PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ! คอมผมดูคลิบไม่ได้ T^T

BlackTheohm
16th February 2014, 22:45
ตามหัวข้อเลยครับแต่อย่าเข้าใจผิดนะครับมันไม่ใช่คลิบอย่างว่ามันคือ VDO ทุกอันครับไม่ว่าจะ MV เพลงหนังหรือแม้แต่คลิบที่โหลดจาก Youtube หรือดูใน youtube เอง
เรื่องเกิดขึ้นวันนี้ผมพึ่งเอาคอมไปเปลี่ยวินโดวส์เป็นวินโดวส์ 7 ตั้งแต่ใช้ XP มานานถึง 3 ปี มันก็เกิดปัญหาขึ้นเมื่อผมโหลดคลิบจาก Youtube มาดูผมดูใน km player ดูไปซักพักมันเกิดจอขาวแล้วดับไปเลยไม่มีเสียงด้วยผมก็ได้รีคอมใหม่แต่เหมือนมันยุ่งยากยังไงไม่รู้คราวนี้ผมก็เลยไปดูใน Youtube ดูไปซักพักคราวนี้มันเป็นจอเขียวแล้วดับอีก -*- อ้าวว ว' ตามนี้แหละครับใครรู้วิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ

ป.ล. ถ้าดูจอเล็กไม่เป็นนะแต่ถ้าขยายเต็มจอเท่านั้นแหละจอดำจะบังเกิด -0-

ekk_sector7
16th February 2014, 22:50
น่าจะเป็นที่ฮาร์ดแวร์แล้วหล่ะครับ

BlackTheohm
16th February 2014, 22:55
ยังไงครับฮาร์ดแวร์คืออะไร ' ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่ แต่ตอนวินโดวส์ XP มันไม่เคยมีอาการแบบนี้เลยนะครับ

ridermaster
16th February 2014, 23:10
ฮาร์ดแวร์ หมายถึง อุปกรณ์ต่างๆ ที่ประกอบขึ้นเป็นเครื่องคอมพิวเตอร์ มีลักษณะเป็นโครงร่างสามารถมองเห็นด้วยตาและสัมผัสได้

สายหลวมรึเปล่า อัพไดร์เวอร์รึยัง (ถ้าจะถามว่าไดร์เวอร์คืออะไรลองกูเกิ้ลดูครับ)

ได้ลงพวกแฟลชเพลย์เยอร์ไว้มั้ย

นายใช้เว็บบราวเซอร์อะไร

ถ้าChromeไปตามนี้

http://www.youtube.com/watch?v=GCQCLoXjKJI

pondsif01
16th February 2014, 23:36
เวลาเล่นเกมดับด้วยมั้ยครับ ถ้าดับอาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ หรือฮาร์ดแวร์

แต่ถ้าเล่นเกมแล้วไม่ดับนิอาจจะเป็นที่ไดร์เวอร์ ไม่ก็แฟลชเพเยอร์