PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับหูฟังได้ยินเสียงคนพูดเบามากได้ยินเเต่เสียงดนตรี

krittan
7th March 2014, 12:54
หูฟังผมเป็นไรไม่รู้ได้ยินเสียงดนตรีเเละเสียงประกอบชัดเเจ๋ว เเต่ฟังเสียงคนพูดได้ยินเบามากอ่ะครับ ผมต้องทำไงบ้างอ่ะครับ หูฟังก็เพิ่งซื้อมาใหม่

wind
7th March 2014, 13:21
ลองขยับตรงหัวที่ต่อกับคอมดูครับ ขยับเรื่อยๆ ชักถอยออกมาหน่อยนึงอย่าเสียบสุดก็น่าจะหายนะครับ

killertop
7th March 2014, 13:24
เสียงที่คุณฟังเป็น 5.1 ป่าวครับ แต่ที่หูฟังมันรับได้แค่ Stereo

แนะนำให้ลองเปลี่ยนเสียงเป็นแบบ Mono หรือ Stereo ดูครับ