PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Resident Evil6 ซื้อแท้คุ้มไหม

Xelx
6th March 2014, 20:06
อยากได้มากเพิ่งกลับไปเล่นภาค4แล้ว เกิดคึกอยากเล่นต่อ อยากถามว่า
1.ภาคนี้มีระบบอะไรเจ๋งๆจากภาค4ไหม
2.เนื้อเรื่องยาวหรือเปล่า
3.มีฉากตกใจเยอะไหม
4.ผมชอบเล่นแบบคนเดียวมากกว่าเล่นหลายคนถ้าจะซื้อมาเพื่อเล่นคนเดียวจะคุ้มไหม
5.เล่นจบแล้วมีปลดล็อคโหมดปลดล็อคปืนเหมือนภาค4ไหม
ส่วนตัวแล้วชอบซีรีย์นี้มากแต่เห็นภาค5เค้าว่าไม่ค่อยเวิร์คเลยไม่รู้รู้ว่าภาค6จะเป็นด้วยหรือเปล่าใครเคยเล่นแล้วก็ช่วยหน่อยนะครับ

conan
6th March 2014, 20:11
ผมรู้อย่างนึงว่าภาค4เวลาซอมบี้ล้ม มันกระทืบซ้ำไม่ได้อ่ะต้องก้มแล้วฟันเอา:sweat

RlucksN
6th March 2014, 20:21
คุ้มนะครับถ้าชอบเล่นซีรี่ย์นี้ แต่ส่วนใหญ่เสียงจะแตกเป็นสองฝั่งคือชอบก็ชอบ ไม่ชอบก็จะเกลียดไปเลย ส่วนตัวผมชอบมากๆจากที่เล่นมาแล้วร่วม 300 ช.ม.(ผมเล่นแต่โหมด mer)

1.ระบบเจ๋งกว่าภาค 4 เยอะมากครับ ท่า melee ภาค 4 มันมีแค่ยิงหัวกับยิงขา ภาคนี้จัดเต็มกว่าเยอะ ทั้งยิงแขน ยิงหัว ซ้ำที่พื้น กดเตะต่อยได้เอง ระบบเจ๋งๆอยากเคาเตอร์การโจมตี ระบบท่าไม้ตายอย่าง CDG มีสไลด์ ตีลังกา หลบ กระโดดถอยหลัง คลานยิงก็ได้

2.ยาวที่สุดกว่าทุกภาคที่ผ่านมาเลยครับ

3.อย่าไปคาดหวังอะไรกับส่วนนี้เลยครับ เกมมันเปลี่ยนแนวไปแล้ว จะมีตกใจนิดหน่อยแค่เนื้อเรื่องฝั่งลีออน ฝั่งคริสจะเป็นแนวบู๊ COD อะไรแบบนี้

4.คุ้มครับ ผมก็เล่นคนเดียวจนจบก่อนไปเล่นออนไลน์

5.ภาคนี้ไม่มีอัพเกรดปืน(แต่มีระบบสกิลเข้ามาแทน) เล่นจบแล้วก็ไม่ได้อะไรครับ แต่จะมีพวกโหมดพิเศษอย่าง mercenaries ที่ผมยกให้ดีที่สุดกว่าทุกภาค แล้วโหมด agent hunt เล่นเป็นซอมบี้ไปไล่ฆ่าคนอื่น

ภาค 5 สนุกจะตายครับ ผมว่าคุณอย่าไปฟังที่คนอื่นพูดมากเลยแนะนำให้ลองเล่นดูเองจะดีกว่าครับ บางทีเราอาจจะพลาดเกมดีๆไปเพียงเพราะคำพูดของคนอื่นๆ อีกอย่างถ้าคุณชอบภาค 4 ภาค 5 จะตอบโจทย์ตรงนี้ได้ดีกว่าด้วย เพราะมีซื้อปืนอัพเกรทปืน ปลดล็อคปืนพิเศษ มีแก้ปริศนาเดินวนไปมา และระบบเกมใกล้เคียงภาค 4 มากกว่า ภาค 6 มันปฏิวัติระบบเกมไปเลย

ภาค 6 มันเน้นลุยมากกว่าแต่ก็มันส์กว่าล่ะนะ

headshot deluxe
7th March 2014, 01:11
เกมเดี๋ยวนี้ไม่ต้องไปกลัวว่าโหมดเล่นหลายคนจะมีบทบาทมากนักครับ ถ้าไม่เจ๋งจริงอยู่ไม่ได้หรอก พวกเกมที่แต่เดิมไม่มี mp แล้วพยายามยัดเยียดให้มีเนี่ย ผ่านไปไม่กี่เดือนคนร้างครับ เช่น assassin's creed, tomb raider, รวมถึง RE6 ด้วย ผมซื้อตัว dlc ครบมา เข้าไปหาห้องเล่น ไม่มีคนเล่นด้วยเลย สำหรับเกมนี้ผมบอกเลยว่าคุณไม่ได้เล่นกับคนอื่นแน่ครับนอกจากจะนัดกับเพื่อนไปเล่น ดังนั้นได้เล่นคนเดียวจนฉ่ำใจแน่

โดยส่วนตัวผมว่าภาคนี้สนุกน้อยที่สุด ภาค 4 และ 5 สนุกกว่าหลายเท่า เนื้อเรื่องภาค 6 ยืดเยื้อยาวนานเพราะมีตัวละครหลายตัว และต้องเล่น route เดิมซ้ำเพื่อเก็บให้ครบทุกตัว ยาวจนคุณเบื่อเลยล่ะว่าทำไมมันไม่จบซะที
ภาคนี้พอไม่มีระบบอัพเกรดปืนความสนุกลดน้อยลงเยอะครับ รู้สึกว่าปืนมันไม่แรงเลย ไม่ค่อยสะใจเท่าที่ควร ดันไปเน้นที่การเตะต่อย ใช้ท่าต่างๆ ซะมาก และที่ขาดไม่ได้คือการกดปุ่มให้ตรงจังหวะ รัวปุ่มให้ทันเวลาที่กำหนด ภาคนี้ใส่มาซะเต็มเหนี่ยวเลยครับ จนผมรู้สึกว่าผู้สร้างคิดมุกอะไรไม่ออกแล้วเลยใส่มาซะเพียบ

RlucksN
7th March 2014, 01:49
ต้องบอกว่าไม่มีคนเอเซียเล่นมากกว่าครับ ออนไลน์น่ะไม่ร้างหรอกถ้ารู้เวลาเข้าไปเล่น ผมยังเล่นอยูเกือบทุกวัน ซึ่งส่วนใหญ๋จะมีแค่ campaign กับ mer ซะมากกว่า บางทีถ้าไม่เห็นห้องก็ตั้งเองเลยก็ได้มันก็มีคนประเภทที่รอแต่จะ join อย่างเดียวแบบผมอยู่

ถ้าพวกโหมด DLC จะเป็นพวกขีดเดียวของฝั่งตะวันตกเล่นกันตลอด อย่าง survivor ก็ยังเล่นกันอยู่ทุกวัน ผมว่าเป็นโหมดที่เข้าไปยังไงก็ต้องเจอห้องนะ ร้างจริงๆคือ 3 โหมดที่เหลือครับ

Xelx
7th March 2014, 23:53
ผมซื้อมาแล้วครับ โอเคนะสนุกดีแต่ไม่ถึงกับชอบมากมายอะไร มุมกล้องมันแลงงแล้วยังมีระบบระบบหลบ กระโจนไรงี้อีกเลยยังไม่ค่อยชินผมว่ามันแลเล่นยากๆไงก็ไม่รู้ แต่ก็ชอบนะเอาไป7/10
เอด้าโดนใจผมมาก5555

http://upic.me/i/nk/ada-wong-re6-resident-evil-31455364-613-481.png

RlucksN
8th March 2014, 00:01
มุมกล้องแนะนำให้ไปปรับในออพชั่นให้มันห่างๆตัวไว้ครับ จะเล่นสบายขึ้นเยอะ

GuY_NoOpPeR
8th March 2014, 00:07
ผมชอบมากเลยน่ะภาคนี้ เเต่ DLC นี้ล้างโครตร ๆ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ