PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกี่ยวกับ Early Access ของ Steam ครับ

PEEIII
20th February 2014, 21:57
ก็อย่างที่เราทราบๆกันว่าก็คือ Early Access เป็นบริการหนึ่งของ Steam ที่จะทำให้เราสามารถเข้าถึงเกมที่เราต้องการจะเข้าถึงก่อนมีการวางจำหน่ายจริงได้ (แล้วแต่ผู้พัฒนา)

พอดีผมมีปัญหาจะสอบถามว่า ถ้าสมมุติผมได้ใช้บริการแบบ Early Access ของเกม DayZ ซึ่งผมก็ต้องจ่ายไป 29.99USD

แต่พออยู่มาวันหนึ่ง เกม DayZ ก็ได้ฤกษ์เปิดตัวจัดจำหน่ายตัวเต็มขึ้นมา

ผมมีข้อสงสัยว่า ผมจำเป็นที่จะต้องซื้อเกม DayZ ในเวอร์ชั่นเต็มอีกหรือไม่ครับ ?

(เพราะในคลังเกมของเรา เราเคยซื้อมาก่อนแล้วในรูปแบบ Early Access)

ขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

earth2834
20th February 2014, 22:03
พอเปิดตัวเต็ม เราไม่ต้องจ่ายเงินอีกรอบครับ

คือซื้อครั้งเดียวเล่นยาวเลย

[Really~Nuts]
20th February 2014, 22:08
ก็ได้ตัวเกมมาตามปกตินั่นแหละ ถ้าพ้นช่วง EAG ไปแล้วยังต้องจ่ายเงินซื้ออีกคงไม่มีใครซื้อหรอก