PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้าเว็บบางเว็บไม่ได้

nodoka
1st March 2014, 13:35
ใช้เน็ทของ True เข้าเว็บบางเว็บไม่ได้ เป็นมาหลายวันแล้วครับ และเว็บที่เข้าไม่ได้ ส่วนใหญ่เป็นบางส่วนของเว็บ ไม่ใช่ทั้งเว็บ (งงไหมครับ) เช่นถ้าเป็น Wikipedia ก็จะเข้าหน้าบางหน้าไม่ได้ เว็บบอร์ดบางเว็บ เข้ากระทู้บางกระทู้ไม่ได้ เป็นต้น บางเว็บเข้าได้ แต่รูปไม่ขึ้นก็มี ผมลองเคลียร์คุกกี้ดูแล้วก็ยังเข้าไม่ได้ แต่ถ้าผมใช้เว็บ proxy เข้า หรือเปิด Hotspot Shield จะเข้าได้ปกติ ปัญหานี้เคยเป็นมาก่อนเมื่อนานหลายสัปดาห์ก่อนครับ แต่วันรุ่งขึ้นมาก็หาย ตอนนี้เป็นอีก แล้วก็เป็นยาวเลยครับ ใครเป็นบ้างครับ ไม่รู้เป็นที่อะไร