PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปํญหาเกี่ยวกับ gta v แผ่นแท้ ps3

tomjungza
20th February 2014, 21:53
คือเวลาเล่นเกมอยู่ดีๆมันก็ค้างและค้างแบบที่ว่าทำอะไรไม่ได้เลยต้องปิดเครื่องเปิดใหม่เล่นได้สักประมาณไม่เกิน5นาทีก็ค้างครับผมอัพเดทตัวเกมล่าสุดแล้ว เป็นบ่อยมาก ครับ วิธีแก้ของผมคือลบเกมลงใหม่ มีใครรู้สาเหตุไหมครับว่ามันเกิดมาจากอะไร

-[ MaFaKaAlex ]-
20th February 2014, 21:57
เป็นที่ตัวเครื่องหรือปล่าวครับ หัวอ่านไม่ก็ฮาร์ดดิสก์

alonedevil
20th February 2014, 22:10
มันเป็นที่เครื่องป่าวครับ ???? รุ่นอ้วนปะ ไฟเหลือง ???? แล้วเกมมอื่นๆเป็นป่าวครับ

tomjungza
21st February 2014, 10:28
เครื่อง ผม ps3 super slim 500gb ลองเล่นเกมอื่นๆนานๆก็ไม่เห็นเป็นไร ลองหลายเกมไม่มีอาการค้างเลยครับ เครื่องพึ่งซื้อมาได้ไม่ถึงครึ่งปี กำลังงง อยู่ ว่ามันเกิดจากอะไรเพราะมดสอบกับแผ่นอื่นก็ไม่เป็น

gohun
21st February 2014, 15:47
คือเวลาเล่นเกมอยู่ดีๆมันก็ค้างและค้างแบบที่ว่าทำอะไรไม่ได้เลยต้องปิดเครื่องเปิดใหม่เล่นได้สักประมาณไม่เกิน5นาทีก็ค้างครับผมอัพเดทตัวเกมล่าสุดแล้ว เป็นบ่อยมาก ครับ วิธีแก้ของผมคือลบเกมลงใหม่ มีใครรู้สาเหตุไหมครับว่ามันเกิดมาจากอะไร
ผมเคยเป็นกับ Xbox 360 นะครับ คือผมเอาไปแปลงเป็นระบบ JTag แล้วผมก็เล่นไปประมาณ 4-5 วัน มันก็เป็นแบบที่ จขกท เป็นครับ(ทั้งๆที่ตอนยังไม่แปลงเล่นทั้งวันก็ไม่เป็นอะไรเลยครับ) เอาไปให้ช่างดู ช่างบอกว่าเป็นอาการไฟแดง แล้วเค้าก็เอาเจลมาทาระบายความร้อน มันก็หายค้าง(พอทำเสร็จช่างก็บอกว่า ครั้งนี้ไม่เก็บเงิน แต่ประกันที่ทำ JTag หมด ก่อนทำผมเล่นได้ทั้งวันแต่พอทำแล้ว ผมเล่นได้แค่แป๊บเดียวเองเพราะกลัวมันจะค้างเหมือนเดิม) ตอนนี้ก็เลยยังใช้ได้อยู่ครับ ผมว่าอาการของ จขกท น่าจะเหมือนของผมนะครับ