PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีใครเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ

Eucliwood Hellscythe
5th March 2014, 18:21
เวลานึกถึงเรื่องในวัน/เดือนเดียวกันในปีก่อนๆ แล้วเหมือนจะรู้สึกว่าเวลา 1 ปีมันเร็วขึ้นจนบางอย่างไม่นึกว่ามันผ่านไป 1-2 ปีเสียด้วยซ้ำ

แล้วก็ผมเคยลองเริ่มนึกเรื่องราว สิ่งที่คิด กับสิ่งที่เห็น เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ครั้งแรกเมื่อประมาณปี 2550 ตอนนั้นผมรู้สึกว่า 10 ปีมันนานพอสมควร
แต่ผมลองนึกดูอีกทีในวันนี้ ผมกลับรู้สึกว่า ช่วงเวลา 10 ปี มันเหมือนจะเร็วขึ้นมากเลยล่ะ

GuY_NoOpPeR
5th March 2014, 18:25
ผมว่าเป็นกันทุกคนอ่ะครับ ยิ่งได้คุยกับเพื่อนเก่า ๆ คุยเรื่องอดีตกันนี้เหมือนเพิ่งผ่านมาวัน สอง วันเอง ฮาลั่นกันตลอดไม่มีเบื่อ

555+ นึกถึงเเล้วก็คิดถึงวันวานเก่า ๆ