PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โดนผีหลอกครับ

LEGACY
6th March 2014, 06:31
หลังจากผมตั้งกระทู้ระบายhttp://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=217463
ผมก็หยิบเบียร์ซัดไปอีกขวดแล้วก็นอนดูทีวีเผลอหลับไปตอนไหนไม่รู้ตื่นมาอีกทีช่วงตี4ที่ตื่นเพราะได้ยินเสียงน้ำไหลในห้องน้ำตื่นมาก็ไม่คิดอะไรเดินเข้าไปปิดแล้วกลับมานอนต่อแต่เอะใจว่าก่อนนอนเราไม่ได้ปิดไฟปิดทีวีนี้ ก็นึกว่าไฟดับแต่เห็นพัดลมมันยังทำงานอยู่ตอนนี้ล่ะเริ่มนึกถึงผีแล้วผมรีบลุกไปเปิดไฟอย่างไวเลย ตั้งแต่ตอนนั้นถึงตอนนี้เพื่อนผมคือ ดีเจการีน่าครับเปิดเสียงดังๆให้รู้สึกเหมือนมีเพื่อนจะได้ไม่กลัว ผมก็มานั่งคิดคือยอมรับครับว่ามึนๆเพราะด้วยเบียร์3ขวดเลยไม่แน่ใจว่าทีวีกับไฟห้องเราปิดหรือไม่ปิดอยู่ระหว่าง มั่นใจว่าปิด70% อีก30%ไม่ปิด แต่ที่มั่นใจว่าโดนผีหลอกแน่ๆคือเสียงน้ำไหล เพราะห้องน้ำผมไม่มีก็อกน้ำผมจะเอาฝักบัวใส่ไว้ในถังน้ำแล้วเปิดแทนแต่คือถ้าผมปิดน้ำไม่สนิทจริงน้ำมันก็น่าจะล้นตั้งนานแล้วดิทำไมเพิ่งมาล้นตอนตี4ล่ะ(ผมหลับประมาณ3-4ทุ่ม)ปะปาหมู่บ้านก็ไม่ได้โดนปิดด้วยแล้วตอนที่ผมเข้าไปปิดเกรียวฝักบัวมันเหมือนถูกคนเปิดทิ้งไว้หลอนมากครับไม่กล้าหลับเลย นั่งไประแวงหลังไป จะคลั่งตายอยู่แล้ว ตอนนี้ผมไม่ต่างจากเซียนพระ(พระเต็มคอ) สงสัยคงจะมา happy birthday ผมมั้ง:o

CanDiiZ
6th March 2014, 07:53
สงสัยจะห้อยหลวงพ่อโกย วัดหน้าตั้ง

3 ขวดคนเดียวนี่ก็กำลังกรึ่มๆแล้วแหละ

เค้าเห็นคุณเมาๆ ก็เลยมาช่วยปิดไฟ ปิดทีวีมั้ง บ้านเดียวกัน ช่วยกันประหยัดไฟ

เปิดแต่พัดลมไว้ให้ กลัวร้อน :o

LEGACY
6th March 2014, 08:17
สงสัยจะห้อยหลวงพ่อโกย วัดหน้าตั้ง

3 ขวดคนเดียวนี่ก็กำลังกรึ่มๆแล้วแหละ

เค้าเห็นคุณเมาๆ ก็เลยมาช่วยปิดไฟ ปิดทีวีมั้ง บ้านเดียวกัน ช่วยกันประหยัดไฟ

เปิดแต่พัดลมไว้ให้ กลัวร้อน :o
มาช่วยปิดไฟปิดทีวี แต่ดันมาเปิดน้ำทิ้งไว้ให้ผมลุกมาปิดเนี้ยนะ ช่วยประหยัดไฟแต่ไม่ช่วยประหยัดน้ำเลย:o

lastcall
6th March 2014, 08:46
เขาอยากอาบน้ำป่าวท่าน ถามเขาสิ๊ "ร่ำรวย อยากอาบน้ำหรอลุก" 555555555555

thizo
6th March 2014, 12:48
ผีไม่ได้หลอก นะคับ

เขาอาจจะมาให้หวยก็ได้ ทำไมไม่เอ่ยปากขอสามตัวตรงๆ ละท่าน :preved

oolldjlloo
6th March 2014, 12:52
ประสบการณ์ของนักตลกคนนึงที่โดนผีหลอก ท้ายที่สุด ลุกไปเปิดไฟกลับมานอนบนเตียง+แก้ผ้า แล้วเอ่ยปากบอกว่า"มาสิผีผู้หญิงจะจับปล้ำ ผู้ชายขุดทองเลย555+" นี่อาจจะเป็นการป้องกันตัวที่ดีที่สุดเมื่อคุณเจอพลังแอบแฝงอยู่

peacepe2
6th March 2014, 12:59
ทีวีบ้านผม มันจะปิดเองเมื่อตอนไม่มีรายการอะไรฉายเเล้ว เช่น ผมเปิดช่อง TPBS มันจะหยุดเเพร่ภาพตอนประมาณตี2กว่าๆ พอมันเป็นภาพซ่าๆ ซัก10นาที ทีวีมันจะปิดเอง ตอนเเรกผมก็หลอน ก็เลยทดสอบ โดยการเปิดช่อง3 หรือช่อง7 ซึ่งจะมีรายการฉายตลอด24ช.ม. ผลปรากฏว่า มันไม่ปิดเองครับ มันก็เล่นต่อไปเรื่อยๆ อันนี้ในส่วนของทีวีนะ