PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับเปิดคอมแล้วขึ้น POWER Saving Mode '

BlackTheohm
7th March 2014, 14:15
ตามหัวข้อเลยครับคือคอมผมเมื่อมีอาการเมื่อประมาณ 3 วันที่ผ่านมาเปิดคอมแล้วมันขึ้นแบบนี้อ่ะครับแล้วก็ไม่ทำงานเลยกด Numlock ก็ไม่มีแสงทุกครั้งจะเป็นเวลาประมาณ 10 โมง 40 แล้วพอประมาณ 11 โมงก็เล่นได้ละ ' แต่คราวนี้มันยังเล่นไม่ได้เลยครับตอนมันดีผมเคยลองถาม Google ดูมันบอกว่าให้ถอดแรมกับการ์ดจอมาใช้ยางลบขัด ๆ ตรงที่เป็นสีเหลืองไอ้ผมมันก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่ก็ดูวิธีถอดใน Youtube มาแล้วก็ถอดมาขัดพอเอาใส่แล้วเปิดมามันก็เป็นเหมือนเดิมครับ รู้สึกเซ็งมากครับใครมีวิธีรักษาช่วยหน่อยนะครับที่ไม่ต้องเอาไปให้ร้าน ขอบคุณล่วงหน้าครับ