PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แผ่นแบบ XGD3

BOOXIII
21st September 2011, 23:56
xbox อ้วนขาว LT+1.9 นี่เล่น แผ่นแบบ XGD3 ได้ยังครับ

BOOXIII
22nd September 2011, 00:00
แล้วเล่นแผ่นแท้ แบบ online ได้ไหมครับ ลืมบอกไปครับ Dashboard ของผมเป็น 13146 รบกวนด้วยครับ

oat_hohoho
22nd September 2011, 00:11
ปัญหาตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่เล่นได้ไม่ได้ครับเพราะ LT+1.9 เล่นได้ครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่แผ่นแบบ XGD3 มันไม่สามารถไรท์ครับ เพราะพอใส่แผ่นไปแล้วโปรแกรมมันจะฟ้องว่า เนื้อที่ไม่พอครับ ในปัจจุบันนี้ยังไม่มีโปรแกรมที่จะสามารถไรท์แผ่น แบบ XGD3 ได้ ตอนนี้เครื่องที่เล่นแผ่น xgd3 ได้มีเฉพาะเครื่องทีทำ JTAG แล้วเท่านั้น นอกจากนั้นต้องรอเพลงรอครับ เพราะมีข่าวมาว่าตอนนี้ c4eva กำลังพัฒนา LT+2.0 อยู่คงออกประมาณเดือนตุลาคมนั่นแหละครับ ผมแนะนำว่าถ้าเล่นสายมืดก็ให้รอ LT+2.0 เพราะต่อไปหลายเกมส์จะเป็น XGD3 กันหมดแล้วครับ

แผ่นแท้นี่เล่นออนไลน์ได้นะครับ แต่เครื่องท่านก็ต้องเป็นเครื่องที่ยังไม่เคยผ่านการดัดแปลงใดๆมาก่อนเช่นกัน มิเช่นนั้นอาจโดนแบนได้

ปล. ผมอยากเล่น gear of war 3 มากๆเลย

vongola89
22nd September 2011, 07:09
อยากเล่นเหมือนกัน Gear Of War 3 1790 ตังไม่มี 555+

BOOXIII
22nd September 2011, 15:40
ปัญหาตอนนี้ไม่ได้อยู่ที่เล่นได้ไม่ได้ครับเพราะ LT+1.9 เล่นได้ครับ แต่ปัญหามันอยู่ที่แผ่นแบบ XGD3 มันไม่สามารถไรท์ครับ เพราะพอใส่แผ่นไปแล้วโปรแกรมมันจะฟ้องว่า เนื้อที่ไม่พอครับ ในปัจจุบันนี้ยังไม่มีโปรแกรมที่จะสามารถไรท์แผ่น แบบ XGD3 ได้ ตอนนี้เครื่องที่เล่นแผ่น xgd3 ได้มีเฉพาะเครื่องทีทำ JTAG แล้วเท่านั้น นอกจากนั้นต้องรอเพลงรอครับ เพราะมีข่าวมาว่าตอนนี้ c4eva กำลังพัฒนา LT+2.0 อยู่คงออกประมาณเดือนตุลาคมนั่นแหละครับ ผมแนะนำว่าถ้าเล่นสายมืดก็ให้รอ LT+2.0 เพราะต่อไปหลายเกมส์จะเป็น XGD3 กันหมดแล้วครับ

แผ่นแท้นี่เล่นออนไลน์ได้นะครับ แต่เครื่องท่านก็ต้องเป็นเครื่องที่ยังไม่เคยผ่านการดัดแปลงใดๆมาก่อนเช่นกัน มิเช่นนั้นอาจโดนแบนได้

ปล. ผมอยากเล่น gear of war 3 มากๆเลย

ที่ผมทำสีแดงไว้ มันหมายถึงอะไรอะครับ ? ดัดแปลงไปแบบไหน แต่ ผมเล่นสายมืดนะครับ

joker
23rd September 2011, 12:13
การดัดแปลงเครื่อง หมายถึงการกระทำอะไรก็แล้วแต่ที่ทำให้เครื่อง Xbox360 เปลี่ยนไปจากเครื่อง Xbox360 ปกติครับเช่น แปลงเครื่องให้เล่น Copy ได้เป็นต้น

BOOXIII
23rd September 2011, 13:34
งั้นของผมแปลงเล่น copy ได้ ถึบจะอัพเป็น 1.9 แล้ว เล่นแผ่นแท้ online ก็ยังมีสิทธิ์โดนแบรนอยู่ดี ใช่มั๊ยครับ!