PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Baidu ได้รับการยกย่องให้เป็น 1 ในผู้สร้างสรรค์นวัตกรรมโลก

Johnniehut
26th February 2014, 15:05
Baidu ได้รับการยกย่องให้เป็น 1 ใน 50 บริษัท ผู้สร้างสรรค์นวัตกรรมของโลก จาก MIT Technology Review’s 2014

http://img.thaipr.net/thaipr/600x600/prml/2/DEA76024B1DF945B320A37E75378C784.jpg

“ไป่ตู้” ผู้นำเสริช์เอนจิ้นรายใหญ่ของโลก ได้รับการจัดอันดับจาก MIT Technology Review ให้เป็น 1 ใน 50 บริษัทผู้ผลิตและสร้างสรรค์นวัตกรรมที่มีอิทธิพลของโลก ประจำปี 2014 การพิจารณามาจากบรรณาธิการ ที่เฝ้าจับตามองบรรดาบริษัทต่างๆ ที่นำเสนอเทคโนโลยีที่มีความโดดเด่น และมีคุณประโยชน์ต่างๆ รวมถึงมีอิทธิพลต่อคู่แข่งอย่างชัดเจน ตลอดทั้งปี 2013 ที่ผ่านมา ซึ่งบริษัทที่อยู่ในอันดับจะมีนวัตกรรมที่สามารถเปลี่ยนแปลงการดำเนินชีวิตของคนทั่วไปได้

เจสัน ปอนติน (Jason Pontin) หัวหน้ากองบรรณาธิการและผู้พิมพ์ MIT Technology Review กล่าวว่า
“ในเวลานี้ดูเหมือนจะเป็นไปไม่ได้เลยที่เราจะก้าวเดินให้ทันกับเทคโนโลยีที่เกิดขึ้นใหม่ ซึ่งการจัดอันดับครั้งนี้ เป็นการแสดงความยินดีต่อองค์กรในระดับแถวหน้า ผู้สร้างสรรค์นวัตกรรมอันโดดเด่น สามารถก้าวข้ามการแข่งขันทางธุรกิจ รวมถึงสร้างการเปลี่ยนแปลงในอุตสาหกรรมและการดำรงชีวิตของผู้คนด้วย”

“ไป่ตู้ ได้พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าเป็นหนึ่งในบริษัทเว็บไซต์ชั้นนำของโลก ที่มีนวัตกรรมใหม่ๆ พร้อมทั้งขยายแนวธุรกิจออกไปสู่ตลาดโลก เป็นเรื่องที่สนใจและจับตามองเป็นอย่างยิ่งสำหรับการวางกลยุทธ์ทางธุรกิจของไป่ตู้ ที่จะทำตลาดแข่งขันกับกูเกิ้ล (Google) ในหลายๆ ประเทศภายในปีนี้” เจสัน ปอนติน กล่าวทิ้งท้าย

บทความของไป่ตู้และบริษัทอื่นๆ ที่รับรางวัล จะตีพิมพ์ในนิตยสาร MIT Technology Review ฉบับเดือนมีนาคม - เมษายน ซึ่งเผยแพร่บนสื่อออนไลน์แล้ววันนี้ และจะวางแผงพร้อมกันทั่วโลก ในวันที่ 4 มีนาคม 2557 นี้เป็นต้นไป

เครดิตสมาร์ตการ์ดจาก http://www.flashfly.net/ (http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?f=40&t=460062)

"..บริษัทที่อยู่ในอันดับจะมีนวัตกรรมที่สามารถเปลี่ยนแปลงการดำเนินชีวิตของคนทั่วไปได้"

ใช่สิ! ต้องใช้ความพยายามถอนโปรแกรมออกจนคนธรรมดาแทบจะเปลี่ยนเป็นช่างคอม เปลี่ยนชีวิตจริงๆ หึย!!

- #มิตรสหายท่านหนึ่ง

saskill
26th February 2014, 15:19
ใช่ ไอโปรแกรมที่ชอบพ่วงมา กะ ฟรีซอฟท์แวร์ต่างๆป่ะ
ลงมาไม่เห็นจะได้เรื่องเลย - -" PC FASTER

samurai014
26th February 2014, 15:19
สร้างความรำคาญให้คอม จะเหมาะกว่า (คหสต)

pondsif01
26th February 2014, 15:26
ให้เป็น 1 ใน 50 บริษัทผู้ผลิตและสร้างสรรค์นวัตกรรมที่มีอิทธิพลของโลก ประจำปี 2014 <<<< ถูกต้องครับผม มีอิทธิพลมาก ........ แต่ว่าด้านลบนะ =__= คนที่ใช้ทุกคนส่วนใหญ่ส่ายหัวกันหมดแหละ

jorama01
26th February 2014, 15:41
- -สงสัยมีแต่คนโดน PC fast ของปลอมแน่ๆเลย

chanwitpop
26th February 2014, 15:46
ผมคิดกลับกัน
ว่าBaidu PC Fasterถ้าใช้เป็นมันจะมีประโยชน์ไม่น้อยเลยนะครับ ย้ำว่าถ้าใช้เป็นนะ ไม่ใช่พวกกดแค่Nextๆๆๆๆ

CanDiiZ
26th February 2014, 16:03
ผมมีคำๆนึงจะมอบให้ สั้นๆ ง่ายๆ ได้ใจความ

"ขยะ"

. . . . ขอบคุณครับ

ขอ hao123 จงสถิตกับท่าน . . . อาเมน

ถ้าใช้จริงมันก็เหมือนจะโอเคนะ ถ้ามันไม่ไปพาวงศาคณาญาติมันมาลงเพิ่มโดยไม่ขออณุญาต

deathwhisper123
26th February 2014, 16:15
ผมคิดกลับกัน
ว่าBaidu PC Fasterถ้าใช้เป็นมันจะมีประโยชน์ไม่น้อยเลยนะครับ ย้ำว่าถ้าใช้เป็นนะ ไม่ใช่พวกกดแค่Nextๆๆๆๆ

ก็ถ้ามันทำให้เครื่องเร็วแรงจริงได้ ก็คงไม่ต้องไปซื้อเครื่องใหม่อัพเครื่องใหม่กันหรอก ส่วนตัวขนาดผมเล่น ผมยังไม่ลง Antivirus แต่ก็ไม่เห็นมีอะไรมากวนใจไวรัสก็ไม่มีเพราะผมรู้จักเล่น รู้จักดูแลรักษาเครื่อง เครื่องผมก็แรงสม่ำเสมอ ถ้าพูดถึงเรื่องการใช้เป็นไม่เป็น ปกติผมไม่จำเป็นต้องพึ่งของพวกนี้เลยนะครับ มันเป็นแค่จิตวิทยา ที่ทำให้ดูเหมือนเครื่องไวขึ้นเฉย ๆ แต่ถ้ามานั่งจับเวลา จริง ๆ มันก็ช้ากว่าเดิมแหละ
ครับ

swatcat
26th February 2014, 16:25
โปรแกรมโคตรจะไร้ประโยชน์+รำคาญ

Ramosat
26th February 2014, 16:36
ที่บางคนว่าไม่เห็นว่ามันจะดีขึ้นมาเลยเวลาใช้อาจเป็นเพราะคอมของพวกท่านสเปกดีอยู่แล้วก็ได้ แต่สำหรับคอมไม่ค่อยแรงผมว่าใช้แล้วเห็นผลนะ ที่ว่ารกเครื่องก็ไม่นะมันก็ไม่ได้ใหญ่โตอะไรมากมาย
ผมคนนึงแหละว่ามันก็ โอเคอยู่นะโปรแกรมนี้
ผมก็ไม่ได้เก่งอะไรมากมายความเห็นส่วนตัว:pardon

Re[F]resh'z
26th February 2014, 17:10
โปรแกรมผมใช้แล้วเครื่องโครตช้าลองลบออกดูกับมาเป็นเหมือนละ โปรแกรมไร้ประโยชน์จริงๆ

assist05
26th February 2014, 17:14
ผมเขียนคอมเม้นด่าแบบ อย่างแรงเลยครับ ในตอนที่ลบมันออกจากเครื่องเพื่อน ผมถามเพื่อนว่า โปรแกรมนี้มาได้ไงวะ มันบอกไม่รู้สิ มาตั้งแต่เมื่อไหร่ยังไม่รู้ เป็นโปรแกรมที่น่าลำคานลำดับต้นๆของโลกเลยก็ว่าได้

skyhot004
26th February 2014, 17:19
ตอนลงโปรแกรมไม่อ่านก่อนละ

ส่วนใหญ่มันจะชอบมีบอกว่า Do you want to install Baidu pc faster

ผมก็ติ๊กออกตลอดอะนะ

แต่ผมว่าเว็บBaiduอะดีนะถ้าไม่นับโปรแกรมมัน

taiptai
26th February 2014, 17:28
ที่พูดถึงนี่คือ Baidu search engine ของจีนครับ ที่จีนค่อนข้างผิดกั้นพวก search engine ของต่างชาติมากครับ
ขนาด google ยังไม่มีใช้เลย baidu เลยเป็นทางเลือกหนึ่งของคนจีน และด้วยประชากรคนจีนที่มีจำนวนมากก็ผลักให้ search engine ของจีนเองออกมาตีตลาดได้สูสีกับยักษ์ใหญ่อย่าง google
ผมลองใช้แล้วครบเป็น search engine ที่เร็วและแม่นยำมากตัวหนึ่งเลย ติดตรงเป็นภาษาจีนนี่เเหละ

และข่าวทั้งหมดทั้งมวลมานี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับโปรแกรม Baidu PC Faster ที่เขาทำขึ้นเลย
ถ้าคุณเป็นคนจีนที่ถูกปิดกั้นในเรื่องเสรีภาพของโลกอินเตอร์เน็ตจะเข้าใจครับ
ที่เขาทำมาเขาไม่ได้ทำให้ชาวโลกเขาทำเพื่อคนจีนจะได้มีอะใช้กับเขาบ้างก็เท่านั้นเอง

คนไทยส่วนมากยึดติดกับแบรนของ google ครับ จนลืมไปว่ามี search engine อีกหลายตัวอย่ง
bing yahoo! ซึ่งมีจุดเด่นเป็นของตัวเองเช่น yahoo เป็น search engine ที่ไม่ลิงค์ไปที่หน้าเว็บอื่นแบบ google
เเต่เป็นการรวบรวมข้อมูลจากเว็บเข้ามาในตัวเอง

ท่านใดที่อยากจะสัมผัส baidu search engine เชิญทางนี้ (http://www.baidu.com/) รับรองว่าไม่มี hao123 แน่นอยเพราะเป็นเเค่ search engine =w=

จบด้วยประการฉนี้
เอวํ

natchanon01
26th February 2014, 17:56
Baidu PC Fasterมันแย่ผมก็เคยใช้ แต่บางอย่างมันก็ดี อย่างbaidu antivirusดีมากๆผมใช้อยู่ ตอนนี้มันแยกออกมาจากpc fasterแล้ว
ใช้ฐานข้อมูลเดียวกับร่มแดง ทำงานเงียบมากไม่กินแรมไม่หนักเครื่อง ที่สำคัญมันฟรี

sangza
26th February 2014, 18:04
ผมขอบายดีกว่าครับ บอกตรงๆ ...ไม่ขอพูดเหตุผลน่ะครับ ตามความชอบส่วนบุคคล !!

noopzoop
26th February 2014, 18:27
ผมว่ามันก็ใช้ดีอยุ่นา ถ้าใช้เป้นผมลงมานานและไม่เห้นมันถือวิสาสะลงโปรแกรมเพิ่มตรงไหนเลย เปิดเครื่องไวด้วย 32-40วินาทีประมาณนี้ตลอด

JacKLiqueuR
26th February 2014, 18:56
บอกได้คำเดียวครับ

โคย

kidsylenser
26th February 2014, 19:05
ตอนนี้เจอ Baidu ผมไม่อยากออกความเห็นเลย

คนส่วนใหญ่จะบอกว่า โปรแกรมขยะ ผมก็คือ 1 ในนั้น

แต่ก็มีพวกที่เป็น แฟนบอย คอยด่ากลับอยู่เหมือนกัน :o

lamusa
26th February 2014, 19:09
ที่พูดถึงนี่คือ Baidu search engine ของจีนครับ ที่จีนค่อนข้างผิดกั้นพวก search engine ของต่างชาติมากครับ
ขนาด google ยังไม่มีใช้เลย baidu เลยเป็นทางเลือกหนึ่งของคนจีน และด้วยประชากรคนจีนที่มีจำนวนมากก็ผลักให้ search engine ของจีนเองออกมาตีตลาดได้สูสีกับยักษ์ใหญ่อย่าง google
ผมลองใช้แล้วครบเป็น search engine ที่เร็วและแม่นยำมากตัวหนึ่งเลย ติดตรงเป็นภาษาจีนนี่เเหละ

และข่าวทั้งหมดทั้งมวลมานี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆกับโปรแกรม Baidu PC Faster ที่เขาทำขึ้นเลย
ถ้าคุณเป็นคนจีนที่ถูกปิดกั้นในเรื่องเสรีภาพของโลกอินเตอร์เน็ตจะเข้าใจครับ
ที่เขาทำมาเขาไม่ได้ทำให้ชาวโลกเขาทำเพื่อคนจีนจะได้มีอะใช้กับเขาบ้างก็เท่านั้นเอง

คนไทยส่วนมากยึดติดกับแบรนของ google ครับ จนลืมไปว่ามี search engine อีกหลายตัวอย่ง
bing yahoo! ซึ่งมีจุดเด่นเป็นของตัวเองเช่น yahoo เป็น search engine ที่ไม่ลิงค์ไปที่หน้าเว็บอื่นแบบ google
เเต่เป็นการรวบรวมข้อมูลจากเว็บเข้ามาในตัวเอง

ท่านใดที่อยากจะสัมผัส baidu search engine เชิญทางนี้ (http://www.baidu.com/) รับรองว่าไม่มี hao123 แน่นอยเพราะเป็นเเค่ search engine =w=

จบด้วยประการฉนี้
เอวํ

bing =ตูพิมอย่างแต่ไปหาอะไรก็ไม่รู้งงโคตร

yahoo! =ผีเข้าผีออกเดี๋ยวตรงตามที่เดี๋ยวไม่ตรง เอ็งเอาไงแน่

ปลาตู้ =หาบ้าอะไรไม่รู้สแปมกับมัลแวร์เพียบ

bloodtea
26th February 2014, 19:15
555555555555555555

ArmyLight
26th February 2014, 20:05
ซื้อเสียงมาป่าว

misterbeerza
26th February 2014, 20:06
ไอ้โปรแกรมนี่ เวลาแสกนไวรัสพวกโทจันหรือเวิร์ม มันก็จะขังไว้ในโปรแกรมมันแหละครับ พอนานเข้ามันก็ช้า พอเราลบโปรแกรมออก **** ปล่อยสัตว์คืนสู่ป่า เต็มเครื่อง !!

GtXl24o7l3c
26th February 2014, 20:24
แสดงว่าถ้าพูดถึง Baidu คนส่วนใหญ่จะคิดถึง Baidu PC Faster สินะ ทั้ง ๆ ที่ ข่าวก็บอกเป็น “ไป่ตู้” ผู้นำเสริช์เอนจิ้นรายใหญ่ของโลก"
คนจีนใช้ทั้งประเทศแล้วคนไม่ใช่น้อย ๆ ด้วย

เป็นเว็บไซต์ที่คนใช้มากที่สุดอันดับ 4 ของโลก
ไม่ใช่เล่น ๆ นะเออ

I3lacKSwoi2D
26th February 2014, 20:27
เป็น Software ตัวแรกๆ ที่เห็นเครื่องไหนในบ้านต้องเอาออกโดยเร็ว -*-

qqweew
26th February 2014, 20:33
ผู้นำเสริช์เอนจิ้นรายใหญ่ของโลก

อยากรู้ถ้าจีนไม่ปิดกั้น Baidu รึ จะสู้Google?

SOHOT
26th February 2014, 22:02
Baidu PC Faster ใช้ดีนะ เคลียร์พวกขยะ เปิดเว็บเร็วขึ้นผิดหูผิดตา win8.1บูตเร็วปิดเร็วอยู่แล้ว+Baidu โคตรเร็ว

ลงโปรแกรมอะไรก็ดูก่อนครับ ไม่ใช้nextๆอย่างเดียว ดูช่องติ๊กถูกก่อนหรือไม่ก็cancel เพื่อไปหน้า finish ของโปรแกรมที่เราลงครับ

mini_bank
27th February 2014, 01:01
Buidu ที่ติด 1 ใน 50 ระดับโลกนั้นน่าจะมีจาก Search Engine แบบของ Google มากกว่านะครับ

ส่วน Buidu PC faster นี่มันทำตัวเป็นเหมือนพวก Ask Toolbar เลย น่ารำคาญโคตรๆๆ

Lightenning
27th February 2014, 06:58
ก็นวัตกรรมเทคโนโลยีไง มันก็พ่วงกันไปหมด โปรแกรมก็ใช่ SE ก็ใช่ เพราะงั้นจะกล่าวถึง baidu มันก็ไม่เผียดซะทีเดียวเชียว

แล้วที่ว่า SE หลายตัว ไม่ใช่ว่า ติด Brand Google นะ Google มันใช้ง่ายสุดแล้วถึงจะมีอันอื่นปนมา แต่เวลาหางานตามเน็ทนั่นแหละ ไอ้ที่ปนมานั่นแหละที่ต้องการ

SinSu
27th February 2014, 07:19
แต่ละความเห็นแทบไม่ได้อ่านเนื้อข่าว

ที่จีนมีแต่คนใช้ Baidu ครับ Google ไม่มีประโยชน์

ArmyLight
27th February 2014, 07:22
มันจะไม่มีคนใช้เยอะได้ไง แถมมาในโปรแกรมอื่นตลอด

spideyno
27th February 2014, 08:27
ไม่แปลกครับ แค่คนจีน มันก็ครึ่งโลกเข้าไปแล้ว :pleasantry

bettermax
27th February 2014, 14:15
สร้างแต่ปัญหา ของแถมที่น่ารังเกียจ