PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dota 2 ผมชักจะแพ้บ่อยไปแล้วนะ ขอวิธีแก้กรรมหน่อย

Independent
5th March 2014, 23:09
สัปดาห์นี้ผมแพ้ไปบ่อยมากๆ เลย

ยิ่งเปิด dotabuff ดูยิ่งรู้เลยว่า

ดวงผมโคตรที่จะแย่สุดๆ ช่วงนี้ บางทีพอจะชนะ มันก็เกิดเหตุการณ์ทำให้แพ้จนได้

บางทีกำลัง All กัน มีคนแล็คแล้วก็ตายทั้งทีมแบบนี้

มีวิธีสะเดาะเคราะห์มั้ยครับ

ปล. ที่ตายบ่อยไม่ใช่อะไรหรอกท่าน โดนรุมโทรมหมู่แล้วทีมไม่ช่วยซักคนตลอด
แถมทีมมันชอบเล็งผมอยู่ด้วย ไม่รู้ว่าไปทำเวรทำกรรมให้มันรึเปล่า

oslamdunko
6th March 2014, 00:00
ดูจากสถิติแพ้แล้ว

เป็น carry ที่ตายเยอะมาก ครับ

ActiveX13
6th March 2014, 00:06
มันเป็นกรรมเก่าแต่ชาติก่อนครับ แก้โดยลองบริจาคเกมแท้ให้เด็กยากไร้ บริจาคเงินสมทบค่ายเกม หรือจัดทัวร์ซื้อเกมให้ครบ 9 ค่าย กรรมนั้นก็จะทุเลาลงครับ ถุ้ยยย

Mcarmy
6th March 2014, 00:10
อ่อนจังเลยครับ ฮ่าๆ ล้อเล่น ต้องเล่นเป็นทีมครับ หาคนเล่นใน บอร์ดนี้ก็ได้ผมก็ได้นะ แต่ตอนนี้ติดช่วงสร้างเกมส์อยู่ไว้ชาติหน้าละกัน

อืมผมมาสังเกตุเพิ่่ม จขกท. ชอบตายเหรอครับ คือ ถ้าไม่ตาย มันก็จะไม่ได้เงินหรอกจริงไหม

จขกท. ต้องไม่คิดว่าตายเดี๋ยวก็เกิดใหม่ คือ ใน 1 จังหวะ + กัน ให้ รักษา ระยะและจังหวะเวลา + ให้ดี
อย่างเช่น เล่น bone ไปดักอยู่ในป่า รอให้จังหวะ +กันบน lane และออกมายิงอย่าห่างจากต้นไม้เอาไว้มุดหลบเวลาโดนเล็ง อยู่นอกวง skill เข้าไว้ bone เป็นตัวตามเก็บพวกที่เหลือ
ผมเล่นแบบนี้ใน Dota 1 หลายคนบอกผมเก่ง แต่ก็นั่นแหละ เพราะมี step ดี แต่ dota 2 ping ผมเวลาเล่นอยู่ 160 net TOT กากมาก ผมอยากได้ วิธีแก้ มากๆเลย -*- และอีกอย่าง
ผมเบื่อ Dota 2 มาก มันต้องทนรับแรงกดดันมันทำให้เราเป็นโรคทางจิตได้นะ สู้ dota 1 ไม่ได้ รู้ว่าเกมส์นี้ต้องเจอกาก ก็ออกแม่่มเลย แถมใช้ Hackmap ได้อีก เอาไว้ กากไปท้าเค้าได้ 555:o

Wanthai001
6th March 2014, 00:13
หาเพื่อนเล่นสิครับ มีเพื่อน win บ่อยกว่านะครับ

Deathbringer
6th March 2014, 00:19
แก้กรรมด้วยการหยุดเล่นครับ แค่นี้ก็ไม่แพ้แล้ว กำ

อย่าไปซ๊เรียสเลยจริงๆ
มีวันแพ้รัวๆ ก็ต้องมีวันชนะรัวๆ ผมยังเคย วันเดียว เล่น9 มันก็แพ้ไป9 -*- 5555

Jokibuy
6th March 2014, 00:22
เล่นทีมครับ หาคนที่เชื่อใจได้ เพื่อนที่เล่นโหดๆ น่าจะชนะครับ ไปด้วยกันได้
ดูจากข้อมูลฮีโร่แล้ว ผมว่า จ.ข.ก.ท ไม่ค่อยเหมาะกับตำแหน่ง Hard carry นะครับ ผมดูๆแล้วน่าจะเหมาะกับสายแก็งไม่ก็ semi carry ครับ

OH MY GOD สิ่งที่ผมเชื่อไม่ลงเลยก็คือ จ.ข.ก.ท มีผมอยู่ในรายชื่อเพื่อนได้ไง!?

misszee2012
6th March 2014, 00:27
อารมณ์ ครับ เช่นเสียใจดีใจ เศร้า.. ร่าเริง อะไรประมาณนี่ (มั้งครับ)
เช่นผมเล่น HON mmr 1630 (ปกติน่ะ) เจอช่วงเลิกกับแฟน (เศร้าเสียใจ) mmr 1550 (กว่าๆๆ) พอทำใจได้...
......เดียวนี่ mmr 1670ล่ะ (ก้ขึ้นๆๆลง +-10 นี่ล่ะครับทำใจได้ก้ดีไป..)
(...มั้งน่ะ..) 55..เสียแค่ทำไหมผมไม่รั้งเธอไว้น่ะทั้งที่รักมากหมาย(คงเพราะเธอไม่เคยบอกอะไรเลยมั้ง คนเรามันเหนื่อยได้น่ะ เนย..) นึกดูแล้วเสียใจเอง 55

Independent
6th March 2014, 01:05
หาเพื่อนเล่นสิครับ มีเพื่อน win บ่อยกว่านะครับ

ปัญหามันอยู่ที่ว่าพอดีเพื่อนผมไม่เก่งดอทซักคน ไม่ก็ไม่เล่นเลนอะดิ ผมก็เลย solo ตลอด

bave233
6th March 2014, 01:10
เลิกเล่น พัก นอน

พรุ่งนีเล่นใหม่ ชนะชัว

เพราะถ้าท่านเเพ้ ติดต่อกันๆเลื่อยๆ มันจะเหมือนจิตวิทยาอะครับ ท่านจะเครียดขึ้นเรื่อยๆ ทุกเกม ส่งผลให้ทํา บางสิ่ง ทีหุนหันเกินไป เวลาเล่นเกมพวกนี้ happy ครับเชื่อผม ชนะเเน่นอน ทุกตาทีผม เครียดผมเเพ้ทุกตา ตาใหน ผม หัวเราะกับคนในทีมชนะเกือบทุกตา

ไม่เชื่อลองดุ

tenmza0
6th March 2014, 01:20
มันอยู่ ที่ สเต็ป ส่วนตัว และการเลือกตัวละครให้เข้ากับทีมที่เราเล่นด้วย และดูตัวละครฝ่ายตรงข้ามด้วยว่าเราจะเอาตัวไหนไปรับมือ

http://www.youtube.com/watch?v=5iPn9Fom7sI&feature=share&list=UU4plRabXFGdAE6HP-tBQKdQ&index=9

pamzar5546
6th March 2014, 01:30
ดูจากกราฟแล้ว หลังๆมานี้ไม่ใช่แพ้บ่อยมากนะครับ เรียกว่าแพ้ทุกตาจะดีกว่า 5555555

ช่วงนี้ผมก็เล่นฮอนแพ้ทุกตา เป็นเพราะวางมือมานาน

eggmix98
6th March 2014, 01:35
ผมเเพ้ ติดต่อกัน 9 เกม ผมยังสู้ต่อไปเลยครับ
เป็นกำลังใจ

Innes
6th March 2014, 05:05
เห็นด้วยกับ คห.7 กับ 5 ครับ

Sr!ce-I'm-Fool
6th March 2014, 05:49
อย่าไป C'เรียสครับ ของอย่านี้อยู่ที่ทีม,ดวง,ความสามารถของเจ้าตัว, สถิติผมถือว่าแย่มาก แพ้ 91 ชนะ 81 ตอนแรกๆผมค่อนข้างจะ C'เรียสน่ะ เพราะเกมที่มันโชว์สถิติเนี่ยผมจริงจังทุกเกมยิ่งรีสแตตไม่ได้ยิ่งเครียดเลย แต่ผมก็คิดว่าเห้ยเดี๋ยวเราก็ต้องมีชนะ 5-6 ตารวดมั้งละว่ะ 55555

chattipong
6th March 2014, 06:39
ลบเกมทิ้ง เเละเลิกเล่น คุณจะไม่เเพ้อิกเลย หึหึ !!

CanDiiZ
6th March 2014, 07:49
เล่นกับเพื่อนครับ ชัวร์สุด เดี๋ยวนี้ผมแทบไม่ได้เข้าไปเลยถ้าลุยเดียวแล้วไป find match

เพราะสถิติลุยเดี่ยวเนี่ย แพ้เกือบ 70~80% เลยแหละ

ขนาดไปหา party ห้องคนไทย ยังเจอคนอ่อนๆเยอะอยู่เลย -..-" ก็แล้วแต่ดวง เจอตี้จับมาดีก็ดีไป

ไม่ค่อยเจอคนพิมหยาบๆแล้วนะหลังๆมา แต่จะเจอพวกจีนบ่นออกไมค์ น่ารำคาญมากพูดทั้งเกมถึงกับต้องปิดเสียงเกมเปิดเพลงคลอสบายๆ

purinatjr
6th March 2014, 09:54
หาเพื่อนเล่นครับ
มันคุยกันง่ายกว่านะครับ
แบบ จะไปแก๊งเลนไหน เอาป้อมไหน อะไรเงี้ย

DeKidZapper
6th March 2014, 17:54
เกส์นี้ผมมองว่าใช้ดวงมากกว่าฝีมือครับ

jackiiez
6th March 2014, 18:17
เกส์นี้ผมมองว่าใช้ดวงมากกว่าฝีมือครับ

ถ้างั้นทีมระดับโลกคงเน้นที่สกิลดวงใช่ป่ะคับ คัดคนจาก เอา axe มายืน 1-1 กับ โรชาน แล้ววัดว่า คนไหนหมุนบ่อยกว่ากัน

คนนั้นติดทีม ไรงี้ป่าวว 5555 ใครปั่นเยอะสุด 5 อันดับแรกได้เข้าร่วมทีม

จขกท อยากเข้มกว่านี้ต้องเห็นแก่ตัวครับ เข้าไปรู้ว่าจะไม่ไหวไม่ต้องเข้าไปตายกับเพื่อนครับ ยอมโดนด่าไป

เงียบๆแล้วเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดเข้าไว้ พวกที่จะด่า มักจะมีตรรกะ ประหลาดๆมาคอยด่าเราอยู่แล้วครับ

ผมเคยเล่นแครี่ ไม่เคยช่วยทีมเลย สุดท้ายเกิดแบบ เกมพลิกมาเป็นชนะเลย พอผมขึ้น BeyondGODLIKE

ผมก็ไปเดินล่อหน้าบ่อน้ำเค้าเพราะเกมขาดแล้ว ไอคนที่ตามด่าผมว่ากากไม่ช่วยทีม ตลอดทั้งเกม

ทั้งๆที่ก็เห็นกับตาแล้วแท้ๆ ทุกคนก็ยอมรับหมดว่า เกมนี้ชนะเพราะผม แต่ไอ้หมอนี่ก็ยังหาเรื่องมาด่าได้อยู่ดี

(มันบอกว่าจะรีพอท เพราะว่าผมเอายศ บียอนด์ก๊อดไปตายแจกให้ฝั่งตรงข้ามได้เงิน แม่เจ้า คิดได้ยังไง)

เพราะฉะนั้นเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดก่อนครับ ช่างหัวทีมมัน เราไม่รู้จัก ถ้าจะเล่นแครี่นะครับ

จะหวังรอทีมดีๆมาซัพพอทเราอย่างเดียวคงจะยากหน่อย เกมพับบลิค ไม่ค่อยมีใครทำเพื่อทีมหรอกครับ

ถ้าทำได้มันจะเป็นความรู้สึกชนะอีกแบบเลยนะครับว่าเราคนเดียว ทำให้อีก 9 คนที่เหลือยอมรับได้ว่า

" เกมจบเพราะเราคนเดียว "

สู้ๆฮะ ^ ^

ปล แต่ผมละเบื่อระบบที่พอชนะเยอะๆแล้วชอบส่งกากมาชนกับเทพแล้วเราแพ้เนี่ยแหล่ะ

เพื่อจะให้สกอร์ชนะเราไม่ขาดเกินไป ตรงนี้อย่างห่วยระบบนี้อ่ะ - -

Monalizii
6th March 2014, 18:24
ถามตัวเองสิครับทำไงให้ชนะ ^_^ ลองไม่พิมพ์ดูสิไม่สมาธิกับการเล่น หายก็กด Alt + click บน top bar เอา พิมพ์เท่าที่จำเป็น ไม่ทะเลาะ ใจเย็น คุณชนะแน่ ผมพยายามทำอยู่ !!

DeKidZapper
6th March 2014, 20:16
ถ้างั้นทีมระดับโลกคงเน้นที่สกิลดวงใช่ป่ะคับ คัดคนจาก เอา axe มายืน 1-1 กับ โรชาน แล้ววัดว่า คนไหนหมุนบ่อยกว่ากัน

คนนั้นติดทีม ไรงี้ป่าวว 5555 ใครปั่นเยอะสุด 5 อันดับแรกได้เข้าร่วมทีม

จขกท อยากเข้มกว่านี้ต้องเห็นแก่ตัวครับ เข้าไปรู้ว่าจะไม่ไหวไม่ต้องเข้าไปตายกับเพื่อนครับ ยอมโดนด่าไป

เงียบๆแล้วเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดเข้าไว้ พวกที่จะด่า มักจะมีตรรกะ ประหลาดๆมาคอยด่าเราอยู่แล้วครับ

ผมเคยเล่นแครี่ ไม่เคยช่วยทีมเลย สุดท้ายเกิดแบบ เกมพลิกมาเป็นชนะเลย พอผมขึ้น BeyondGODLIKE

ผมก็ไปเดินล่อหน้าบ่อน้ำเค้าเพราะเกมขาดแล้ว ไอคนที่ตามด่าผมว่ากากไม่ช่วยทีม ตลอดทั้งเกม

ทั้งๆที่ก็เห็นกับตาแล้วแท้ๆ ทุกคนก็ยอมรับหมดว่า เกมนี้ชนะเพราะผม แต่ไอ้หมอนี่ก็ยังหาเรื่องมาด่าได้อยู่ดี

(มันบอกว่าจะรีพอท เพราะว่าผมเอายศ บียอนด์ก๊อดไปตายแจกให้ฝั่งตรงข้ามได้เงิน แม่เจ้า คิดได้ยังไง)

เพราะฉะนั้นเล่นเกมของเราให้ดีที่สุดก่อนครับ ช่างหัวทีมมัน เราไม่รู้จัก ถ้าจะเล่นแครี่นะครับ

จะหวังรอทีมดีๆมาซัพพอทเราอย่างเดียวคงจะยากหน่อย เกมพับบลิค ไม่ค่อยมีใครทำเพื่อทีมหรอกครับ

ถ้าทำได้มันจะเป็นความรู้สึกชนะอีกแบบเลยนะครับว่าเราคนเดียว ทำให้อีก 9 คนที่เหลือยอมรับได้ว่า

" เกมจบเพราะเราคนเดียว "

สู้ๆฮะ ^ ^

ปล แต่ผมละเบื่อระบบที่พอชนะเยอะๆแล้วชอบส่งกากมาชนกับเทพแล้วเราแพ้เนี่ยแหล่ะ

เพื่อจะให้สกอร์ชนะเราไม่ขาดเกินไป ตรงนี้อย่างห่วยระบบนี้อ่ะ - -

เขาเรียกประชดครับ

windows
6th March 2014, 20:22
มันอยู่ที่
1.ตัวผู้เล่นเอง
2.ทีม
3.ฮีโร่ที่เล่น
4.ping

ผมเล่นๆไป ฆ่า11 ตาย1 ก็ยังแพ้ (เพื่อนๆมันฆ่า1 ตาย13 กัน =_= )

แต่บางทีอีกฝั่งก็อ่อนมาก ผมฆ่า22 ตาย0 เลยครับ
ถ้าอยากสนุกเล่น Ranked Match เลย (สนุกแน่ แต่ก็ไม่แน่)

Ich_Liebe_Dich
6th March 2014, 21:44
เล่นไปเรื่อยๆ อันนี้มีแค่ผมรึเปล่าไม่รู้น่ะ รู้สึกว่า SEA เล่น ถ้าจะกากก็ กากกันซะแบบ 2 - 16 เงี้ย บทจะสูสีก็ กดดันกันไปกันมา เครียด หนีไปเล่น EU west east แพ้น้อยลงน่ะ ผมว่า บางตาทีมเวิร์คดีแต่ อีกทีมแผนดีกว่าก็ต้องยอมอ่ะ

Independent
6th March 2014, 21:54

ผมว่าใช้ดวงกับฝีมือพอๆ กันนะ

cHolTOP
7th March 2014, 18:33
มันเปนธรรมดาผมก้เคยแพ้เยอะ เหมือนกัน ทางที่ดีหาทีมคับตามที่ผมเล่นมานาน ตอนนี้ก้เวล 100 ก่าล่ะ = =

fpsgamer039
7th March 2014, 20:00
วิธีแก้ คือ นาย ต้อง เล่น แบบ ใจเย็น ไม่เคลียด

theerapatau
7th March 2014, 20:06
ก็เล่นไปเรื่อยๆแหละครับแบบนี้ผมก็เคยเป็น

HOLOGRAM
8th March 2014, 17:40
ทริคในการเล่น Carry ก็น่าจะ "ปลอดภัยไว้ก่อน แล้วอย่าทำซ่าส์" ช่วงแรกเกมส์ที่ All สู้กัน เรายืนหลังๆไว้ก่อนเลย มีอะไรช่วยได้ช่วยไปก่อน

อย่าบู้มาก ถ้าทีมแพ้แล้ว Carry ไม่โหดมันจะโทษ Carry ก่อนเลย (GG Carry) ไม่มีอะไรมากหน่ะ แค่ Farm แล้วก็ช่วยเพื่อน แล้วก็ Farm

อย่า Farm อย่างเดียว ถ้า Carry ไม่ไหว ลองหันไปเล่น Support ดูหน่ะ เล่นง่าย ซัพพอร์ตดี มีชัยไปกว่าครึ่ง

พอมีของแล้วค่อยลุย แต่ลุยแล้วดูด้วย เราสู้กับตัวอะไรอยู่ ต้องรอตัวเปิดหน่ะ แล้วเราค่อยเข้าตาม

(ผมก็เล่นแบบนี้หน่ะ แนะนำได้แค่นี้ ถ้าชอบ Carry แต่ส่วนตัวชอบ Support )

ปล.อยากหาเพื่อนเล่นพอดี Grimorum ฝากหน่อยเด้อ ;)

nanohawk2
9th March 2014, 01:31
คนที่บอกว่าเล่นเกมแล้วสุดท้ายเกิด อย่าคิดว่าเป็นเพราะตัวเองฟาร์มอย่างเดียวนะ ทีมก็เป็นส่วนสำคัญในการยื้อให้คุณเกิดเหมือนกัน

ส่วนของ จขกท. เล่นแต่แครี่ นี่ถ้าในทีมมี คนเลือกมา 4 แครรี่แล้ว คุณก็ยังคงเลือกแครี่อีกอ่ะล่ะ ผมว่านะ เกมนี้ไม่ได้หมายถึงว่าใคร Kill เยอะ คือเก่งนะครับ ถ้าบอกง่าย ๆ เลย เวลาเล่นตัวอะไร ดูทีมก่อนนะครับ เล่นซัพบ้างช่วยทีม เล่นตัวแก๊งบ้าง ช่วยทีม อย่าเอาแต่เล่นแครี่ เพราะดูจากสถิติ คุณมีแต่แครี่อย่างเดียว ผมเล่นบางทีผมก็เบื่อนะ ของผม ทีมมี 3 แครี่อย่างงี้ เลือกมาทำบ้าอะไรอีกเยอะแยะ รู้ว่า แครี่เยอะ ท้ายเกมโหด แต่คนเล่นเป็นทีม เขาไม่รอให้ถึงท้ายเกมหรอกนะครับ เขาจบตั้งแต่ 25 นาที 30 นาที แล้ว

ง่าย ๆ เล่นนะ เล่นตัวอื่นบ้าง จะเล่นอะไรก็ดูทีมเลือก ช่วยทีมซัพพอร์ทบ้าง

แครี่เกิดไม่เกิดอยู่ที่คุณฟาร์ม กับทีมยื้อได้นานหรือแก๊งได้มากแค่ไหนนั่นล่ะครับ อย่างอ้างตัวเองว่าเก่งว่าชนะเพราะตัวเอง ถ้าเพื่อนไม่ยื้อจนเกิด ก็จบครับ ขอบอก

kewzaza2002
9th March 2014, 07:11
ลองเอาเทคนิคของผมไปใช้นะครับ ผมไม่เลือกภูมิภาค asia เด็ดขาดครับ

oI3lacKLisTo
9th March 2014, 11:35
คนที่บอกว่าเล่นเกมแล้วสุดท้ายเกิด อย่าคิดว่าเป็นเพราะตัวเองฟาร์มอย่างเดียวนะ ทีมก็เป็นส่วนสำคัญในการยื้อให้คุณเกิดเหมือนกัน

ส่วนของ จขกท. เล่นแต่แครี่ นี่ถ้าในทีมมี คนเลือกมา 4 แครรี่แล้ว คุณก็ยังคงเลือกแครี่อีกอ่ะล่ะ ผมว่านะ เกมนี้ไม่ได้หมายถึงว่าใคร Kill เยอะ คือเก่งนะครับ ถ้าบอกง่าย ๆ เลย เวลาเล่นตัวอะไร ดูทีมก่อนนะครับ เล่นซัพบ้างช่วยทีม เล่นตัวแก๊งบ้าง ช่วยทีม อย่าเอาแต่เล่นแครี่ เพราะดูจากสถิติ คุณมีแต่แครี่อย่างเดียว ผมเล่นบางทีผมก็เบื่อนะ ของผม ทีมมี 3 แครี่อย่างงี้ เลือกมาทำบ้าอะไรอีกเยอะแยะ รู้ว่า แครี่เยอะ ท้ายเกมโหด แต่คนเล่นเป็นทีม เขาไม่รอให้ถึงท้ายเกมหรอกนะครับ เขาจบตั้งแต่ 25 นาที 30 นาที แล้ว

ง่าย ๆ เล่นนะ เล่นตัวอื่นบ้าง จะเล่นอะไรก็ดูทีมเลือก ช่วยทีมซัพพอร์ทบ้าง

แครี่เกิดไม่เกิดอยู่ที่คุณฟาร์ม กับทีมยื้อได้นานหรือแก๊งได้มากแค่ไหนนั่นล่ะครับ อย่างอ้างตัวเองว่าเก่งว่าชนะเพราะตัวเอง ถ้าเพื่อนไม่ยื้อจนเกิด ก็จบครับ ขอบอก

หย๊ะ คิดตามนี้แหละ

80% ที่ชนะส่วนใหญ่อยู่ที่ทีมด้วย ทีมดีก็ดีไป
แต่ส่วนใหญ่ผมเจอแต่ตัวไรก็ไม่รู้มาถึงแจกๆ อย่างเดียว Safe กันมั้งเถิด คนอื่นเดือดร้อน -*-

jjlnwkord
9th March 2014, 21:18
โซโล่ กลางเดี่ยวเล่นตัวยิงไกล ครับ เกิดไว