PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอเหมา 2 คำถามครับ

gostman
16th February 2014, 16:42
ไหนๆหมวดนี้คือความรักและสุขภาพ ผมขอเหมา 2 คำถามเลยแล้วกัน

1.ปัจจุบันนี้ผมอายุ 17 ปีครับ ผมสูง 170 น้ำหนัก 62 กิโลกรัม ซึ่งจากตอนอายุ 15 ปีถึงตอนนี้ส่วนสูงผมเพิ่มมาแค่ 5 ซม.เอง และคงที่มาประมาณครึ่งปีได้แล้ว อยากทราบครับว่าผมยังจะสูงอีกได้ป่าว เพราะอย่างน้อยผมขอ 175 ซม. ก็ยังดีครับ และช่วงนี้ผมหันมาหัดเล่นกีฬา พยายามใช้เวลากับกีฬา (ซึ่งก่อนหน้านี้ผมเกลียดการเล่นกีฬามาก เพราะผมติดเกมมาก แต่ตอนนี้เลิกไปแล้ว :))

2.เรื่องแฟนครับ เมื่อก่อนตอน ม.4 ผมคบกับเค้า แล้วก็เลิกกับเค้าไปเมื่อวันที่ 17 พฤศจิกายน 2555 (เลิกด้วยเหตุผลส่วนตัวที่โครตงี่เง่าของผม สรุปง่ายๆผมคงเอาเห็นแก่ตัวสุดๆ) แต่แล้วผมซื้อโทรศัพท์เครื่องใหม่ และเริ่มเล่นไลน์ เธอเป็นฝ่ายทักผมมาตอนช่วงก่อนปีใหม่ และคุยเรื่อยมาจนปัจจุบัน แต่ตอนเจอหน้าที่ รร. ผมก็ยังไม่กล้าทัก ช่วงที่ผมไม่สบายเธอก็ถามไถ่อาการของผม ล่าสุดเลยวันนี้ผมไปกินก๋วยเตี๋ยวที่ร้านของเธอ (ฝีมือการวางแผนของเพื่อนผม :sweat) เธอก็พูดกับผมสุภาพ แต่ไม่กล้ามองหน้าผมเท่าไหร่ ผมเลยคิดว่าจะเอาไงดี จะกลับมาคบกันดีไหม เพราะเธอเองก็ไม่ได้คบใครมาเลยตั้งแต่เลิกกับผม ผมเองก็เหมือนกัน

l2note
16th February 2014, 18:02
:answer
ข้อ 1. ผู้ชายสูงได้ชนถึงอายุ 20ปี ส่วนผู้หญิงเริ่มมีเมนส์ครั้งแรกแล้วก็จะหยุดสูง
ข้อ 2. ถามตัวคุณว่าทำไมถึงอยากจะคบกับเธอต่อกะทั้งเลิกกันไปแล้ว แล้วถ้าเธอถามมาว่าทำไมถึงคบกับเธอคุณก็คงจะต้องตอบคำถามใจตัวเองนะครับ

iBrazz
16th February 2014, 20:05
ถามใจตัวคุณเองๆดูดีครับ ว่ายังรัก หรือว่าคุณแค่เหงา ไม่มีใคร อยากมีใคร ?

แต่ถ้ายังรักหรืออยากจะลองรักอีกครั้ง

ถ้าเธอยังไม่มีใคร คุณยังไม่มีใคร ก็ลุยเลยครับ

แต่จำไว้อย่างนึงนะครับ แก้วที่แตกร้าว มันมีทางทีจะกลับมาเหมือนเดิมได้ :)

gostman
17th February 2014, 18:56
แล้วพอแนะนำได้ไหมครับว่ามีกีฬาอะไรที่เล่นแล้วพอมีส่วนช่วยในเรื่องความสูงได้บ้างครับ ถึงนิดๆหน่อยก็ยังดี :)

ส่วนเรื่องเธอถ้าถามใจผม ผมยังชอบเธอมากนะครับ จะว่ารักก็คงไม่เชิงนะ เพราะประมาณว่าผมอยากรู้ว่าเธอเป็นไง สบายดีไหม กินข้าวยัง การบ้านยากป่าว ทำไม่ถูกให้ช่วยไหม ก็อะไรประมาณนี้นะครับ บางทีที่ รร. เธออยู่ที่บริเวณไหน สายตาผมก็ไปทางทิศนั้นทันที (เพราะอย่างที่ว่าไปผมยังไม่กล้าทักเธอซึ่งๆหน้า) แต่ผมก็เห็นด้วยกับคุณ iBrazz นะครับ ว่าแก้วที่ร้าว มันมีทางทีจะกลับมาเหมือนเดิมได้ แต่ไม่ว่ายังไงผมก็จะเอาใจช่วยเธอเสมอ โดยเฉพาะเรื่องการเรียน (ก็ผมมันเด็กเรียนนิ เธอว่ายังงั้น:sweat) ยินดีให้คำปรึกษาและเป็นเพื่อนคุยได้เสมอ (แม้จะแค่ในไลน์ก็เหอะ) แค่นี้ผมก็สุขใจแล้วครับ :)

pangblackarmy
18th February 2014, 16:28
แล้วพอแนะนำได้ไหมครับว่ามีกีฬาอะไรที่เล่นแล้วพอมีส่วนช่วยในเรื่องความสูงได้บ้างครับ ถึงนิดๆหน่อยก็ยังดี :)

ส่วนเรื่องเธอถ้าถามใจผม ผมยังชอบเธอมากนะครับ จะว่ารักก็คงไม่เชิงนะ เพราะประมาณว่าผมอยากรู้ว่าเธอเป็นไง สบายดีไหม กินข้าวยัง การบ้านยากป่าว ทำไม่ถูกให้ช่วยไหม ก็อะไรประมาณนี้นะครับ บางทีที่ รร. เธออยู่ที่บริเวณไหน สายตาผมก็ไปทางทิศนั้นทันที (เพราะอย่างที่ว่าไปผมยังไม่กล้าทักเธอซึ่งๆหน้า) แต่ผมก็เห็นด้วยกับคุณ iBrazz นะครับ ว่าแก้วที่ร้าว มันมีทางทีจะกลับมาเหมือนเดิมได้ แต่ไม่ว่ายังไงผมก็จะเอาใจช่วยเธอเสมอ โดยเฉพาะเรื่องการเรียน (ก็ผมมันเด็กเรียนนิ เธอว่ายังงั้น:sweat) ยินดีให้คำปรึกษาและเป็นเพื่อนคุยได้เสมอ (แม้จะแค่ในไลน์ก็เหอะ) แค่นี้ผมก็สุขใจแล้วครับ :)

บาสกับว่ายน้ำมั้งครับ เห็นเค้าพูดถึงกันบ่อยๆ 2 กีฬานี้ เล่นแล้ว มีส่วนช่วยย 555

jengdexinw
18th February 2014, 16:38
รู้สึกแสลงใจเมื่อเห็นกระทู้นี้ I height is 160 cm มาเป็นเวลา2ปีละครับ :sweat