PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่าเรื่องเพื่อนและครูที่.....(ระบายอารมณ์)

April
21st September 2011, 20:02
เรื่องครูก่อน
ครูวิทย์แกเป็นคนสอนดีมาก(มั้ง)จดบนกระดานไม่สนใจนักเรียน พอจดจนหมดแกก็ลบออกไม่ถามนักเรียนเลยว่าจดเสร็จหรือยัง
แล้วก็ต่อ สอนได้วันเดียวแกก็สอบเก็บคะแนน(หลายรอบมากจนทนไม่ไหว)
แล้วออกมามีแต่อันที่ไม่ได้สอนจนผมอยากจะตะโกนออกมาว่า WHAT THE FUCKKK!:rtfm
แล้วผมฏ้สอบไม่ผ่านต่อมาก็ตามระเบียบสอบแก้รอบที่1 ครับ
แต่สอบแก้นี่ข้อสอบยาก******เลยครับ แกให้เขียนสูตรรวมธาตุทั้งๆที่แกยังไม่ได้สอน
และเรียกชื่อธาตุแกก็ไม่ได้สอนผมเคืองอาจารย์คนนี้มากเลย:nea

____________________________________________________________________________________________________

และอีกคนนึงแกสอนศิลปะเรียนกับแกวันแรกแก
ให้วาดลายกนกอันนี้พอวาดได้แ้ล้วเรียนๆไปแกสั่งงานใหญ่
วาดรูปจิตกรรมไทยยากก็ยาก
ม.2เองครับวาดรูปแบบนี้แล้ว (เหนื่อยมาก):sweat
ไอ้วาดรูปพอว่า แต่สอบรำแกมาเป็นกรรมการ(เซ็งมากครับ)
มันจะมีเด็กคนนึงเป็นเด็กเส้นใหญ่(หลานอธิการบดีมหาลัย)
แกจะดูว่าใครรำดีผ่านเป็นกลุ่มนะครับ
แล้วไอ้ห่านั้นมันรำยังกะซอมบี้รำได้อ่ะครับกลุ่มมันผ่าน
แล้วมันมาเยาะเย้ยคนอื่นว่า 'ไหวมั้ยเห้ยๆ' ผมสงสัยว่า
กลุ่มมันผ่านเพราะคนที่รำเก่งหรอมันเพราะตอนป.6มันไม่ทำงานศิลปะ
คนอื่นทำแทบตายได้เกรด 2-3 กว่าๆ แต่มันได้เกรด 4 ทั้งๆที่ไม่ได้ทำงานอะไรเลย(เชี่ยผมด่าไอ้เด็กนั้น)

พอเข้ามาเพื่อนผมก็บอกว่าเหม็นบุหรี่(เป็นภาษาอังกฤานะครับเพราะเค้าพูด ไทย,อังกฤษ ไม่ชัดมาก)
แล้วมันก็บอกว่าแ้ล้ว คุณมีปัญหาอะไรไหม(เป็นภาษาอังกฤษ)
แล้ววันต่อมาเพื่อนผมคุยกันแล้วก็หัวเราะ แล้วมันก็เดินมาถามว่า Whys are you so happys?:( (ที่เติม s เพราะมันออกเสียงอย่างงี้)
เกรียนมากเลยคนจะมีความสุขจะไม่ได้หรอ
แล้วเพื่อนอีกคนเข้ามาในห้องมาเอาโทรศัพท์ มันวิ่งมาจากหน้าห้องเตะเสียงดังมาก(แต่ไม่โดนไม่รู้โดนอะไร)
แล้วตอนผมไปส่งงาน มันถามเลขที่
ผมบอก ทเวนที้ โฟ มันบอก โน สเวนตี้ โซ
แลเวเลขเก้า นาย มันออกเสียง ตาย
แล้วเพื่อนผมนั่งอยุ่หน้าห่องผมก็อยู่แล้วยังไม่รู้ว่ามันเข้ามา มันเดินมาตบหน้า:mad:
แล้วเพื่อนห้อง 2 โดนมันถีบโต๊ะใส่
นั้นเกรียนมากเลย
แล้วที่สะใจมากที่สุดคือ ผมเตะบอลอยู่แล้วมันเดินมา
เพื่อนผมก็กำลังเตะ มันเดินมาตัดบอล:clap

คือมันเป็นหลานอธิการอย่างที่บอกไป มันเลยชอบวางอำนาจทำตัวเป็นใหญ่
ด่าคนอื่น ล้อชื่อพ่อแม่คนอื่น แต่พอโดยล้อเองมั้งน้ำตาไหล แล้วมันก็กล้ามาก
ขนาดเรียนกับอาจารย์ ที่โหดๆมันยังแกล้งเพื่อนโดยการ ตบหัว(แรงมากเสียงนี่...) ไป 2-3 นาที
จนอาจารย์
ต้องสั่งงานให้ไปทำข้างนอก(คนที่สอนศิลปะนั้นแหละครับ แกไม่กล้าบอกมัน)
จริงๆแล้วมันก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไรนักหรอกครับมันแค่มีหลังคาของตามันคุ่ลหรองไว้ก็เท่านั้น
ถ้าวันนึงไม่มีตามัน มันก้เป็นคนที่อ่อนแอที่สุดในสายชั้น
เพราะวันนี้แค่พวกผมไม่พูดกับมันทั้งวันมันเลยไม่มีเพื่อนร้องไห้
แล้วเมื่อวานมันก็ไปเล่นกับไอ้คนที่มันแกล้งมาตั้งแต่ อยู่ป.4
แล้วตอนป.6มันไม่มีเพื่อน มันเลยไปเล่นกับกระเทย?????

ความเลวของมันคือ
ชอบล้อชื่อพ่อแม่คนอื่น
ด่าคนอื่น
ตบหัวคนอื่น
แถงผู้หญิง(ชนะด้วย)
เตะผู้หญิง
ด่าครู(เรื่องจริง)
ล้อเล่นนิดเดียวมันก็ด่าแล้ว
ที่ไม่ชอบคือ ใช้ภาษาไทยวิบัติ
ชอบอวด อวดBB ด้วย แต่ของจีน
กระเป๋า NIKE(ของจีน) อวดว่ากันน้ำ ตากฝนแปปเดียวก็เปลี่ยนกรเป๋าแล้ว
เงินที่เอามาโรงเรียนก็เอามาวันละ 500up
ขอยืมก็ด่า เอาเงินไปเลี้ยงหญิงหมด(วันเดียว)
แล้วก็อวดว่าคบกับคนนั้นคนนี้ที่งๆที่รู้จักกันได้ไม่กี่วัน
แล้วก็บอกว่า "กูเบื่อแล้ว***เอาเหอะ" ตอนนี้แหละอยากกระโดดถีบปากมันมาก
มอไซด์พังก็บอกว่า ตั้ง Auto-off (ตอแหล)
แล้วพอพวกผมตีตัวออกห่างก็ตามมาผมเลยเรียกมันว่า เห็บ
แล้วนี้คือประโยคที่อยากทำให้ผมเลิกคบกับมันมากที่สุด
มันบอกว่าพ่อมันมากหาตอนมัน 8 ขวบ แล้วมันบอกว่า "ไม่รู้จะมาทำไม"(ไอ้!#!$@%%!%^@#^#%@%@%^ เอ้ย)

แล้วก็มันถาม(ในเฟซ)

อยากรุว่าตอนนี้ทำอะไรผิดไปมั่งไครรุก้ทั่งบอกทั้งด่ามาที
อยกาจะถามว่ามันเคยหันกลับมาดูตัวเองบ้างไหม?????

อยากจะถามคุณว่าจะทำยังไงกับมันดี(กับไอ้คนร่วมชั้นตัวนี้)

เหนื่อยมากเลยครับกับเรื่องพวกนี้จริงๆมีเยอะกว่านี้แต่ขี้เกียจพิพ์

lanlanla
21st September 2011, 21:43
เดินไปหาแล้วบอกว่าGurock!!

AUSTIN
21st September 2011, 21:49
เดินไปหาแล้วบอกว่าGurock!!

GU ROCK !!!

อะแฮ่มๆ เข้าเรื่องล่ะครับ ระบายแบบนี้เป็นทางออกที่ดีที่สุดล่ะครับ ระบายให้เต็มที่เราจะได้เรียนรู้จากมันมากขึ้น

auditionko
21st September 2011, 21:53
เอาเงินมาโรงเรียน 500 up แต่ใช้ของเก๊มันขัดๆกันอยู่นะครับ ^ ^ หรืออีกกรณีคือได้เงินเป็นเดือนแต่ชอบชักล่วงหน้ามาโชว์อ่ะนะ

40976
21st September 2011, 21:57
ครูจีนทำเกินไปป่าว? ส่วนเพื่อนที่ว่าเนี่ยถ้าไม่ได้บารมีปู่ก็แค่เก่งแต่ปากมั้ง -*-

GwareA7x
21st September 2011, 21:57
ไปจ้างใครก็ได้จัดไอ่เพื่อนเลวเอาหัวมันยัดส้วม = ='

shindo007256
21st September 2011, 22:17
โรงเรียนอะไร เป็นอย่างไร ถ้าเป็นโรงเรียนเทศบาล ฟ้องนายกเมศบางเลย ถ้าเอกชนต้องฟ้องร้องในโรงเรียน (มีที่เขียนเเนะนำหรือฟ้องร้องไหม เป็นใบหรือสมุดที่จัดไว้ ไม่มีไม่เป็นไร) หรือไม่ก็บอกผู้ปกครองเขา ไม่มีหลังฐานก็ถ่ายคลิปไปหรืออัดเสียง ถ้าผู้ปกครองยังเข้าข้างเขาละก็ เลิกยุ่งกับมันเลย ปล่อยมันไป ถ้ามัันมากวน ไม่เลิก รุมอัดมันทั้งห้องไปเลย ให้มันรู้กันไป ใหญ่มาจากไหน (บ๊ะๆ ผมเป็นเด็กเรียนนะ - -* ไปเรียนที่ เทคนิค เลยตามกระเเสเพื่อนนิสหน่อย 555+)

Phenomenom555
21st September 2011, 22:38
คนเรายังไงก็ต้องเจอทั้งดีและเลวแหละครับ แค่คุณอาจจะโชคร้ายเจอคนเลวรอบตัวซะเป็นส่วนใหญ่
:ask ทำอย่างไรดี
:answer ทำใจครับ เอ้ยไม่ใช่! ก็อย่าไปใส่ใจให้มากเลยครับเดียวจะเครียดเปล่าๆ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับไม่ต้องไปยุ่ง ไปคบเพื่อนดีๆดีกว่า

ปล.ถ้าเป็นคนพุทธแนะนำให้สวดมนต์+แผ่เมตตาไปให้ครับ ออกแนวธรรมะนิดนึง ฮ่าๆ :D

blackop
21st September 2011, 22:46
ชีวิตบัดซบจริงๆ ครูไทยแย่มาก

nodoka
21st September 2011, 23:07
เรื่องครู ผมเฉยๆ แต่ไอ้เพื่อนนั่น อยากถีบมันให้หน้าหงาย ยังไงก็พยายามระบายออกมาแบบนี้ดีแล้ว อย่าทำอะไรมัน บางทีการไม่ยุ่งอาจเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด

April
22nd September 2011, 19:33
มันเอามาอวดครับ เหมือนจะเป็นแนวขโมยมามากกว่า เพราะเคยไปบ้านมัน มันหยิบมาเลย

unlocked
22nd September 2011, 20:01
โห่

เป็นเรา คนแบบนั้นอ่ะ โดนแบนทั้งรุ่นแน่ อย่าหวังว่าจะมีเพื่อน เหอะๆ

pone123
23rd September 2011, 14:19
ลองทำแบบนี้ดูสิครับ
http://www.youtube.com/user/AndyRiffer#p/u/2/n-yC4i0Foi4

BNCC41
23rd September 2011, 16:56
ไม่ต้องพูดไรเลย เดินไป+หน้า**** พอ****นอนก็ ย่ำหน้าเลย -*- เส้นใหญ่แล้วแดกได้ป่าว รู้สึกฉุนแทน - -* สั่ต

ขอ เฟส เพื่อนคุณหน่อยได้ปะ อยากดูหนังหน้า !

thanapatbenz
23rd September 2011, 17:07
ครูจีน รร ผมเป็นผู้หญิง สวยมากนิสัยดีด้วย บ๊ะๆๆๆๆ :dance

NaZi_BF3
23rd September 2011, 17:29
ร.ร.ผมนี่ ต่อให้ลูก ผ.อ. ซึ่งมันก็เป็นรุ่นน้องผมอ่ะนะ มันโดนเก๋อ่ะก่างไปทั่วโรงเรียน แต่ทั้งโรงเรียนก็ด่า ทำอะไรมันก็ได้เพราะว่า

ผ.อ.เคยบอกไว้ว่า ไม่ว่าจะเป็นลูกใคร มียศใหญ่คับฟ้ามาจากไหนไม่ว่าจะนรกหรือสวรรค์ อยู่ที่นี่คือนักเรียนเหมือนกัน ใครจะอ้างว่าเป็นหลาน เป็นลูกคนใหญ่คนโต ก็ไปเรียนที่อื่น ไม่ต้องมาเรียนที่นี่ ไม่ได้ง้อเงินใต้โต๊ะ

April
23rd September 2011, 21:20
ไม่ต้องพูดไรเลย เดินไป+หน้า**** พอ****นอนก็ ย่ำหน้าเลย -*- เส้นใหญ่แล้วแดกได้ป่าว รู้สึกฉุนแทน - -* สั่ต

ขอ เฟส เพื่อนคุณหน่อยได้ปะ อยากดูหนังหน้า !

http://www.facebook.com/profile.php?id=100002214940078 นี่ครับเฟซมัน:rtfm

heiwa
23rd September 2011, 21:56
้ไถตังมันสิ ... เอามาตั้ง 500 up