PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อ DayZ ตอนนี้คุ้ม ปะครับ

fpsgamer039
27th February 2014, 14:12
พอดีสนใจ DayZ แต่เขา บอกกันว่า ยังมีบัคยุ่เยอะพอสมควร อ่ารคับ

ghostboo
27th February 2014, 14:29
ถือว่าคุ้มครับ ถ้าเป็นตัวเต็มอาจจะแพงกว่านี้ เรื่องบัคก็เยอะจริงเพราะยังไม่ใช้เกมส์เต็ม ถ้าชอบเกมส์แนวนี้อยู่แล้วต้องจัดครับ ตอนนี้ก็มีการอัพเดทจากผู้พัฒนาอยู่เรื่อย ๆ ครับ :):):)

DeKidZapper
27th February 2014, 14:30
คุ้มครับซื้อก่อนได้เล่นก่อนอย่างเช่นเราซื้อมา1000ได้เล่น กว่ามันจะลดสิ้นปีลดแค่5-600เองคิดดูเอาละกันครับกว่าจะลดนิดเดียวมันไม่คุ้มแนะนำให้ซื้อครับผผมปรับเทียบความคุ้มค่าของราคาแต่ไม่ได้เปรีบปเทียบคุณภาพเกมส์

bankcoxzaza
27th February 2014, 14:38
สำหรับผมผมว่าคุ้มนะถ้าชอบจริงๆ เเละไม่อยากรอตัวเต็มอีก 2ปี ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับเกมนี้ ผมก็เล่นอยู่ ซื้อมาตั้งเเต่ขายเเรกๆ มีอัพเดดเรื่อยๆครับไม่ต้องห่วงตอนนี้ก็เเก้ไปเยอะเเล้ว
อัพเดดมาเรื่อยๆครับพวกของก็มีเพิ่ม อาคารต่างๆ ระบบคราฟของก็มีมาเรื่อยๆ เเต่งปิน พ่นสีปืน เยอะเเยะครับ เเค่ชุดตัวละครก็มีให้เเต่งไม่ถูกละ
ไม่กระตุกเเล้วด้วยตอนนี้ลื่นขึ้นเยอะเลย ในอนาคตมันต้องทำมาดีกว่าเดิมเน่นอนครับ รับประกันเลย
ถ้าอยากเล่นเกมเเนวนี้ ไม่ต้องกลัวเสียตังครับระบบเกมเเนวนี้ บางคนชอบก็ชอบเลยชอบมากด้วย ถ้าไม่ชอบก็คือเกลียดไปเลย
ผมซื้อเพราะใจรัเกมเเนวนี้อยู่เเล้วครับ บางคนคิดว่าซื้อมาเเค่วิ่งเล่นเก็บของยิงคน จะไปสนุกตรงไหน ลองมาเล่นดูก็จะรู้ครับว่ามันสนุกมาก

เเพทใหม่จะมาอีกไม่กี่วันมีอัเดดใหม่เยอะมากครับ ระบบล่าสัตว์ หุงข้าง ทำอาหาร มีตู้เย็น ธนู ปืน เห็นนว่าจะมีจักรยานมาด้วย อีกเยอะครับ

หรือถ้าอยากรอตัวเต็มไม่เเน่อาจะขึ้นราคาแล้วก็อีกนานด้วยกว่าจะเต็ม ภายในปีนี้ก็ยังไม่รู้จะ beta หรืเปล่า จะรอแบบกล่องก็นะ ไม่รู้จะมาตอนไหน

fpsgamer039
27th February 2014, 15:04
DayZ และ DayZ Standalone มันต่างกันยังไงครับ

kidsylenser
27th February 2014, 15:10
DayZ และ DayZ Standalone มันต่างกันยังไงครับ

day z เป็น mod ของ arma 2

day z sa คือ day z เพียว ๆ

--------------

แต่ใน steam จะมีแค่

- day z
- arma ii dayz mod

fpsgamer039
27th February 2014, 15:39
อ่อครับ ขอบคุนครับ

bankcoxzaza
27th February 2014, 21:29
DayZ MOD เป็น Mod ของเกมส์ยิง Arma II ที่เป็นเกมส์ยิงสงครามเเละเปิดให้เล่นฟรีเเค่มี arma 2 เท่านั้นระบบเล่นก็ยึดกับตัวเกม arma 2 เลย
เต่ก่อนเป็นยังไงทุกวันนี้ก็เป็นยั่งงั้น พัฒนายากขนาดบัคซอมบี้ทะลุบ้านก็ยังแก้ไม่หายสักที

DayZ SA เป็นตัวเกมที่พัฒนาให้ข้ามข้อจำกัดของตัว arma 2 ครับ จากเกมเเนวสงครามทำให้มีข้อจำกัดมาก ขนาดเกมก็ใหญ่ด้วย
เลยทำเกมขึ้นมาใหม่เพื่อให้ง่ายต่อการพัฒนา เพิ่มไอเท่ม เพิ่มอาคาร ระบบ ต่างๆนาๆที่ไม่จำกัดเหมือนตัว arma 2 ครับ

สนใจข้อมูลก็ไปดูลิ้งนี้ได้ครับ http://www.fapgamer.com/post/view/huge-update-on-dayz-standalone-development-progress

[Never]
28th February 2014, 09:54
ผมว่าจะเอาคีย์ใน Dota 2 ไปแลกอยู่น่ะ 10Key เอง xD