PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เจอผีครับ!

jamebanjen
28th February 2014, 22:35
มี 2 เรื่อง

1.เรื่องของแฟน
เรื่องมีอยุ่ว่าแฟนขี่มอไซไปซื้อของที่หน้าปากซอยตอนมืดๆเมื่อตะกี้แหละครับ
แล้วตอนกลับแฟนขี่มอไซมาแล้วก็เจอครับ เห็นผีนั่งยองๆ เห็นเป็นเงาดำมืดๆ ที่ข้างร้าน
ข้าวมันไก่อยู่หน้าบ้านผมพอดี ที่ข้างร้านมันจะมืดๆหน่อยครับ แล้วพอมาถึงบ้านแฟนผม
เล่าใหญ่เลย พร้อมกับโชว์ขยลุกซู่ ผมก็ขำๆครับไม่ได้เจอกับตัว ก็เลยเดินไปดูนิดนึง
แอบผวานึดๆ พอเดินไปถึงก็จ่องเลยครับก็กล้าๆกลัวๆ อยู่สักพักไม่มีอะไร แล้วก็อาการ
ขนลุกตามมา จากนั้นก็เผ่นครับ ฮ่าๆ จบครับ

2.เรื่องของผมเองครับ
เกิดขึ้นเมื่อ 1 เดือนที่แล้ว เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปดื่มที่บ้านเพื่อนหลังเลิกงาน บ้านเพื่อนผมอยู่อีกหมู่บ้านครับ
เป็นทางผ่าน ก็ดืมไปสักพัก เปิดเพลงฟังกำลังได้อารมณ์ เปิดเพลงในรถครับ แต่ดูเหมือน
ว่าเพลงมันไกลไป ผมก็เลยเดินไปปล่อยเบรกมือแล้วเข่นรถถอยหลังอีกหน่อย ระหว่างนั้น
ผมเหลือบไปมองเพื่อน ผมเห็นผู้หญิงชุดขาวผมสั้น นั่งอยู่ข้างเพื่อนผม เป็นเก้าอี้ยาวครับนั้งได้ 2 คน
ผมมองแบบแวบๆ ผ่านๆ น่ะครับ ในใจผมคิดว่าเมียมันมานั้งด้วย ก็ไม่ ได้คิดอะไร เสร็จสับก็
มานั่งที่เดิม ผมเกิดแปลกใจเมื่อไม่เห็นเมียมันนั่งด้วย ก็เลยถามมันไปเลยครับ "เมื่อตะกี้เมีย***มานั่งด้วยเปล่าว่ะ"
ได้คำตอบว่า "เปล่า อำกันรึเปล่า ไอ***" ผมก็ทำหน้าแบบเห็นผี ก็บอกมันไปว่าเห็นจริง ก็คุยกันพักใหญ่
ผมก็บอกเพืื่อนว่า "ไปทำบุญซ่ะ "ฮิฮิ

ปล.ดูเหมือนมันไม่น่ากลัวแต่ก็คือเรื่องจริงครับ

...เงียบเป็นป่าช้าเลย ฮ่าๆ

ridermaster
1st March 2014, 15:54
จ๊ะ ดีครับผมเหมาะสมครับท่าน

Emo
1st March 2014, 16:06
ขอแสดงความ ดีใจด้วยครับที่เจอ :o

jamebanjen
1st March 2014, 16:55
จ๊ะ ดีครับผมเหมาะสมครับท่าน
คู่รักเจอผีเหรอครับ ฮ่าๆ

ขอแสดงความ ดีใจด้วยครับที่เจอ :o
ไม่อยากเห็นเลย ไปสู่ที่ชอบเถอะสาธุ ฮ่าๆ