามัน ซับน้ำตาเวลาเสียใจ แทนที่จะคิดว่าเอาความทุกข์ไปให้กลับกันคิดว่ามันคือการให้สิ่งซับความทุกข์ไม่ดีกว่าหรือ

และก็ผมเห็นข้อความที่ คห.ข้างบนนำมากล่าว ซึ่งข้อความนั้นก็นานละและผมก็ค่อนข้างไม่เห็นด้วย

อ้อ และถ้าคนที่จขกท.ชอบ ถือเรื่องผ้าเช็ดหน้าพาซวยก็เปลี่ยนเป็นอย่างอื่นจะดีกว่านะผมว่า ไม่งั้นแย่แน่:sweat

Steve-O
15th February 2014, 00:02
ให้ลูกครับ