PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นวันเกิดที่เสงเคงที่สุดในชีวิตของผม

LEGACY
5th March 2014, 20:31
5 มี.ค. วันนี้เป็นวันเกิดของผมตื่นมาทำบุญตักบาตร คิดว่าวันนี้มันน่าจะเป้นวันดี แต่แม้งมีปัญหาจนได้ต้องมาทะเลาะกับพ่อแม่ ทั้งที่วันนี้เป็นวันเกิดผมแท้ๆ
พยายามจะข่มตาให้นอนหลับอัดเบียร์ไปสองขวดแต่กลับยิ่งเครียดมากกว่าเดิมเป็นวันเกิดที่อยากตายในวันเดียวกัน ทำไมชีวิตผมมันช่างห่วยแตกเสงเคงอะไรแบบนี้
ไม่รู้ว่าจะไประบายกับใครเลย โอ้วววว ฟัค

steroids
5th March 2014, 20:33
โอ้ ชีวิตมันเครียดครับ

ชีวิตมี ขึ้น หละ ลง ยังไงสะมันคงไม่ลงไปตลอดครับ

เป็นกำลังใจครับ

otteice1120
5th March 2014, 20:39
ลองมองหลายๆด้านครับ แล้วจะเข้าใจเองอย่ามองมุมเดียว

MI~MI
5th March 2014, 20:44
เหมือนกันครับ เวลามีวันสำคัญอะไร ผมมักมีเหตุให้ทะเลาะกับแม่ประจำ ไม่รู้ทำใใมเหมือนกัน

tonkaw456
5th March 2014, 20:46
ก็งี้แหละชีวิตมันไม่ง่าย สู้ๆ :cool:

dantemas
5th March 2014, 20:53
ผมไม่เคยมีงานวันเกิดหรืออะไรเลย มันคือวัน ธรรมดา เหมือนวันทั่วไปอ่ะสำหรับผม จงทำใจแล้วอยู่ให้ได้กับมันเถอะครับ สักวันมันจะดีขึ้นมาเอง

Monalizii
5th March 2014, 20:55
ผมก็เหนื่อยนะ ตอนนี้ก็ยังเหนื่อย มันหนัก เรื่องบางเรื่อง พูดกับใครก็ไม่ได้ สู้ๆ ครับ ถ้าไม่ตายก็ต้องใช้ชีวิตต่อไป

armakusarecord
5th March 2014, 20:59
ผมเลิกมีวันเกิดไปนานละ

dojo123753951
5th March 2014, 21:11
คำว่าวันเกิดมันมีตัวตนเฉพาะกับผู้หญิง สำหรับผู้ชายอย่างผมมันคือวันๆนึงไม่มีค่าอะไร:p

liger0000
5th March 2014, 21:15
วันเกิดสมัยก่อนของผมก็เป็น1ในวันที่แย่ที่สุดในชีวิตบ่อย อีกอย่างมันตรงกะวันสอบทุกที

คำว่าวันเกิดมันมีตัวตนเฉพาะกับผู้หญิง สำหรับผู้ชายอย่างผมมันคือวันๆนึงไม่มีค่าอะไร
วันเกิด ปีใหม่ สงกราณฑ์ วาเลนไทย์(ปี3แล้ว ไม่เคยมีวาเลนไทย์ดีๆเลย แสดงว่าเตรียมตัวเป็นจอมเวทย์ได้แล้ว-T-T) ทุกเทศกาลแหละ

assist05
5th March 2014, 22:40
เกิดวันเดียวกับน้องผมเลย 555 อย่าคิดมากครับ สู้ๆ

com ja
5th March 2014, 22:47
วันเกิดผมนี้ มันเงียบมากเลยก็เหมือนกันทุกๆปี นั่งเล่นคอม อยู่เชยๆตกดึก ก็หลับ :o ผมเป็นกำลังใจให้ครับ

alexbigzzz
5th March 2014, 22:48
วันเกมของผมคือวันนับเวลาใกล้ตายครับ
สู้ครับๆ ชีวิตคนก็เเบบนี้แหละ ไม่สิ้นก็ดิ้นกันต่อไป ยังมีเพื่อนมนุษย์ที่ดิ้นเป็นเพื่อนคุณอยู่เยอะครับ

pamzar5546
5th March 2014, 23:06
คำว่าวันเกิดมันมีตัวตนเฉพาะกับผู้หญิง สำหรับผู้ชายอย่างผมมันคือวันๆนึงไม่มีค่าอะไร:p

สำหรับผม วันเกิดคือวันทำบุญอีก 1 วัน มีเรื่องทุกปี ก็ยังทำบุญทุกปี 55555555555555

Acedia
5th March 2014, 23:06
ยอมรับว่าหลงเข้ามาอ่านเพราะอยากรู้ว่าชื่อกระทู้คุณเหมายถึงอะไร = =
เส็งเคร็ง เสงเคง เส็งเคร็ง เสงเคง เส็งเคร็ง เสงเคง = =

pondsif01
6th March 2014, 00:23
โอ๋ๆ ทูลหัวของบ่าว

Mcarmy
6th March 2014, 01:08
วันเกิด คือ อารายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย :dash

momowalker
6th March 2014, 01:21
อย่าไปคิดมากครับ สิ่งสำคัญจริงๆ ไม่ใช่วันเกิดของคุณ แต่เป็นตัวคุณเองครับ

มองไปไกลๆ ครับ ซักวันที่คุณมีครอบครัวเป็นของตัวเอง ค่อยมานั่งฉลองวันเกิดก็ได้ครับ สู้ๆครับ ปัญหาครอบครัวเป็นเรื่องใหญ่ แต่ถ้าคุณ จขกท เป็นไรไป มันจะเป็นเรื่องใหญกว่านะ

pongtpongt
6th March 2014, 01:54
ผมเคยนะ ผมช่วยมหาลัย จัดงานทำบุญใหญ่ ตกเย็น มอไซด์หาย
ผมก็คิดสะว่า การทำบุญ ทำให้เรื่องร้ายๆเข้ามาหาตัวเร็วๆ ชีวิตที่เหลือจะได้สบาย 555+

blacklotus55
6th March 2014, 02:13
เอาจริง ๆ เลยนะ จริง ๆ แล้ว ถ้ามองให้ดี ๆ วันเกิดมันก็แค่ "วัน วันเดียว" (ครอบครัวผมก็ให้ความสำคัญกับวันเกิดของทุก ๆ คนในครอบครัว)

แต่ถ้า "ในวันนั้นมันจะต้องมีปัญหา กับ พ่อ และ แม่ ไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตาม" = "ความพิเศษของวันเกิดจะมีค่าอะไรครับ"

ที่ต้องทำก็คือ = "ชนะตัวเองให้ได้แล้ว หาทางปรับเรื่องกับพ่อและแม่ให้ได้เร็วที่สุด = พ่อ แม่ + เราเข้าใจกัน" เอ้าหรือไม่จริง

ถ้าปัญหาที่ทำให้วันเกิด "กร่ อย" ผ่านพ้นไป ภายใน 1 อาทิตย์หลังจากนั้น วันไหน ๆ ก็ยังสามารถเป็นวันเกิด "ชดเชย" หรือ "ย้อนหลัง" ได้

หรือไม่จริง ที่ต้องทำก็คือ "ของขวัญที่แท้จริงในปีนี้คือ = ชนะตัวเองให้ได้" แล้วไปปรับปัญหากับพ่อและแม่ ทำให้บ้านกลับมาอบอุ่นอีกครั้ง

ทุกคนเข้าใจกัน ถ้าบ้านคุณมีความอบอุ่นถึงขนาด ให้ความสำคัญกับวันเกิดขนาดนี้ ผมเชื่อว่า ถ้าคุณทำให้ปัญหามันจบได้

วันเกิดย้อนหลังไม่ใช่เรื่องยากเท่ากับคุณ "ชนะตัวเองให้ได้แล้วทำอย่างที่ผมบอก" ครับผม ขอให้มีความสุขกับวันเกิดนะครับ

Happy Birth Day ครับโผมมมมมมมมมม :p

Johnniehut
6th March 2014, 12:28
คุณคิดว่าคุณแย่แล้วหรอ

เมื่อวานผมเล่นฟีฟ่า ตี Hulk 2+1 แตก เงินหายไปล้านนึง

ไม่มีตังเหลือจะต่อสัญญานักเตะ

แถมเล่นแรงกิ้งแพ้เค้า 6 ตารวดจนเหลือแค่ 1200

ชีวิตอาจจะแย่ แต่อย่าทำตัวเองให้แย่เหมือนชีวิต

ล้มแล้วต้องลุก อย่าหยุดให้เค้ามากระทืบคุณซ้ำ

ด้วยความปรารถณาดีจาก #มิตรสหายฟีฟ่า3

BoonTew
6th March 2014, 12:35
โอ๋ๆ ทูลหัวของบ่าว

คุณทำผมฮา:o

clean1447
6th March 2014, 12:46
.....จน เครียด กินเหล้า.....

ชัดเลย กระทู้เนี่ย แค่นี้เครียด ถือว่าขี้มด มาเจอไหมล่ะ ทะเลาะ พ่อแม่ เกือบทุกวัน ทั้งๆที่ไม่มีความผิด

วันเกิด ปีใหม่ สงกรานต์ โดนหมด ยิ่งเสาร์ อาทิตย์ แทบไม่อยากอยู่บ้าน พอวันธรรมดา พ่อแม่ไปทำงาน ยังกะสวรรณ์

วันไหนไม่โดน นอนไม่หลับ วิธีคลายครียด ฟังเพลง พอเช้ามาตื่นประมาณ 9 โมง ตื่นมาก็ด่าเลย ตื่นช้า ไม่ช่วยกันทำงาน ( หนูทำงานมากกว่า คนอื่นในบ้านแท้ๆ ดันมาบอกว่าไม่ทำ )

วันไหนที่ร้อนมากๆ จะไม่ค่อยทำ แต่มาทำวันถัด แต่ปัญหาก็คือ ยังไงก็ยังโดนด่าอยู่ดี นิดๆ หน่อยก็ทำเป็นด่า

ว่าแต่ทะเลาะเรื่องอะไรล่ะ หรือไปฉลองกับเพื่อน จนดึก อันนี้ก็สมแล้วแหละ ผิดเพราะตัวคุณ

คำถามคือ กินเบียร์ แล้วมันช่วยหรอ แทนที่จะหาอะไรสนุกๆทำ ฟังเพลง เล่นเกมส์ โทรหาใคร ฯลฯ แต่ดันมากินเบียร์

Jokibuy
6th March 2014, 13:00
ของผมวันเกิดชอบเกิดอุบัติเหตุนะ เป็นทุกครั้งเลย

guskawee
6th March 2014, 16:15
คิดให้ถี่ถ้วนที่ทะเลาะเป็นเพราะอะไรหรือเป็นที่ตัวเรา ถ้าท่านบอกดีๆหรือบอกด้วยคำไม่ดีแต่เราโกรธ นั่นก็เป็นที่ตัวเราครับ ถ้าเรารู้ตัวว่าเราทำไม่ดีก็ขอขมาท่านซะ กราบเท้าขอขมาท่านซะวันเกิดจะเป็นวันดีๆที่คุณไม่อยากลืมตลอดไป(ลูกที่เอาส่วนที่สูงที่สุดของตัวเอง ไปจรดส่วนที่ต่ำที่่สุดของพ่อแม่ ไปทิศไหนๆก็มีแต่เจริญ)

postgeno159
6th March 2014, 18:22
ช่วงนี้ผมก็เฮงๆฮวยๆ เหมือนกันครับ

MMR ผมเหลือแค่ 1550 แล้วตั้งแต่ปิดเทอม
//กรุอยากจะร้องให้(ขอระบายหน่อย)