PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำเกมแนว craft อาวุธ สิ่งของ เอาตัวรอดให้หน่อยครับ

kansarut
27th February 2014, 13:16
คือผมเพิ่งโดน How to survive มา ผมถูกใจนะบบ craft ของของเกมนี้มาก แต่เนื้อเรื่องกับภารกิจจำเจ และ สั้นไปนิดนึงอ่ะครับ

State of decay ก็ชอบนะ ตอนนี้ว่าจะลอง 7 day to die ดู

ใครมีเกมเจ๋ง ๆ มาบอกกันบ้างนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยละกัน

armiiz
27th February 2014, 13:18
rust ผมเล่นอยู่ :D

1234567
27th February 2014, 14:51
ใช่ครับ rust สนุกดีครับ แนะนำให้เล่นกับเพื่อนครับ สนุกมาก

iPoweRx
27th February 2014, 18:03
Terraria - เหมือน Minecraft แต่ action กว่า
Don't Starve - ลองซะก่อน เวอร์ชั่นหลังๆ ยากกว่าเวอร์ชั่นแรกๆ ค่อนข้างมาก
Build and Defense - อะไรไม่รู้ คงไม่ชอบหรอกมั้ง
Craft the world - สั่งคนแคระไปทำงาน ง่าย แต่ดำเนินเกมช้าโคตร กว่าจะสร้างอะไรเสร็จโคตรนาน
7 Day to Die - เหมือน RUST
Gnomoria - เหมือน Castle story เล่นค่อนข้างยาก

อื่นๆ ที่คล้ายๆกัน แต่ยังไม่เคยเล่นเลย
Starbound - Stonehearth - Planet Explorers - MAGICITE

ป.ล. Recettear สนุกดี -0-

double6
27th February 2014, 18:34
Don't Starve - ลองซะก่อน เวอร์ชั่นหลังๆ ยากกว่าเวอร์ชั่นแรกๆ ค่อนข้างมาก

ก็สงสัยอยู่เมื่อเช้ามันมีอัพเดทอะไรหว่าแต่หาอ่านใน news แล้วไม่เจอ กลับมาตอนเย็นเอ๊ะ อัพเดทอีกแล้ว
ว่าแต่ยากมากไหมครับ ปกติผมเล่นก็ประมาณ 20 วันใกล้เข้าหน้าหนาวนี่ไม่รอดทุกที :o