PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องรองเท้าหน่อยครับ Vans or Converse

pondsif01
18th February 2014, 03:09
คือปกติตั้งแต่สมัยหัวเกรียนยันปัจจุบัน ผมเป็น fan ของ vans มาตลอด ใส่มาตลอด

ลักษณะทรงแบบนี้เลย
http://www.shoesontheway.com/477-thickbox/vans-canvas-zapato-del-barco-black-ture-white.jpg

แล้วบังเอิญว่าเดี๋ยวนี้ vans ที่ made in usa เริ่มหายากในไทยราคาก็พรุ่งสูง มีแต่ของ made in veatnam ถ้าใครที่ใส่ แว๊น เอ้ย vans มาตลอดน่าจะรู้คุณภาพต่างกันโคตร

ผมพึ่งซื้อมาได้ 5 เดือนตอนนี้เริ่มพังละ ปกติผมใส่รองเท้าลุยตลอด เดินเร็ว ใส่ทำกิจกรรมทุกอย่าง แต่เซ็งตรงมันพังง่ายนี่แหล่ะ และเชือกเป็นแบบกลม หลุดโคตรบ่อย =__=

บังเอิญไปเห็น Converse sea star ทรงก็เป็นทรงในเสปค :heart ราคาก็พอๆกัน เลยอยากถามคนที่เป็นแฟน converse ที่เคยใส่รุ่นนี้อยากรู้ว่ามันทนทานมั้ย

เพราะ Converse เดี๋ยวนี้ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่น ฐานผลิดอยู่ในไทยอะป่าว

Converse sea star
http://f5torefresh.com/wp-content/uploads/2011/03/converse-sea-star-ii-ox-charcoal-red-f5-1.jpg

pongsiri99
18th February 2014, 04:02
แล้วแต่ความชอบ ครับ ส่วนตัว อิงจากตามภาพ ผมชอบ คอนเวิด แปลกดี

แวน แบบนั้นคนใส่เยอะมาก

NuTeiz
18th February 2014, 04:36
ผมไม่เคยซื้อ sea star มาก่อนเลยไม่รู้ว่าทนหรือไม่ทนนะครับ แต่รุ่น allstar กับ jack purcell ยืนยัน ทนสุดยอด

pondsif01
18th February 2014, 04:54
ขอบคุณครับ ถ้าเอาตามความชอบผมชอบ สองแบบเท่าๆกันเลย ราคาก็ 2000 ต้นๆเท่ากัน ผมต้องการความทนทานครับ Converse นี่ขึ้นชื่อเลยเรื่องทนทานก็เลยว่าจะลองดู แต่เผื่อไม่ทนทั้งสองรุ่นจะได้ไป Vans

L4ST7T4ND
18th February 2014, 08:34
ซื้อ Converse ที่มันรุ่นดีๆหน่วยครับ
พวกหนังหุ้มข้อไม่ก็ John Varvatos ก็ว่าไป

ซื้อคอนเวิรสเหอะครับ แวนกาก ( ความพอใจส่วนตัวครับ ไม่ชอบแวน จบปะ )

Steve-O
18th February 2014, 09:21
ผมชอบแวนนะ ขอบยางมันสูงดี เวลาเตะสเก็ตมันทนกว่าขอบยางบางๆ
แต่ก็นะ ทรงตัวนี้มันไปทางวินเทจ แต่ดันขอบยางสูง ไม่ค่อยมีใครเอาเตะสเก็ตจริงๆหรอก
ถ้าเอาไปเตะจริงๆก็คงพวกที่โปรแล้ว เพราะใส่รองเท้าไรก็เล่นได้หมด
คนไม่โปรนี่ใส่รองเท้าที่มันปิดตีนมิดๆหน่อย ไม่งั้นมีเจ็บ เพราะแวนทรงนี้มันเปิดโล่งไปนิด
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะรุ่น ซาปาโต้

$3MiFiN@L$
18th February 2014, 10:10
ถ้าไม่ใช่รุ่น 3K UP บอกเลย ฐานส่วนมากอยู่ในไทยหมด John Varvatos Jack Purcell นี่อย่างไงก็ USA ครับ
แต่รอลดก็ได้ครับ ConverseCool เห็นลดบ่อยกว่า Converse Carnival อีก ของก็เยอะพอๆกันเลยทั้ง 2 ร้าน

ส่วนนี่คือที่ผมเล็งไว้ในตอนนี้ ผมใส่verseมาตั้งแต่ ป.5-6 ได้ตอนนี้มีverse ราวๆ 3 คู่แล้วตอนนี้กำลังหาคู่ใหม่อยู่

John Varvatos WEAPON BALL & CHAIN HIGH-TOP $250.00(8,152)ไม่มีขายในไทยเลยสักร้านที่
ผมกล่าวมา ถ้าร้านไหนสั่งได้ผมยอมเสียเงินเพื่อรุ่นนี้เลย ตัวTOP ของ JV แล้วมั้งตอนนี้ ถ้าได้นี่ราคาคง 8.5K+
รวมค่าอื่นๆ ในไทยมีแค่รุ่น WEAPON HI-TOP เอง

Jack Purcell Johnny Mid 7490 ที่ผมเล็งอยู่ น้องผมโคตรเชียร์ series นี่เลยจริง ของน้องผมก็ Jack Purcell
นะแต่ Made in China