PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Closefriend ของ Facebook ครับ

RIP
5th March 2014, 19:25
ผมตั้ง Closefriend จะเป็นเพื่อนสนิทหมด และ เพื่อนผมก็ตั้งผมเหมือนกัน

มันจะแจ้งเตือนทุกอย่าง เช่น โพสอะไร เปลี่ยนรูปโปรไฟล์ ไลค์รูปใคร ได้เป็นเพื่อนกับใคร คอนเม้นรูปใคร ถูกแท็กในรูป ฯลฯ

แต่ผมตั้งคนที่ผมชอบเป็น closefriend แต่เค้าไม่ได้ตั้งผม มันจะแจ้งเตือนแค่โพสอะไร แค่นี้อ่ะครับ

เลยจะถามว่า มันต้อง closefriend ทั้งสองฝ่ายซึ่งกันและกัน รึป่าวครับ มันถึงจะแจ้งเตือนอ่ะครับ?

hades051
5th March 2014, 19:29
ไม่น่านะครับ ผมตั้งเค้าฝ่ายเดียวก็ยังแจ้งเตือนเลยคับ แต่อย่าเพิ่งเชื่อผมนะ ลองไปสร้างไอดีใหม่มาลองดูคับ ชัวร์สุด

nakiann123
5th March 2014, 20:20
ต้องกดรับการแจ้งเตือนจากโพสทั้งหมดครับ

getalyzes
5th March 2014, 20:36
เราตั้ง Closefriend มันจะขึ้นแจ้งเตือนที่เราอย่างเดียวครับ แล้วเขาก็จะไม่มีวันรู้ด้วยครับว่าเราตั้งไว้