PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีสิทธิ์ท้องมั้ยครับ

HeLinHeaVx
17th February 2014, 06:21
คือวันวาเลนไทน์นี้ผมไปอาจิ๊กกาปิ้วกับแฟนมา แต่ไม่ใส่ถุง แตกนอก แล้วก็ไปล้าง ล้างแล้วมาต่อน้ำ 2 แล้วก็แตกนอกอีก มีสิทธิ์ท้องไหมครับแล้วถ้ากินยาคุมนี่ตอนนี้ทันไหมครับ

DeMIGoD
17th February 2014, 07:13
อื้ม เออ ความนะจะเป็นเราว่ามีโอกาสสูงนะครับ เพราะว่า อสุจิของน้ำแรกมันน่าจะยังหลงเหลืออยู๋ในท่อส่งอสุจิ ถึงล้างไปมันก็ไม่ได้ออกมา แล้วก็มีต่อรอบ 2 อีก
แต่ก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ขึ้นอยู๋กับดวงแล้วละครับ
ถ้าจำไม่ผิด ยาคุมฉุกเฉิน ต้องกินภายในเวลา 48 ชม. นะครับ ยังไงก็อย่ารีบร้อนคิดมากไปก่อนนะครับ

thaigamer5
17th February 2014, 07:39
ยาคุมฉุกเฉิน เม็ดแรกต้องภายใน72ชั่วโมงครับ เม็ดที่2ห่างกัน11-12ชั่วโมง
ถ้ากินทัน มีโอกาศคุมกำเนิดได้75-80%(ถ้าทานใน24ชม.)
จาก วาเลนไทน์ จนถึงวันนี้ ประมาณ72ชั่วโมงพอดีครับ รีบออกไปซื้อครับ ให้ไว

ปล. บอกแฟนระวังอาการปวดท้องหลังทานยา และถ้าทานยาแล้วอาเจียนใน2ชั่วโมงให้ทานยาใหม่นะ

bararasza
17th February 2014, 08:18
https://www.youtube.com/watch?v=hCNBjitggoE

ลุ้นเอาครับ

L4ST7T4ND
17th February 2014, 08:38
คำตอบ : มีสิทธไม่น้อยที่จะท้อง
วิธีแก้ : ยาคุมฉุกเฉิน

จบ

ballba
17th February 2014, 22:01
พี่อยากจะบอกว่า ตลอดเวลาที่ 2ปีที่ผ่านมานี้ พี่ก็ทำงี้มาตลอด

และเป็นไปได้ยาก น้อยครั้งที่พี่จะใส่ถุง มันก็เสี่ยงๆนะ แต่มันก็โอกาสน้อยมาก

ขึ้นอยู่กับคนด้วย เชื้อแข็งแรงป่าว แล้วก็ฝ่ายหญิงด้วย อยู่ที่หลายๆอย่าง

แต่ พอไม่มานี้ มันรู้สึกลุ้นๆตื่นเต้นดี 555+ หลายทีละ

ILoveJKG
17th February 2014, 22:19
เจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่เหรอ ไม่รู้วิธีป้องกันหรือลดโอกาสตั้งครรภ์เหรอครับ ถ้าไม่รู้ไม่เป็นไรผมจะบอกให้ว่า การมีเพศสัมพันธุ์กันถึงแม้จะหลั่งข้างนอก(แตกนอก)แต่ไม่ได้สวมถุงยางอนามัย ก็มีโอกาสเสี่ยงที่จะเกิดการตั้งครรภ์ได้(ถ้าถึงวัยเจริญพันธุ์หรือวัยรุ่น) เพราะในระหว่างการสอดใส่หรือยังไม่ถึงจุดสุดยอดนั้น ด้านฝ่ายชายอาจจะมีน้ำเชื้ออสุจิไหลซึมออกมาจากปลายอวัยวะเพศได้ครับ หลายคนเข้าใจว่าฝ่ายชายจะหลั่งเชื้ออสุจิก็ต่อเมื่อถึงจุดสุดยอดเท่านั้น ซึ่งมันไม่จริงครับ และถ้าหากฝ่ายหญิงอยู่ในช่วงตกไข่พอดีกรณีนี้โอกาสเสี่ยงที่จะตั้งครรภ์จะสูงมาก ดังนั้นผมแนะนำว่าถ้าอยากมีเพศสัมพันธุ์กันแต่ยังไม่พร้อมที่จะมีบุตร ก็ควรใช้ถุงยางอนามัยซะนะครับ เพราะมันช่วยลดโอกาสเสี่ยงที่จะตั้งครรภ์ก่อนวัยอันควรได้ แถมยังลดโอกาสติดเชื้อทางเพศสัมพันธุ์ได้อีกด้วย
ผมว่าสมัยนี้ในโรงเรียนเขาสอนวิชาเพศศึกษากันแล้วนะครับ มีการให้ความรู้เรื่องการคุมกำเนิด การใช้ถุงยางอนามัยอย่างถูกวิธี ถ้าหากพลาดตั้งครรภ์มีลูกขึ้นมาแล้วพ่อแม่เด็กไม่พร้อมขึ้นมา มันจะเป็นปัญหาใหญ่โตนะครับ จำไว้เสมอนะครับว่า "ไม่ยอมซื้อดูแรกซ์ เดี๋ยวจะได้ซื้อดูแมกซ์เลี้ยงลูกนะเออ"
ปล. คนรุ่นใหม่เขายืดอกพกถุง(ยางอนามัย)กันแล้วนะครับ!!!
อ่อ เกือบลืม เรื่องมีเพศสัมพันธุ์กันก่อนสมรส(แต่งงาน)กัน หรือที่คนโบราณเขาบอกว่า "ชิงสุกก่อนห่าม" ถ้าเกิดพ่อแม่ฝ่ายหญิงเขารู้และไม่ยินยอม และเอาเรื่องขึ้นมา ระวังจะมีปัญหายุบยับตามมา ระวังกฎหมายจะเล่นงานเอานะครับ

NNP9MR
17th February 2014, 22:23
รับผิดชอบสิ่งที่ทำไม่ต้องเจอคุณ ริว เอะยังไง

DeadCarnival
17th February 2014, 22:26
พี่อยากจะบอกว่า ตลอดเวลาที่ 2ปีที่ผ่านมานี้ พี่ก็ทำงี้มาตลอด

และเป็นไปได้ยาก น้อยครั้งที่พี่จะใส่ถุง มันก็เสี่ยงๆนะ แต่มันก็โอกาสน้อยมาก

ขึ้นอยู่กับคนด้วย เชื้อแข็งแรงป่าว แล้วก็ฝ่ายหญิงด้วย อยู่ที่หลายๆอย่าง

แต่ พอไม่มานี้ มันรู้สึกลุ้นๆตื่นเต้นดี 555+ หลายทีละ

สไตล์เดียวกับผมเลย

แต่ก่อนจะต่อ ยกสองผมจะฉี่ก่อน แบบว่าล้างท่อๆ :o

ไอสองคนข้างบน ที่ชอบสดหรือเนื้อแนบเนื้อผมเป็นห่วงนะครับ
ท้องขึ้นมา มันไม่คุ้ม ผมอยากให้ประเมิณความเสี่ยงด้วย

แต่มันก็จริงนะที่คุณพูด คนเรามันไม่ได้ท้องกันง่ายขนาดนั้น

ส่วนตัวผมคือพร้อมจะมีลูกแล้วแหละครับเลยไม่ได้ห่วงอะไรเท่าไหร่

Monalizii
17th February 2014, 22:28
สำหรับผมทำมา แตกนอก ไม่ท้องนะครับ ถ้าจะกินยาคุม ต้องกิน หลังจากมีอะไรกัน ภายใน 24 ชม. อะ ครับ ถึงจะมีผล อย่าไปเครียดกับมันครับ ถ้าแตกนอกจริงๆไม่ท้องหลอก !!

482566789
17th February 2014, 23:30
ดุเดือดเเน่ :o

ten1942
17th February 2014, 23:47
ดูก่อนครับๆ

http://www.youtube.com/watch?v=T11I70QfK1k

http://www.youtube.com/watch?v=VNglcjTmUjs

L4ST7T4ND
18th February 2014, 08:40
ไอสองคนข้างบน ที่ชอบสดหรือเนื้อแนบเนื้อผมเป็นห่วงนะครับ
ท้องขึ้นมา มันไม่คุ้ม ผมอยากให้ประเมิณความเสี่ยงด้วย

แต่มันก็จริงนะที่คุณพูด คนเรามันไม่ได้ท้องกันง่ายขนาดนั้น

HeLinHeaVx
18th February 2014, 21:15
ยาคุมฉุกเฉินกินหลังมีอะไรกัน 5 วันต้องกินกี่เม็ดกี่โมงอะครับ

Aunatix
18th February 2014, 21:40
อั๋นอยาก....บ้าง ><
ผมว่าน่าจะท้องนะ
ไม่ได้เสี่ยงสดนะ
แต่เสี่ยงที่ไปซ้ำดาบสองเนี่ย

HeLinHeaVx
19th February 2014, 21:07
วันนี้ผมให้แฟนกินยาคุม ตอน 7โมง40 แล้วก็กินอีกที คือ 1 ทุ่ม 40 พอตอนนี้ปวดท้องมาก อย่างงี้ตั้งครรภ์มั้ยครับ รบกวนตอบหน่อยนะครับด่วนเลย

magabers
19th February 2014, 21:23
วันนี้ผมให้แฟนกินยาคุม ตอน 7โมง40 แล้วก็กินอีกที คือ 1 ทุ่ม 40 พอตอนนี้ปวดท้องมาก อย่างงี้ตั้งครรภ์มั้ยครับ รบกวนตอบหน่อยนะครับด่วนเลย
อาการท้องมันไม่ไวขนาดนั้นหรอกครับTvT

HeLinHeaVx
21st February 2014, 18:51
ไม่ท้องครับ ไปซื้อที่ตรวจมาแล้ว วันนี้ครบ 1 อาทิตย์ที่มีอะไรกัน เลยไปตรวจดู ผลตรวจคือขีดเดียวตรง C

Nuttapons
21st February 2014, 18:57
ไม่หรอกครับ แต่ต้องแน่ใจนะว่าเสร็จนอก 100เปอร์ไม่มีหลงเหลือ แล้วล้างออกหมด ตอนล้างควรจะฉี่ขับออกมาด้วย เพื่อความแน่ใจ ฉี่เป็นกรดอาจช่วยได้

eswc2012nerverdie
21st February 2014, 19:06
ครั้งลาสุดผมก็แบบนี้แหละครับไม่เห็นท้องเลย แต่เอาชัวร์ใส่ถุงซื้อในเซเว่นเถอะครับ