PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมงงเกี่ยวกับ WIFI

Nuttawatcom
19th February 2014, 21:23
คือผมใช้เน็ต TOT บ้านผมปล่อย WIFI โดยตัว access point คือตอนนี้ผมใช้คอม อยากเช็คดูว่าใครใช้ WIFI ผมทำอะไรบ้าง ผมต้องเช็คยังไงหรือต้องใช้โน๊ตบุคครับ
แล้ววิธีเช็คยังไงครับ เอาโน๊ตบุค เชื่อม WIFI แล้วโหลดโปรแกรมมา คือผมเข้าใจถูกไหมครับ

รบกวนด้วยนะครับ

chikuva
20th February 2014, 06:57
ตั้งใช้โปรแกรมดัง traffic ครับ เช่นโปรแกรม wireless shark ให้จับ traffic ไปที่เร้าเตอร์ครับ ส่วนวิธีใช้ต้องศึกษาเอาเองครับ
แต่ถ้าจะดูแค่ว่ามี ip ไหนมาใช้ wifi เป็นการแอบใช้หรือเปล่าก็ต้อง acess เข้าไปดูที่ AP ครับ