PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเรื่องหูฟังทีครับ

moonbriswam
23rd February 2014, 18:23
อยากขอรบกวนเพื่อนๆนิดหน่อยนะครับ พอดีตอนนี้เจ้าหูฟังตัวเก่าของผมมันก็ได้พังไปแล้วเลยอยากได้อันใหม่

แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ของอะไรดี เพราะไม่เคยจะใส่ใจกับสิ่งนี้เท่าไหร ก็เลยต้องมาขอความช่วยเหลือเอาแบบนี้อ่ะนะครับ

มีงบอยู่ประมาณ 1000+500 บาทนะครับ เกินกว่านี้คงจะไม่ไหวกลัวใช้ไม่คุ้มอ่ะครับ

เพราะผมเป็นคนชอบทำหูฟังตกบ่อยมาก ยิ่งมีสายด้วยแล้วยิ่งพังง่ายไปอีกเพราะชอบลืมตัวละลุกจากคอมไปโดยที่ใส่ไว้อยู่มันก็เลยสายขาดบ่อยๆ

ตอนนี้อยากจะได้แบบไร้สาย ไม่ทราบว่าใครพอแนะนำได้ไหมครับ ไม่ต้องยี่ห้อดีก็ได้ครับ :)) ถ้าเกิดว่าไร้สายงบเท่านี้ไม่มีขายก็เอามีสายก็ได้ครับ

ขอบคุณที่ให้ความช่วยเหลือนะครับ ขอบคุณมากๆ

chatofking
23rd February 2014, 23:11
ซื้อถูกอันถูกที่สุดเพราะหูฟังพังง่ายมาก

SinSu
23rd February 2014, 23:36
ซื้อถูกอันถูกที่สุดเพราะหูฟังพังง่ายมาก

ไม่ใช่ละครับ อย่าเหมารวมคำว่า "หูฟัง"

อยากขอรบกวนเพื่อนๆนิดหน่อยนะครับ พอดีตอนนี้เจ้าหูฟังตัวเก่าของผมมันก็ได้พังไปแล้วเลยอยากได้อันใหม่

แต่ไม่รู้ว่าจะใช้ของอะไรดี เพราะไม่เคยจะใส่ใจกับสิ่งนี้เท่าไหร ก็เลยต้องมาขอความช่วยเหลือเอาแบบนี้อ่ะนะครับ

มีงบอยู่ประมาณ 1000+500 บาทนะครับ เกินกว่านี้คงจะไม่ไหวกลัวใช้ไม่คุ้มอ่ะครับ

เพราะผมเป็นคนชอบทำหูฟังตกบ่อยมาก ยิ่งมีสายด้วยแล้วยิ่งพังง่ายไปอีกเพราะชอบลืมตัวละลุกจากคอมไปโดยที่ใส่ไว้อยู่มันก็เลยสายขาดบ่อยๆ

ตอนนี้อยากจะได้แบบไร้สาย ไม่ทราบว่าใครพอแนะนำได้ไหมครับ ไม่ต้องยี่ห้อดีก็ได้ครับ :)) ถ้าเกิดว่าไร้สายงบเท่านี้ไม่มีขายก็เอามีสายก็ได้ครับ

ขอบคุณที่ให้ความช่วยเหลือนะครับ ขอบคุณมากๆ

Visang R02 inear นะ 1290

gozzila887
24th February 2014, 02:25
แหะๆ แปลก นะครับจะซื้อหูฟัง แต่ไม่พูดถึงแนวเพลงที่ชอบเลย // คห 1 ท่านคงเป็นพวกgamer สินะ มีเงินแต่ใช้เงินไม่เป็น

ฟังได้หลายๆแนวก็ ตาม คห 2 visang (r02 , vs k1-2 , r04) เสียงร้องเด่น เบสพอได้ แหลมไม่มาก + มี control talk
sound magic เบส แหลม เข้าท่าเลย ออก rock ได้มัน + มี control talk
ชอบเบสเยอะๆ ก็ senhheiser ทั้งหมด in ear นะครับ full size คงต้อง 2000++ ไม่งั้น ของเถื่อนไปเลย (ไม่เน้นคุณภาพเสียง)

2 อันบน ครอบคลุมหลายแนวครับ

moonbriswam
24th February 2014, 07:05
ขอโทษที่ถามไม่รอบคอบเองนะครับ พอดีว่าอยากจะได้เป็นแบบ headphone อ่ะครับ

ส่วนเรื่องแนวเพลงนี้ฟังหลายๆแนวนะครับ เล่นเกมบ้างอะไรบ้างก็เท่านั้นเอง

left
24th February 2014, 08:38
-steelseries 3hv2 เบสหนักเอาการ เล็กพริกขี้หนู จริงๆ
-หูฟัง earpod ของ iphone 5 นี่ก็ เบสหนักเอาการเลย
-ในงบประมาณนี้ คงไม่มีอะไรดีกว่า razer electra แล้วละครับ ฟังกระหึ่มเบสหนัก(มากเป็นลูกๆ)