PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครดูแล้วบ้าง 3 Days to kill ??? (Spoil นิดๆ)

HANG-ON
4th March 2014, 23:48
http://wednesdaysheroes.com/wp-content/uploads/2014/02/3-days-to-kill.jpg

เรื่องราวก็คือตัวเอกเป็น จนท. CIA วัยเกษียณที่อุทิศชีวิตกับการทำงานมา 32 ปี เลิกรากับลูกกับเมียเพราะไม่มีเวลาให้
แต่ขณะปฏิบัติภารกิจ เขาล้มป่วยจนต้องหามส่งโรงพยาบาล หมอบอกว่าเป็นมะเร็งสมอง มีชีวิตอยู่ได้ 2-3 เดือน
ทำให้เขาต้องออกจาก CIA เขาจึงตัดสินใจกลับไปเริ่มต้นชีวิตใหม่กับลูกเมียที่ฝรั่งเศส แต่หญิงสาวผมบลอนด์ "วีวี่"
เสนอยารักษาให้เขา แลกกับการทำงานให้เธอ เขาจึงต้องจัดสรรระหว่างงานกับครอบครัวให้ไปด้วยกันให้ได้

...

หนังเรื่องนี้ ผม "ไม่เสียดายเงิน" เลยที่เลือกเข้าไปดู เป็นหนังค่อนข้างดีครับ แนว Action-Comedy มีฉากแอคชั่น ระทึก หักมุม เล่นมุก

แต่ ไม่มีอะไร Perfect ไปทุกอย่าง เพราะมันออกจะดราม่าไปหน่อย (อดีต CIA พยายามทำหน้าที่ "พ่อ" เพื่อครอบครัว)

ซึ่งการดราม่านั่นทำให้ความเป็นแอ๊คชั่นของตัวหนัง(และชื่อเรื่อง) หายไปเยอะ ถึงจะมีฉากแอคชั่นอยู่เยอะก็เถอะ...

โดยรวม เป็นหนังที่ดี ควรค่าแก่การไปดูครับ ดูแล้วคุณจะคิดถึงพ่อ(เข้าใจความรู้สึกของผู้ชาย ที่พยายามทำตัวเป็นพ่อที่ดีให้ลูก)

คิดถึงครอบครัว หนังพยายามจะบ่งบอกว่า การเลือกเส้นทางของชีวิต ถึงจะได้ทำในสิ่งที่เราถนัด หรือที่เราเป็นอยู่ แต่เวลามันผ่านไปแล้วย้อนกลับมาดูอีกทางนึง

เราอาจจะคิดว่า เราพลาด ก็เป็นได้... ผมให้ 8/10 สำหรับหนังเรื่องนี้ครับ

ปล. มุกเกรียนๆ กวนTEEN เรื่องนี้มีเยอะครับ ไม่ใช่ว่าจะดราม่าครอบครัว แล้วไปยิงคนเล่น...ไม่ใช่อย่างงั้นครับ อยากรู้ต้องไปดูเอง เป็นหนังที่ ok เลย ;) ;)

unno
9th March 2014, 14:59
ขอบคุณที่มารีวิวให้ฟังครับ :cool: