PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ย้ายGameloft Data ไปMicro SD

sodasa13
22nd September 2011, 06:23
ขั้นตอนการย้าย Gameloft Data
1.ทำการดาวน์โหลดและติดตั้ง Java SE Development Kit ลงบนคอมพิวเตอร์ก่อน
2.ให้โหลดตัว Gameloft Patcher v1.0
3.รัน Patcher As Admin นะครับ เลือกไฟล์เกมส์ .apk ที่เราต้องการจะย้าย data แล้วกด open
4.ตัว Patcher ก็จะทำการแก้ไขไฟล์ รอจนมันขึ้นมาถามว่า จะ save ตัวแก้ไขแล้วไว้ที่ไหน ก็ตั้งชื่อแล้ว save ไฟล์เลย
5.(ถ้านานเกิน 5 นาที แสดงว่ามีปัญหา ให้รีสตาร์ทคอมพิวเตอร์ แล้วค่อยรัน Patcher ใหม่)
6.ถ้าลงตัวเกมส์ปกติบนเครื่องแล้ว uninstall ก่อนนะครับ แล้วให้ install ไฟล์ที่เราแก้ไขแล้วอีกครั้ง (อย่าเพิ่งรันเกมส์)
7.สร้างโฟลเดอร์ชื่อ Gl บน Micro SD กรณีที่ลงเกมส์ตัวปกติมาก่อน ให้เข้าไป copy ไฟล์จาก Sdcard/gameloft/games ไปไว้ที่ sdcard/external_sd/Gl แล้วลบของเดิมใน Sdcard/gameloft/games ทิ้งเลย
8.ถ้าเกมส์ไหนที่ยังไม่เคยลงมาก่อน ก็รันเกมส์ได้เลย มันจะโหลด data ไปไว้ที่ sdcard/external_sd/Gl อัตโนม้ติ ครับ
9.รันเกมส์ รอมันโหลด data เพิ่มเติมถ้ามีครับ เข้าเกมส์ แล้วลองปิดก่อน เพื่อไปเช็คว่า data ลงที่ micro sd จริงหรือเปล่า
เครดิตhttp://www.mygalaxys2.com/%e0%b8%a2%e0%b9%89%e0%b8%b2%e0%b8%a2-gameloft-data-%e0%b9%84%e0%b8%9b-micro-sd

usb200
25th September 2011, 22:15
ขอบคุณมาก...

thebank191
9th October 2011, 15:18
โหลด Java SE Development Kit อันไหนอะครับ ผมใหช้ วินโด้ 7 อะครับ