PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เหนื่อย

HeLinHeaVx
2nd March 2014, 18:56
ทุกวันนี้ผมไม่มีความสุขกับแฟนเลย ผมรักแฟนผมมาก แฟนผมก็รักผมมาก
รักมากจนระแวง หึง หวง ถึงขั้นไม่ให้ออกไปไหน ไม่ให้ออกจากบ้าน ไม่ให้ไปเที่ยว ไม่ให้กินข้าวกับครอบครัว เพื่อนเก่าก็ไม่ให้ไป วันๆให้อยู่แต่บ้าน
ผมอึดอัดมาก เขาบอกว่า กลัวผมไปมีกิ๊ก ไลน์ เฟส ไอจี ก็ไม่ให้เล่น ให้เล่นแต่ ฮอน ผมเบื่อ
ผมรักแฟนผม ผมอยากให้เขาไปเจอกับคนที่ดีกว่าผม คนที่รองรับอารมณ์เขาได้
ทุกวันนี้ผมอยากจะบอกเขามากเลยครับว่า "ตอนแรกคุณก็รักผมในแบบที่ผมเป็น พอคุณหวงคุณก็รักผมในแบบที่คุณอยากให้ผมเป็น" ผมเสียเพื่อนกับความเป็นตัวเองไปเยอะมากครับ

1234567
2nd March 2014, 20:22
สงสัยแฟนคุณรักคุณมากเกินไปครับ ทำใจครับ

pmpor
2nd March 2014, 21:04
ผมก็เป็นเหมือนแฟนคุณครับ 555555 แต่แฟนผมก็เป็นอย่างนั้นเหมือนกัน หึงหวง ไม่ค่อยอยากให้ไปไหน ถ้าไปไหนจะไปด้วยกันตลอด สบายใจทั้งสองฝ่าย

iBrazz
3rd March 2014, 03:07
อารมณ์เหมือนติดคุก :sweat

L4ST7T4ND
3rd March 2014, 07:48
ผมอยากให้เค้าไปเจอสิ่งที่ดีกว่า

ไม่รู้สิ ผมว่าประโยคนี้มันดูมักง่ายปัดความรับผิดชอบยังไงไม่รู้
ถ้ารักกันจริงขนาดอย่างที่คุณว่า ทำไมไม่ทำให้อะไรๆมันดีขึ้นทุกๆอย่าง
ด้วยตัวของคุณสองคนเองล่ะครับ สร้างสิ่งที่ดีกว่าที่ว่าของคุณขึ้นมา

คนเราเปลี่ยนแปลงได้ครับ คำนี้เป็นจริงเสมอ

ทิ้งท้ายหน่อยนะ คหสต. ไอที่ไม่ให้ออกไปไหน เฟสห้าม ไอจีห้าม อะไรก็ไม่ได้ๆตามที่คุณกล่าวมา
ผมว่าคุณเปลี่ยนแปลงเถอะครับ ความคิดแบบนี้มันเหมือนยังไม่มีวุฒิภาวะ
คนมันจะนอกใจ จะให้ตายยังไง มันก็ไม่นอกใจหรอกครับ
ถ้าคนมันจะไม่นอกใจ ปัจจัยมันห้อมล้อมยังไง ก็ไม่นอกใจหลอกครับ

ปล่อยๆไปบ้าง หัวใจและความรู้สึกมันไม่เหมือนร่างกายหรืออย่างอื่นนะครับ
มันไม่มีอะไรบังคับได้

Bier
3rd March 2014, 08:21
http://www.youtube.com/watch?v=ahLuI_DEQuY

ถ้า เข้าใจ และ ไว้ใจ มันจะไม่เหนื่อยครับ

NNP9MR
3rd March 2014, 08:34
มันอยู่ในช่วง ไม่มีอะไรที่พอดี มากไป เกินไป มากขึ้นๆ เยอะไป รับใหวก็รับ
ทุกอย่างเวลาผ่านไปก็ต้องมีการเปลี่ยนแปลง จะรอเปลี่ยน หรือกล้าที่จะเปลี่ยน ก็ตามเเต่
หากไม่คิดจะเเก้ไขให้ทุกอย่างอยู่ในความพอดี เหมือนกับกรอบที่เขียนขึ้นมาเอง ก็เชิญทนต่อไป

DrawDiaw
3rd March 2014, 08:38
ลองคุยกันดูสิครับ บางทีมันอาจจะไม่มีอะไรเลยก็ได้ อย่าคิดฝ่ายเดียวคับมันน่ากลัว

Pop_PeR
3rd March 2014, 09:49
นี้เขาเรียกว่า ความอึดอัดของผู้ชายครับ เวลาโดนผู้หญิง กะ บริเวณ เป็นกันหมดล่ะ ผมก็เป็น มันก็น่าเบื่อนะ ไปไหนไม่ได้ เเต่ไม่ถึงขนาดห้ามกินข้าวกับครอบครัว

ผู้เชายน่ะ ก็ต้องมีเวลาของตัวเองบ้าง จริงไหมล่ะ

ถ้าคุณจะเลิกกับเธอนะ ก็ต้องบอกเหตุผลไปก่อน เเล้ว ถามว่า ถ้ายังเป็นอย่างนี้อีก เราเลิกกัน เพราะ อนาคตน่ะ ยังไง คนที่จะมารองรับความคิด อารมณ์ ของเธอ เเละตามใจเธอได้ดีกว่า เรา
น่ะ มีอยู่เเล้ว เเต่เราวันนี้ เหนื่อยเเล้ว ไม่ไหวเเล้ว ลาก่อน ~!! ?>>> ผมมาดราม่าเเทนเจ้าของกระทู้ครับ ฮ่าๆ