PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับ เกี่ยวกับ ROM มือถือ

hotsuit357
3rd March 2014, 22:08
มือถือผม รุ่น Samsung Galaxy S Plus I9001 ครับ ผมกำลังใช้รอมตัวนี้อยู่ XOSP ROM
เป็นรอมของ Sony Xperia Z ครับ ปัญหาของผมคือ พอผมทำเสร็จหมดทุกอย่างเปิดเครื่องมา เมนูข้างบนเป็นสีดำ ล็อคหน้าจอ มันไม่เป็นเหมือนในรูปของตัวรอม มันเหมือนของ CM11 แทน (ผมเคยใช้รอมมาหลายตัวแล้วครับ)(ใช้ตัวไหนมาก็เหมือนกันหมดเลยครับ ดำหมด)

ผมอยากรู้ มันเป็นที่อะไร มันมีวิธีแก้ไหม ? ผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ning445
3rd March 2014, 22:22
ใช้รอม0ของมันอะดีที่สุดแล้วครับ :cool:

hotsuit357
3rd March 2014, 22:35
ข่าวร้ายคือ ผมกลับไปใช้ของศุนย์ไม่ได้อ่ะครับ ปัญหาใหญ่เลย ผมลองหลายวิธีแล้ว เฟรตผ่าน Odin ก็ไม่ผ่าน ผมจนปัญญาจริงๆ เลยไม่แก้ปัญหาพวกนี้สักทีครับ

พอจะมาแก้ ก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงดีมันวิธี ล้างทุกสิ่งทุกอย่างกลับไปเป็น 0 แล้วเริ่มใหม่ไหมครับ T^T