PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (สมมุติ)ถ้ามีโครงการรับสมัครคนไปสำรวจดาวอังคารคุณจะไปมั้ย ???

pondsif01
6th March 2014, 19:59
พึ่งดูหนังสั้นสารคดีเรื่องนึง Mars One Way เลยอินและอยากเข้ามาถามเฉยๆ ว่าเคยลองคิดอยากไปท่องนอกโลกกันบ้างมั้ย ไปในที่ ที่ไม่เคยมีผู้ใดไป

และที่สำคัญ "ไปไม่กลับ" ดูแล้วน่าสนใจดี เป็นเหตุการณ์ในปี 2024 ที่มีองค์กรเอกชน คัดเลือกมนุษย์ไปบุกเบิกดาวอังคาร

เพื่อที่จะเป็นที่อยู่อาศัยใหม่ ถ้าเป็นผมก็คงไปมั้งนะอีก 10 ถ้ามันมีโครงการจริง เดินทางหลายปี เคว้งคว้างไปมา เสี่ยงตายตลอดเวลา

ตอนที่ก้าวขึ้นยานคงไม่ต่างอะไรกับลาตาย คงจะบอกความรู้สึกไม่ถูกเลยมั้ง เอาเป็นว่าใครมีความคิดยังไงกับโครงการนี้ถ้ามันมีจริง มาแสดงความเห็นกัน
ภาพจาก Wikipedia
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/2/2a/Mars_Earth_Comparison.png

ลิงค์ภาพยนต์ เป็นหนังสั้นดูฟรี http://vimeo.com/87916326

MI~MI
6th March 2014, 21:03
แค่ผมไปอยู่ ต่างจังหวัด ผมก็จะใจขาดตายแล้วครับ แล้วนี่ไปต่างดาว เหอะ

ไม่ไปอะ NASA โทรมาชวนเมื่อกี้อะ ปฏิเสธไปแล้วหละ

Just
6th March 2014, 21:03
อยู่ในโลกว่าลำบากแล้ว อยู่นอกโลกลำบากยิ่งกว่า ขอบายส์ :bye

Mercury
6th March 2014, 21:07
อ่อ โครงการ Mars One นี่เอง 555 ผมไม่อยากไปนะ ตามที่เค้าบอก เค้าจะติดตามเราแค่ 10 ปีหลังจากนั้นเราต้องอยู่อย่างโดดเดี่ยวไปจนกว่าจะมีอีกลำมาหา ถึงจะมีโอกาสได้กลับ ผมว่าไม่คุ้มนะ ชีวิตยังทำไรได้อีกเยอะ ไม่อยากเอาเวลากับชีวิตไปทิ้งบนดาวอังคาร 555

SpSkBoy
6th March 2014, 21:11
ไปไม่กลับไม่ใช่หรอครับ ไปตั้งฐาน + +

Sunshinekung
6th March 2014, 21:17
อยู่ได้ถ้ามีอาหารแบบกินได้จนตาย คอมสเปคแรงๆในสามโลก อินเตอร์เน็ตซักล้านเมก จิ๋มปลอมซักอัน 555

chikuva
6th March 2014, 21:22
ไม่ไปครับ ไม่มีเกมส์เล่น

clean1447
6th March 2014, 21:43
ไม่ต้องถ้า มันมีแล้ว รับสมัคร เป็นหมื่น มาแค่ 3 พัน

NASA เคยประกาศรับสมัคร คนไปเยียบดาวอังคาร

ปัญหาก็คือ สร้างหุ่นยนต์ แต่ทำไมสร้างหุ่นยนต์ปลูกต้นไม้ไม่ได้ แล้วรอไปสัก เดือน 2 เดือน
ดูผลสรุป ถ้าตาย OK ล้มเหลว ถ้ายังอยู่ดี เป็นต้นกล้าสำเร็จ แปลว่า ปฏิบัติการสำเร็จ ทำไมต้องส่งคนเป็นๆ ไปด้วย

เอาง่ายๆ ขนาด เมืองลอยน้ำ ยังไม่ทำ คงไม่ต้องหวังเรื่อง โครงการ ฆ่าคน บนดาวอังคาร
หลุมบนดาวอังคาร ก็ยังไม่รู้ว่า ข้างในมันมีอะไร เมื่อไรที่ โลกสามารถสร้างดาวเทียม ไปอยู่แถวๆ ดาวจันทร์ สำเร็จ ค่อยคิดอีกที
อย่างน้อย ก็มีดาวเทียมติดต่อสื่อสารได้ตลอดๆ แบบไม่ล้ม กลางทาง

งั้นล้ำหน่อย สร้างเมืองบนดวงจันทร์เพื่อเป็นทางผ่านไปยังดาวอังคาร

ก็นะ โลกเรายังมีคำว่า อำนาจ ความไม่เท่าเทียมกันอยู่ ยังไงให้ตาย โลกทั้งโลกจะร่วมมือกันเหมือนในหนังแทบเป็นไปไม่ได้เลย

bararasza
6th March 2014, 21:52
Computer เล่นเกม

อาหารน้ำ จนตาย

สัตว์เกษตร พืชผักถ้ามันอยุ่ได้

สาวเซกซี่ที่สุดในโลก ผมไปครับ และจะพัฒนาสิ่งแวดล้อมเพื่อสังคม

ปล.เปลี่ยนใจละครับ. มันไม่มีไฟฟ้าเพิ่งคิดได้