PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยคิดกันไหมว่า?

ausne789
19th February 2014, 02:27
เวลาฝันแล้วเห็นคนในฝัน แล้วคิดว่าคนในความฝันจะมีจริงหรือไม่ หรือว่าเราจินตนาการไปเอง

Mcarmy
21st February 2014, 12:46
หลายวันที่แล้วผมฝันว่า โดน สาวสก๊อยเยส ผิวสีคล้ำๆ สัก ลายกุหลาบสีดำไว้ด้านหลังตรงเอว เธอรุกขึ้นมานั่งตักผมและจากนั้นเธอก็ทำให้ลผมเข้าใจความจริง
ผมเกลียด พวกเด็กแว๊น เพราะผมถามเธอไปว่าทำไมถึงทำแบบนี้เธอมีแฟนรึยังเนี่ยก่อนที่ผมจะโดนมือปิดปากและเริ่ม ..
หลังจากนั้นเธอก็เล่าว่าโดนผัวทิ้งมีลูกแต่แท้ง เธออายุ 16 อยู่ ปวช2 และผมก็ตื่นขึ้นมาเกาหัวๆ แกรกๆ และพบว่า สงสัยตูต้องไปสระผมหน่อยล่ะ รังแคเต็มเลย วันนี้วันอะไรกันนะวันหยุดปิดเทอมสินะ...

เรื่องจริงนะ แต่รังแค ก็แค่พูดกลบความคิดเพ้อเจ้อไปงั้นแหละ

jackjangri
21st February 2014, 13:05
ไม่เคยคิดประเด็นนี้ แต่หลายครั้งเรื่องที่ฝันมันเป็นจริง :bye

clean1447
21st February 2014, 13:19
ไม่รู้สิ แต่เมื่อวาน เดจาวู ไป 2 รอบ มันคุ้นๆ เหมือนเคยเจอ แต่พึ่งเคยมาครั้งแรก

แบบว่าตอนนั้น หลอนเลย

lazy
21st February 2014, 13:19
คนที่เห้นในความฝัน คือคนที่ "คุณ" เจอมาแล้วใน"ชีวิตจริง"
ผมเคยฝัน แล้ว ฝันเป็นจริงด้วยนะ เพราะ เดจาวู เกิดกับผมอยู่บ่อยๆ

kidsylenser
21st February 2014, 13:36
เคยนะแต่พอตื่นมาจะนึกหน้าไม่ออกว่าหน้าตาเป็นแบบไหน :sweat

~FeaR~
21st February 2014, 15:10
เป็นคนที่คุณเคยเห็นผ่านๆครับ สมองแค่เอามาเป็นส่วนเติมเต็มความฝันเฉยๆ <Inception>

earthkup01
21st February 2014, 15:23
ผมก็เคยนะ ฝันแล้วมันเกิดขึ้นจริง ตอนนั้นฝันว่าได้ไปบอกชอบผู้หญิงที่ผมรู้สึกชอบมานาน แต่โดนกลับฎิเสธ พอหลังจากนั้น 2 วัน ผมก็เลยไปบอกผู้หญิงที่ผมรู้สึกชอบมานาน ผมถามเขาว่า มีแฟนยังครับ เขาตอบมาว่ามีแฟนแล้ว ผมเลย งิดเลย บางทีฝันมันก็อาจจะบอก อนาคตของเรา หรือ ไม่ก็บอกว่าพรุ้งนี้จะเกิดไรขึ้น ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ;) แต่ส่วนมากจะเกิดขึ้นจริง หรือไม่ก็ตรงกันข้ามกับที่ฝันเลย :sweat

Lightenning
21st February 2014, 15:55
ผมว่ามันไม่มีหรอก เมื่อคืนผมฝันว่าผมเป็นกัปปิตันยาน Enterprise ลูกยานเป้นชาววัลแคนชื่อสป๊อก กับ ต้นหนชื่อฟรีซเซอร์

Jeebpk100
22nd February 2014, 00:51
มีจริงครับ เคยอ่านมา
ภาพทุกคนที่ปรากฏในฝันนั้น มาจากวามทรงจำในสมองเรา ที่เราเคยพบเจอคนๆนั้น
อาจจะไม่ได้รุจัก อ่านจะเคยมองผ่านๆ แต่้ราจำไม่ได้เอง