PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : iphone ใช้สายชาร์จปลอมแต่เต้าอแดปเตอร์แท้

Wimpy Kid
6th March 2014, 11:04
คือว่าถ้าเราใช้สายชาร์จของปลอม แต่ตัวเต้าอแดปเตอร์เป็นของแต่ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

otteice1120
6th March 2014, 11:32
คือว่าถ้าเราใช้สายชาร์จของปลอม แต่ตัวเต้าอแดปเตอร์เป็นของแต่ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

คิดง่ายๆครับ อแดปเตอร์คือแหล่งปล่อยไฟ เหมือนรถ สายคือถนนอะครับไฟวิ่งผ่าน รถแรงวิ่งนิ่งแต่ ถนนไม่ได้มาตรฐาน ก็อาจจะมีความเสี่ยงบ้างแต่คงน้อย

CanDiiZ
6th March 2014, 11:45
อแดปแท้ แต่สายเก๊ ผมว่าคงไม่เท่าไหร่อ่ะ เสี่ยงอยู่แต่คงซัก 1 ในล้าน

แต่ถ้าอแดปเตอร์เก๊นี่สิ -..-" มีสิทธิ์กลายเป็นโกโก้ครั๊นช์

คิดดีๆครับ ซื้อโทรศัพท์มาแพงแล้ว ควรจะใช้อุปกรณ์ก็อป 199 ดีหรือไม่

clean1447
6th March 2014, 12:18
สายเก๊ + อแดปเตอร์ Nokia แท้ ใช้ได้ 100% ไม่ต้องห่วงระเบิด เพราะ อแดปเตอร์ตัวนี้ตัดไฟ Auto

vasanchai
6th March 2014, 12:59
ใช้ได้เหมือนกันครับแต่อาจจะไม่เต็มที่ ไฟอาจจะมาไม่นิ่ง หรือชาจเข้าช้า แถมอาจจะทำให้พอตที่เครื่องเสียหายด้วย

สายปลอมใช้ไปใช้มา หัวมันชื้นสนิมกิน แล้วไปเสียบกับเคครื่อง ก็คิดดูเอาแล้วกันครับเสียดายไหม

ใช้ของแท้ไปล่ะครับ ^^

kidsylenser
6th March 2014, 13:15
ผมใช้ 4s แดปแท้ สายไฟปลอมยาว 3M ใช้ได้ปกติครับจะเป็นปีแล้ว

แต่ถ้าจะซิงค์ คอมผมใช้สายแท้วางไว้หน้าคอมเลย

Wimpy Kid
9th March 2014, 15:58
แล้วราคาสาย USB แท้ กับ adapter แท้ นี้ราคาเท่าไหร่หรอครับ

cicimaru
10th March 2014, 15:06
ก็ มี ปัญหา ที่ สาย ครับ ขึ้น อยู่ กับ ว่า ปลอม ระ ดับ ไหน
อย่าง สาย ใน ช้อป กับ สาย ร้าน มือ ถือ ทั่ว ไป ก็ ต่าง กัน รา คา มัน ต่าง กัน เยอะ
ปกติของแท้ อะแดปเตอร์ 690 สายก็ 690 สำหรับแบบ Iphone 5 นะ ซื้อ ที่ ช้อป Istudio หรือ ช้อป แอปเปิ้ล จะ ดี กว่า ซื้อ ร้าน เพราะ ไม่ ชัวร์ แล้ว แต่ จรรยา บรรณ ของ ร้าน ของ ก๊อป มัน เนียน มาก จะ ได้ ของ ก๊อป ใน ราคา ของ แท้ มา ปวด ใจ เล่น

Wimpy Kid
10th March 2014, 16:46
ก็ มี ปัญหา ที่ สาย ครับ ขึ้น อยู่ กับ ว่า ปลอม ระ ดับ ไหน
อย่าง สาย ใน ช้อป กับ สาย ร้าน มือ ถือ ทั่ว ไป ก็ ต่าง กัน รา คา มัน ต่าง กัน เยอะ
ปกติของแท้ อะแดปเตอร์ 690 สายก็ 690 สำหรับแบบ Iphone 5 นะ ซื้อ ที่ ช้อป Istudio หรือ ช้อป แอปเปิ้ล จะ ดี กว่า ซื้อ ร้าน เพราะ ไม่ ชัวร์ แล้ว แต่ จรรยา บรรณ ของ ร้าน ของ ก๊อป มัน เนียน มาก จะ ได้ ของ ก๊อป ใน ราคา ของ แท้ มา ปวด ใจ เล่น

แล้วถ้าหากว่าผมอยากจะสั่งซื้อสายชาร์จกับ อะแดปเตอร์ ของแท้ มีเว็บไหนขายไหมอะครับ