PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมรู้สึกแย่ตลอดเวลาเลยครับ ผมควรทำอย่างไรดี ? ( ซีเรียสจริงครับ )

L4ST7T4ND
22nd February 2014, 12:09
ก่อนหน้านี้ ผมเคยเลิกกับแฟนเก่าเพราะเหตุผลนี้..

หลังจากที่ผมเลิกกับแฟนเก่ามาสักพัก
ผมไปเจอผู้หญิงคนนึง สำหรับผม คนนี้รู้สึกใช่กว่าใครๆ
เราคุยกันมาสักพักแล้ว..
ซึ่งเค้าก็โอเค เค้าก็มีใจให้ผม แต่เรายังไม่ได้คบกัน

แต่ความคิดนี้เริ่มเข้ามาในหัวผมอีกครั้ง
ผมอยู่ปี 2 เค้าเป็นรุ่นน้องผมอยู่ 2 ปี
ผู้ชายหลายคนในวัยนี้มีรถยนตขับมาเรียน
ผู้หญิงหลายคนก็มีแฟนที่มีรถยนต
ไม่ต้องมาขึ้นรถประจำทาง
ไม่ต้องรอรถ ทนแดดทนฝนทนลม

ผมก็กลับมามองตัวเอง ผมรู้สึกแย่
ผมรู้สึกว่าไม่มีอะไรดีพอสำหรับเธอเลย
ผมไม่ใช่คนเรียนเก่ง ที่บ้านก็ไม่ได้รวย
พาเธอไปเที่ยวบ่อยๆไม่ได้ ไม่มีรถยนตให้เธอนั่ง

ผมคิดมากหนักและนานมาก ว่าผมจะเอาอย่างไรดี
ผมพยายามชดเชยตนเองด้วยความเป็นคนที่ดี
ผมพยายามปรับปรุงตัวเองมากขึ้นในทุกๆด้าน
ผมตั้งใจเรียนมากขึ้น ผมสร้างวินัยให้ตัวเองหลายๆด้าน
มีความรับผิดชอบในทุกๆเรื่องมากขึ้น
ซึ่งมันก็ดีขึ้นจริง

แต่มันก็ไม่ช่วยอะไร เธอก็ต้องมาลำบากกับผมอยู่ดี
ผมไม่อยากให้เธอลำบาก ผมชอบเธอ ผมจะรักเธอ
ผมเจ็บปวดทุกครั้งที่เห็นแฟนเพื่อนผมหรือแฟนคนรู้จักผม
ถ่ายรูปตัวเองบนรถแล้วมีแฟนของเธอเหล่านั้นขับรถอยู่ ผมรู้สึกแย่จริงๆ

นี่คือเหตุผลที่ผมยังไม่ตัดสินขอเธอเป็นแฟน

เธอเป็นคนรวย ( ตอนแรกผมไม่รู้ แต่ว่ามารู้ภายหลัง )
ผมดูรูปเธอ เธอไปตปทบ่อยๆ ที่บ้านเธอมี Aston Martin จอดอีก 1 คัน
นั้นยิ่งทำให้ผมรู้สึกแย่ไปอีก

ผมไม่รู้จะทำยังไง ผมรู้สึกแย่ทุกครั้งๆ ที่นึกถึงเรื่องนี้
ผมไม่มีรถ ผมไม่รวย
ผมอยากให้เธอสบาย อยากให้เธอมีความสุข แต่ผมทำไม่ได้

// เศร้าว่ะครับ

planxthanee
22nd February 2014, 12:26
คบกันที่ใจใช่ที่เงิน.

คุณรักเขาแค่นั้นเป็นพอ

Justtimez
22nd February 2014, 12:38
มันเป็นเรื่องธรรมดานะครับ กับการที่เห็นคนอื่นมีอะไรๆที่ดีกว่าเรา ผมเองก็เป็น และไม่มีมนุษย์ธรรมดาคนไหนที่ไม่เป็นหรอกครับ
จากที่อ่านๆดู ผมอยากให้คุณคิดในอีกมุมหนึ่ง คิดถึงคนที่แม้แต่จะชอบผู้หญิงคนหนึ่งก็ยังไม่กล้า ไม่มีความมั่นใจในตัวเอง คุณเห็นเพียงคน"หลายๆ"คนมีรถขับ แต่คุณไม่ได้มอง "หลายๆ" คนที่ไม่มีอะไรเลย
ถ้าเค้ามีใจให้คุณ นั่นเป็นเรื่องดี การที่คุณปรับนิสัย วินัยต่างๆได้ มีผลดีกับอนาคตทั้งนั้น ถ้ารักกันจริงๆ เค้าไม่สนกันหรอกครับเรื่องความสะดวกสบาย (ขึ้นรถเมล์ - จักรยาน มาด้วยกันผมก็เห็นมาแล้ว ถึงจะน้อยก็เถอะ)
และก็ผู้หญิงคนนั้น ผมก็ไม่คิดว่าเธอเป็นคนชอบคนที่เงินหรอกมั้งนะ เพราะเธอเองก็รวยอยู่แล้วตามที่คุณบอก ขอแค่คุณเป็นที่พึ่งให้เธอได้ ไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องเงินหรือความสะดวกสบายหรอกครับ

โชคดีครับ :bye

sanser007
22nd February 2014, 12:42
สิ่งของมันของนอกกายครับ ถ้าเขารักคุณจริง ต่อให้คุณเป็นคนขอทานเขาก็คงอยู่กับคุณได้ครับ ไม่จำเป็นต้องขับเฟอร์รารี่หรอกครับ ^-^
เลิกคิดสะเถอะครับเรื่ิองนี้ :)

Ramnant
22nd February 2014, 12:44
ถ้าผู้หญิงคนนั้น มองคนแค่ภายนอก เขาก็ไม่รักเราจริงหรอกคับ ผมเนี่ย เองก็เป็นคนจน ไม่ได้มีตังเหมือนใคร ผมเองก็มีแฟน แฟนผมเป็นลูกของอาจาร์สอนภาษาอังกฤษ ผมเคยบอกเธอว่า ผมไม่รวย ไม่หล่อ ไม่มีอะไรเหมือนคนอื่น เธอจะรักผมไหม เธอตอบว่า รักสิ เพราะเราไม่ได้มองคนที่ภายนอก เรามองข้างในต่างหากละคับ ^^ ความรักไม่ได้ขึ้นอยู่กับสิ่งของ แต่มันขึ้นอยู่ที่ว่า เขารักเราที่อะไร รักที่เงิน รักที่ฐานะ หรือว่ารักที่หน้าตา หรือว่าที่ใจ ถ้าหากเขายอมรับว่าตัวตนของเราเป็นไง ถ้าเขารับได้ แสดงว่าเขารักเราที่หัวใจคับ ไม่ใช่ที่ภายนอก ถ้าให้ผมเปรียบเทียบละก็ "ถเวลาเราไปซื่อของหรือว่าเราไปห้องสมุด สิ่งแรกที่เราจะมองเลยคือหน้าปกหนังสือ แต่บางคนเห็นแค่ปกภายนอกแล้ว ก็เกิดอาการแบบว่า เห้ยไม่เอาหรอกดูหน้าปกมันสิ ทั้งเก่า ทั้งขาด ทั้งไม่สวย แต่เขาจะรู้ไหม ว่า ถ้าเขาลองเปิดมันออกมาอ่านดู เขาจะรู้ว่าเนื้อหาในหนังสือเล่มนั้นมันเป็นไง ก็เหมือนกับ เวลาเรารักใครสักคน เราแค่มองภายนอกก็บอกว่า ไม่หล่อ ไม่สวย แต่รู้ไหม ว่า ภายในของคนที่เขากำลังว่าอยู่นั้น มันดีแค่ไหน ^^ ถ้าหากผู้หญิงที่ท่านชอบ มองท่านแค่ภายนอกละก็แสดงว่าเขาไม่รักจริงหรอกคับ คนที่รักจริงเขามองกันภายในน่ะคับ ^^ ลองบอกคนที่ท่านชอบไปเลยคับ ว่าจริงๆแล้ว ท่านเป็นคนไง ฐานะ บอกไปหมดเลย คับ ลองดูแล้วจะรู้ สู้ๆคับ ^^

samasamon
23rd February 2014, 06:48
วันนี้คุณไม่มี แต่คุณพยายามชดเชยด้วยส่วนอื่น
วันหน้าถ้าคุณยังไม่ท้อ คุณจะมีทั้งรถและสิ่งที่คุณพยายามชดเชย

iyoniyyon
11th March 2014, 19:47
พยายามทำให้เขาเห็น ว่าเราไม่ได้ไปเกาะหรืออะไรเขา รักกันไม่ใช่เรื่องเงิน หรอก รักกันต้องมีความเกรงใจกัน เข้าใจกัน นับถือกัน ^ ^ พยายามคับ

CrocoZz
11th March 2014, 19:53
คิดมากน่า ใช้ใจก็พอแล้ว เงินมันของนอกกาย รถถึงเวลาเดี๋ยวมันก็มีเองแหละ

khewinmin
11th March 2014, 20:15
เงินขิงภายนอกแต่ทุกวันต้องใช้เงินกินข้าวครับ ไม่ได้ตอกเย้าน่ะครับ แต่พูดเรื่องจริง

sponge-pee
11th March 2014, 21:45
ความรักไม่จำเป็นต้องมีทรัพย์สินเงินทองมากมายหรอกครับ :cool: