PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : team fortress 2 สนุกไหม

Xelx
6th March 2014, 00:26
คือว่าเล่นsteamมาก็นานละ เห็นเกมนี้มีคนเล่นเยอะดีเลยสนใจ แต่ไม่กล้าโหลดมาเล่นเพราะกลัวมันเป็นเกมเดินยิงอย่างเดียวเกมนี้มีอะไรมากกว่ายิงกันไหมครับ คือแบบว่าผมไม่ชอบFPSที่ยิงอย่างเดียวอะครับ อยากให้มันมีระบบอื่นด้วย บอกผมด้วยนะครับว่าควรเล่นเกมนี้ไหม

DeadCarnival
6th March 2014, 00:35
เกมนี้มีหลายโหมดนะครับ มี Class ของแต่ละตัว

เป็นเกมที่ผมว่าไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ เล่นฮาๆอยากเล่นตอนไหนก็เล่น

อยากเลิกตอนไหนก็เลิก แถมมีของแต่งตัวละครกับอาวุธใหม่ๆด้วย

รวมๆผมว่าก็โอเคนะเล่นเพลินๆแก้เครียดได้อยู่ ถ้าเล่นกับเพื่อนก็ฮาดี

natchanon01
6th March 2014, 00:57
หลักๆก็ยิงกันแบบfpsทั่วไป มีตัวละคร9คลาสให้เลือกเล่น
แล้วก็มีคลาสแปลกๆที่ไม่ต้องพึ่งปืนอย่างเดียว 1.แอนจิเนีย 2.สปาย .เมดิค (ลองหายูทูปอธิบายจะยาว)
มีระบบ ไอเทม เปลี่ยนได้ทั้งปืน ชุดคอสตูม ปืนเปลี่ยนแล้วความสามารถก็ต่างไปจากเดิม พวกชุดก็เพิ่มสถานะต่างๆให้ตัวละคร
มีระบบคราฟไอเทม ไอเทมจะสุ่มดรอปเวลาเล่น ซึ่งมันไม่ได้ดรอปง่ายๆเลย บางครั้งเล่นเป็นอาทิตย์ไม่ดรอปก็มี แน่นอนถ้าอยากได้ไวๆก็เติม
ยังไงก็ก็โหลดฟรี มีเวลาว่างก็ลองโหลดมาเล่นดู ไม่ใช่แนวก็ลบทิ้งไม่เสียหายอะไร;)

Mcarmy
6th March 2014, 01:04
ไม่หนุกครับ ผมไม่ชอบ engine ของก๊อก เล่นและมึนแต่ผมชอบ Steamและก็ผมเกลียดในเวลาเดียวกันมันชอบทำให้ตังค์ผมหาย :mad3
แนะนำ loadout

Winters
6th March 2014, 03:30
มือใหม่หัดเล่นแรกๆจะไม่สนุกครับเป็นทุกคนผมก็เป็น แต่พอเล่นไปเรื่อยๆเข้าใจระบบเข้าใจเกมตัวละครเล่นเป็นเมื่อไหร่นะ ติดหนึบครับเล่นมันทั้งวันอะผม สนุกมากกกกและมันมาก โหลดมาเล่นเถอะครับ
คือบางทีอย่าไปยึดติดกับภาพสวยไม่สวยเลย เกมนี้มันเน้นระบบการเล่นที่เรียกว่าแต่ละอาชีพนั้นจะแพ้ทางกันสู้กันเป็นทีมเพื่อยึดฐานที่มั่นให้มากที่สุด และยังมีอีกหลายโหมดครับ แล้วก็มีระบบแต่งตัวเก๋ๆอีก
ลองเล่นดูครับ

RlucksN
6th March 2014, 06:19
เกมนี้ไม่ใช่เกมเดินยิงเพียวๆแน่นอนครับ แต่ล่ะคลาสใช้อาวุธเฉพาะและแตกต่างจากเกมแนวยิงอื่นๆอย่างสิ้นเชิง ลบภาพพวก COD CS BF ออกจากหัวไปเลย

อาวุธของแต่ล่ะคลาสจะถูกล็อคตายตัว คลาสอื่นเอาไปใช้ไม่ได้ ไอ้ประเภทเก็บปืนจากศพชาวบ้านมาใช้ไม่มีในเกมนี้

เกมนี้ไม่ค่อยจะเป็นมิตรกับผู้เล่นหน้าใหม่เท่าไหร่ เท่าๆที่ดูจะมีแต่พวกหน้าเก่าเล่นกัน น้อยมากที่จะมีหน้าใหม่มาเล่นเป็นขาประจำ ส่วนนึงคงเป็นเพราะความยากตอนเริ่มเล่นมันสูงกว่าเกมอื่นในแนวเดียวกัน(จริงๆเพราะเลือกเล่นผิดคลาสด้วย) อันนี้อธิบายลำบาก ต้องลองเล่นเองแล้วจะเข้าใจที่ผมพูด(ความแตกต่างของคลาสแต่ล่ะคลาสมันสูงมากๆ) ส่วนใหญ่เห็นไม่ค่อยจะทนเล่นทนฝึกจนเก่ง(อาวุธเริ่มต้นบางคลาสมันก็ไม่ได้ดีเท่าไหร่)

แต่ถ้าทนและผ่านช่วงแรกไปได้จะเริ่มมันส์มากครับ เล่นแล้วสะใจและมีความสุขมาก 555

ลองดูสองคลิปนี้ครับแล้วน่าจะเก็ทว่ามันไม่เหมือนเกม fps แนวอื่นๆ

http://www.youtube.com/watch?v=lITOFteqZNA

http://www.youtube.com/watch?v=rqR513Cgs-E

ผมอยากให้คนมาเล่นกันเยอะๆนะ เพราะผมก็เล่นประจำเกมนี้

pangblackarmy
6th March 2014, 07:08
สนุกมากครับผม แต่เดี่ยวนี้มีแต่คนเก่งๆ(หรือเราอ่อน) ทำให้เวลาเล่นแล้วตายบ่อยแล้วดันเบื่อซะงั้น แต่โดยรวมสนุกมากครับ ยิ่งเล่นยิ่งได้ของ ยิ่งได้ของยิ่งอยากเล่นอีก 555

Shizuku
6th March 2014, 08:11
สนุกครับ สนุกมากยืนยันอีกคน แต่เดี๋ยวนี้รู้สึกเด็กจะเยอะไป เปิดไมค์คุยอีก ผมเลยเลิกเล่นไปละ = =

Winters
6th March 2014, 08:13
ตามที่ข้างบนว่าล่ะครับ เล่นครั้งแรกยังไม่เข้าใจจะพาลเบื่อซะก่อนครับ เพราะยังไม่เป็นกันมันงงครับแรกๆอะไรคืออะไร
ต้องค่อยๆคลำทีละนิด ลองเล่นอาชีพไหนอาชีพนึงดู แล้วลองสังเกตุคนอื่นๆที่เล่นด้วย เพราะแต่ละอาชีพมีหน้าที่ของมันครับ
พอเข้าใจมันจะสนุกมาก ไหนจะเรื่องโหมดการเล่นตั้งแต่ยึดฐานที่มั่นของแต่ละฝ่าย ยิงกันนัวเนีย ไหนจะโหมดดันรถให้ถึงจุดหมายโดยมีศัตรูขวางกั้นอยู่ระหว่างทาง
มันมากโหมดนี้ในตอนใกล้จะถึงเป้าหมาย แต่ละอาชีพต้องช่วยกันกำจัดศัตรู ต้องลองเล่นครับ ผมแนะนำเลย อันนี้มาย้ำครับ
เห็นรู้สึกเว็บขายเกมหรือเว็บเกี่ยวกับเกมที่มีชื่อเสียงในไทยก็มีเปิดเซิร์ฟให้คนไทยได้เล่นเยอะอยู่นะครับ เทียบกับเกมอื่นนี่ไม่มีเลย ก็คิดดูละกัน

zanuk9876
6th March 2014, 08:56
เล่นแรกๆ ไม่สนุกหรอกครับ เกมนี้มันต้องใช้เวลาหัดเรียนรู้ไปเรื่อยๆ แรกๆ โดน Kill ตลอดก็อย่าพึ่งท้อใจ :sweat
เกมมันหลากหลายดีครับเล่นไปก็จะรู้ว่าสายไหนเข้ากับเราที่สุด