PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ข้องใจเรื่อง Ubisoft Deal of the week

penquiin
22nd February 2014, 21:06
คือ ในsteamกับuplayมีเหมือนกันแป๊ะต่างกันแค่สกุลเงินที่ใช้ซื้อ
ถ้าผมซื้อ H.A.W.X. จาก steam เกมมันจะเข้า steam เลย หรือ เอาคีย์ไปredeem กับ uplay

ขอขอบคุณผู้ที่เข้ามาตอบและไม่ได้ตอบไว้ล่วงหน้า

ddc[TH]
22nd February 2014, 21:10
ผมว่าน่าจะเข้าสตีมเลยนะครับ ผมซื้อเกมของยูบิซอฟ
จากในสตีม มันก้เข้าสตีมหมดเลย โหลดไวดี

penquiin
22nd February 2014, 21:14
แล้วเวลาเล่นออนไลน์มันจะเล่นกับคนที่มีเกมในuplayได้หรือป่าวครับ

basbas16
22nd February 2014, 21:18
เกมของ Ubisoft ส่วนใหญ่ที่ซื้อในสตรีม พอโหลดมาเสร็จแล้วมันจะไปรันที่ Uplay อีกทีครับ

zanuk9876
22nd February 2014, 21:49
เราซื้อใน Steam ก็โหลดเกมนั้นๆ ที่เราซื้อมาใน Steam แต่พอเข้าเกมมันจะเด้งหน้า Uplay ให้เราล็อกอินและ ให้ Redeem Code กับ ID Uplay ถึงจะเล่นได้ครับ
สรุปคือเราซื้อมาใน Steam แต่เราก็ต้องเล่นผ่าน Uplay อยู่ดี

oolldjlloo
22nd February 2014, 22:06
พูดให้สั้นๆง่ายๆกว่านี้คือ
ซื้อในsteam มีเกมอยู่ใน steam และ uplay
ส่วน save มันจะ sync ของ uplay ไม่ใช่ cloud ของ steam

headshot deluxe
22nd February 2014, 23:08
ถ้าเลือกได้ซื้อจาก steam ดีกว่าครับ เพราะ steam โหลดเกมเร็วกว่า uplay
แต่ถ้าซื้อเกม uplay จาก steam จะต้องเปิดทั้ง steam และ uplay เวลาเล่นครับ เปิดอย่างเดียวไม่ได้ มันจะฟ้องเลย แต่ผมว่าตรงนี้ไม่ใช่ความลำบาก
ผมเคยซื้อ farcry blood dragon จาก uplay โหลดนานโคตรๆ กว่าจะครบ แต่ซื้อ farcry 3 จาก steam โหลดแป็บเดียว