PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยเห็นพระเดินข้างทางไหมครับ แล้วก็โบกมือเรียก

jamebanjen
27th February 2014, 10:59
ผมเจอบ่อยครับ มีประมาณ 1-10 รูป มักจะโบกมือเรียกเหมือนจะเดินทางไปด้วย ผมอยู่ จ.พะเยาครับ
ที่ผมสงสัยคือไม่รู้ว่าเป็นพระปลอมหรือพระจริง และะก็เจออีกเมื่อตะกี้ ผมเดินทางไป วังเหนือ จ.ลำปาง
โบกมือ แล้วทำท่าทางว่าขอน้ำดื่ม ผมกับเพื่อนว่าจะให้ แต่เพื่อนมันเปลี่ยนใจ มันกลัว ก็เลยไม่ได้ให้
ก็สงสารอยู่ เคยเจอกันไหม เพื่อนๆคิดยังไงครับ

Patrenko
27th February 2014, 11:19
เคยเจอตามหน้าปั้มครับปกติเวลาไปส่งเขาให้ผมไปส่งวัดใกล้ๆนะหาที่พักพิงเเล้วก็ให้ใบบทสวดต์อะไรสักอย่างมั้งครับมาอันนึง

jeditrainer
27th February 2014, 11:43
ปกติพระจะไม่ทำท่าทางขอชัดเจนจนไม่งามแบบนั้นนะครับ แก๊งค์พระปลอมจะทำแบบนี้บ่อย ถ้าให้น้ำแล้วของเงินด้วย
ชัวร์เลยล้านเปอร์เซ็นต์ครับ ปกติพระจะไม่ขออะไรนอกเสียจากคนที่เป็นโยมอุปัฏฐากที่ปวารณาตัวแล้วด้วยเท่านั้น
พระแท้(และปฏิบัติดี)จะไม่พยายามแตะต้องเงินหรอกครับ

jamebanjen
27th February 2014, 12:25
ปกติพระจะไม่ทำท่าทางขอชัดเจนจนไม่งามแบบนั้นนะครับ แก๊งค์พระปลอมจะทำแบบนี้บ่อย ถ้าให้น้ำแล้วของเงินด้วย
ชัวร์เลยล้านเปอร์เซ็นต์ครับ ปกติพระจะไม่ขออะไรนอกเสียจากคนที่เป็นโยมอุปัฏฐากที่ปวารณาตัวแล้วด้วยเท่านั้น
พระแท้(และปฏิบัติดี)จะไม่พยายามแตะต้องเงินหรอกครับ

นั้นสิน่ะครับ

kimnaja
27th February 2014, 12:39
เคยเจอตอนไปเที่ยวนำ้หนาวครับเขาโบกมือเลยแต่ผมไม่ได้จอดกลัวอ่ะ

thizo
27th February 2014, 12:44
ระวังตัวบ้างก็ดีนะครับ

แก๊งมิจฉาชีพ มันมีเยอะ มีทุกอาชีพ มีทุกรูปแบบ